ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรกับพรีอุสบ้างครับ  (อ่าน 4284 ครั้ง)

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
หลังจากที่พี่จิมมี่ได้ลองขับนิดหน่อย  กับเห็นภาพรวมของพรีอุสแล้ว พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ หรือเพื่อนในบอร์ดคนไหนได้ไปลองมาแล้วมาบอกความเห็นบ้างนะครับ
และขอถามพี่จิมมี่ และเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดว่า
1. มีที่ไหนไหมครับที่รับหุ้มหนังบริเวณคอนโซลบ้างครับ ประมาณเท่าไร
2. หากภายหลังมีการเพิ่มออพชั่นกระจกพับไฟฟ้าในอนาคต เราสามารถเอาไปอัพเกรดภายหลังได้ไหมครับ
3. อนาคตของรถไฮบริดจะเป็นไปในทิศทางไหนครับ
4. ระหว่างแคมรี่ไฮบริด กับพรีอุสอันไหนมีความคุ้มค่ากว่ากันครับ
5. แคมรี่โฉมใหม่จะมาทันมอเตอร์โชว์ช่วงต้นปี 2011 หรือเปล่าครับ ควรจะรอดีหรือเปล่า
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ พอดีผมไม่ค่อยเก่งเรื่องรถเท่าไร รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ อยากรู้ข้อมูลก่อนไปลองขับจริงครับจะได้สังเกตุ และตัดสินใจได้ง่ายขึ้น จะไปลองขับอาทิตย์นี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

Re: พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรกับพรีอุสบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:18:20 »
ผมว่าน่าจะมีข้อ 6 นะครับ

หากภายหลังมีการทำให้รถจอดซ้อนได้ เราสามารถเอารถไปอัพเกรดเพิ่มได้ไหม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรกับพรีอุสบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:33:23 »
หลังจากที่พี่จิมมี่ได้ลองขับนิดหน่อย  กับเห็นภาพรวมของพรีอุสแล้ว พี่จิมมี่มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ หรือเพื่อนในบอร์ดคนไหนได้ไปลองมาแล้วมาบอกความเห็นบ้างนะครับ
และขอถามพี่จิมมี่ และเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดว่า
1. มีที่ไหนไหมครับที่รับหุ้มหนังบริเวณคอนโซลบ้างครับ ประมาณเท่าไร
2. หากภายหลังมีการเพิ่มออพชั่นกระจกพับไฟฟ้าในอนาคต เราสามารถเอาไปอัพเกรดภายหลังได้ไหมครับ
3. อนาคตของรถไฮบริดจะเป็นไปในทิศทางไหนครับ
4. ระหว่างแคมรี่ไฮบริด กับพรีอุสอันไหนมีความคุ้มค่ากว่ากันครับ
5. แคมรี่โฉมใหม่จะมาทันมอเตอร์โชว์ช่วงต้นปี 2011 หรือเปล่าครับ ควรจะรอดีหรือเปล่า
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ พอดีผมไม่ค่อยเก่งเรื่องรถเท่าไร รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ อยากรู้ข้อมูลก่อนไปลองขับจริงครับจะได้สังเกตุ และตัดสินใจได้ง่ายขึ้น จะไปลองขับอาทิตย์นี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. ไม่ทราบครับ
2. ต้องดูเป็นบางรายการครับ บอกไม่ได้ในตอนนี้
3. ขึ้นอยู่กับว่า ยอดขายของ Prius 1 ปีนับจากนี้จะเป็นอย่างไร (นี่พูดจริงๆนะ)
4. ความคุ้ม ตอบให้ไม่ได้ครับ คุณต้องตอบกับตัวเองเท่านั้น แต่ละบ้าน มองความคุ้มค่า และตีความไว้ต่างกันครับ
5. กว่า Camry ใหม่จะมา ต้องรอถึง 2012 ครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:57:08 »
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่
วันจันทร์จะไปลองขับเดี๋ยวเป็นยังไงจะมาเล่าให้เพื่อนๆ HLM ฟังครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 13:31:27 »
พอจะช่วยตอบได้บางข้อนะครับ
1. คนรู้จักหลายๆคนไปทำกันที่วิชัยการช่างครับ ราคาขึ้นกับหนังที่เลือกว่าเกรดไหน
2. กระจกพับไฟฟ้า ผมว่าน่าจะสามารถติดตั้งเพิ่มได้ไม่ยากนะครับ ถ้าของมาครบ
3. อันนี้ไม่กล้าฟันธงครับ เพราะผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน
4. น่าจะอยู่ที่การใช้งานของแต่ละคนนะครับ ว่าเหมาะกับแบบไหนมากกว่ากัน
5. ไม่ทราบครับผม ไม่มีข้อมูลเลยครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 21:39:58 »
ขอตอบบ้างครับ
1.ในgoogleมีพอสมควรครับ ราคาตามคุณภาพและฝีมือ
2.กระจกไฟฟ้าน่าจะได้นะครับเพราะเวอร์ชั่นญี่ปุ่นมี+เหนlancer exกระจกพับไฟฟ้าของศูนย์ยังไม่มาก้มีคนทำได้แล้ว
3.ไม่ทราบครับ
4.ในความเหนของผม ถ้าเรื่องประหยัดน้ำมันก้พรีอุุส ถ้าออปชั่น+ขนาดก้แคมรี่
5.ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 22:35:14 »
1. ที่วิชัยการช่างคับ ราคาประมาณ4500
2. ทำได้สบายมากคับ ราคายังไม่รู้คับ
3. ต้องรอดูกระแสรถพลังงานไฟฟ้าด้วยอ่ะคับ
4. พรีอุสคับ
5. ไม่ทราบคับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:07:12 »
รถดี เครื่องแรง ประหยัดสุดๆ แต่ ราคากับวัสดุภายในรถไม่สมกันครับ
ถ้าจะเทียบกับ camry นั้น ต้องบอกเลยว่า มันต่างการใช้งานกันครับ
ถ้าแข่งที่ความประหยัด และ ความคล่องตัว prius กินขาด
แต่ถ้ามองในเรื่องความสบาย หรูหรา และ ภาพลักษณ์ camry ดีกว่าแน่นอน

ดังนั้น ไปลองขับดู และ ดูว่าเงินที่จ่ายไปกับสิ่งที่ได้มาคุ้มค่าไหม ถ้าใช่ก็จองได้เลยครับ รถรอถึง กพ. หรือ มีค. แล้วครับตอนนี้
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 01:32:39 »
ถ้าเป็นตอนนี้ ผมว่าแคมรี่ไฮบริดน่าใช้ก่า พอสมควรนะครับ แต่ต่อไปก็ไม่แน่

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 19:29:31 »
ถ้าชอบก็ลุยเลยครับ อย่าไปคิดมากครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย