ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่ม Econo กับ Power ของเกียร์ Mitsubishi รุ่นเก่า คืออะไรครับ  (อ่าน 4139 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเห็นในกระทู้คุณริงโกะ แล้วก้คิดขึ้นมาได้ "เออ รถเราก็มีนี่หว่า" รู้แต่ว่ามันเป็นตัวควบคุมเกียร์ในการควบคุม rpm แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไรครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
Re: ปุ่ม Econo กับ Power ของเกียร์ Mitsubishi รุ่นเก่า คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 06:07:46 »
สวัสดีครับ
ถ้าไม่ผิด ตำแหน่ง Power เหมือนเกียร์ Sport mode ในรถดีๆ
การ เปลี่ยนแต่ละเกียร์จะเปลี่ยนที่รอบสูงขึ้น (เหมือนการลากเกียร์)
ขับสนุกขึ้นอัตราเร่งดีขึ้น แต่น้ำมันก็ซดมากขึ้นตาม
ส่วน Econo ก็คือ Mode ปกติประหยัดสำหรับใช้งานปกติ
ในรถ Suzuki vitara 5 ประตู ก็มีครับก็มาจาก Mitsu นั่นแหละ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: ปุ่ม Econo กับ Power ของเกียร์ Mitsubishi รุ่นเก่า คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:05:09 »
ถ้าใน colt f. จะเป็นครันโยกค่ะั   มีสองโหมด ธรรมดากับประหยัดค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 14:20:29 »
ดูแล้วเท่แต่จริงๆแล้วมันไม่ได้แรงขึ้นเลยครับ -_-

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:47:21 »
ขอบคุณกับทุกคำตอบครับ ผมอยู่กับมันมา 20 ปี ไม่เคยรู้เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!