ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ราคาน้ำมันดีเซลลง 30 สต.  (อ่าน 2587 ครั้ง)

ออฟไลน์ dumperman

• Newbie
  • *
พรุ่งนี้ราคาน้ำมันดีเซลลง 30 สต.
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 17:14:16 »
ปตท. บางจาก ปรับราคาน้ำมัน B3 และ B5 ลดลง 30 สต.
มีผลตั้งแต่วันพรุ่งนี้ครับ

มาบอกกันไว้

http://news.impaqmsn.com/articles.aspx?id=383677&ch=ec1

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: พรุ่งนี้ราคาน้ำมันดีเซลลง 30 สต.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 17:35:35 »
ขอบคุณครับผม อิอิ ว่าจะเติมวันนี้ซะหน่อย รอไปเติมพรุ่งนี้ดีก่า ฮิ้วๆๆ

แต่ว่าผมเติมแต่ v power ของ shell น่ะสิ -*- มันจะลงตามไม๊หว่า
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• Newbie
  • *
Re: พรุ่งนี้ราคาน้ำมันดีเซลลง 30 สต.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 17:36:01 »
ราคาลงตั้งแต่ตอน ตี5 ของวันพรุ่งนี้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 17:36:41 »
ขอบคุณครับผม อิอิ ว่าจะเติมวันนี้ซะหน่อย รอไปเติมพรุ่งนี้ดีก่า ฮิ้วๆๆ

แต่ว่าผมเติมแต่ v power ของ shell น่ะสิ -*- มันจะลงตามไม๊หว่า

เท่าที่อ่านจากข่าว มีแค่ปตท. กับบางจากที่ปรับราคาลงหน่ะครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 20:30:35 »
ทำไมผมต้องจ่ายค่าน้ำมันแพงกว่า เพื่อเอาเงินเข้ากองทุนน้ำมันให้เขาเอาเงินผมไปสนับสนุนคนอื่นให้ซื้อน้ำมันถูกกว่าด้วย เช่นพวก LPG ตอนนี้ดีเซลก็ได้รับอานิสงค์ไปด้วย

ไม่แฟร์กับคนใช้เบนซินเลยวุ้ย!!!!!

ว่าแล้วเตรียมเล็ง TDCi ติดLPG โลด....
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 20:32:57 »
ทำไมผมต้องจ่ายค่าน้ำมันแพงกว่า เพื่อเอาเงินเข้ากองทุนน้ำมันให้เขาเอาเงินผมไปสนับสนุนคนอื่นให้ซื้อน้ำมันถูกกว่าด้วย เช่นพวก LPG ตอนนี้ดีเซลก็ได้รับอานิสงค์ไปด้วย

ไม่แฟร์กับคนใช้เบนซินเลยวุ้ย!!!!!

ว่าแล้วเตรียมเล็ง TDCi ติดLPG โลด....

เครื่องดีเซลติด LPG แหมดูน่าจะประหยัดดี...คงได้แต่นอนเฝ้ามามั้งครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 23:16:02 »
อ้าว เวร เพิ่งเอารถตู้ซํดไปเต็มถังวันนี้ เตรียมไว้เดินทางวันอาทิตย์....เศร้าไป
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011