ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายความเซ็งเรื่องที่บ้านขายรถหน่อยครับ!!!  (อ่าน 5880 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เรื่องมีอยู่ว่า ที่บ้านผมมีรถตู้คอมมิวเตอร์ ตัวหัวจรวดหลังคาสูงอยู่คัน เอาไว้ไปเที่ยวโดยเฉพาะ
ปีๆหนึ่งวิ่งน้อยมาก ออกมาตั้งแต่ปี 2001 แต่ง VIP มาเลยทั้งคัน ดูแลตามระยะตลอด นี่ปีนี้จะ 2011 แล้ว
เพิ่งวิ่งมา 70,000 โลเท่านั้น ไม่เคยมีชนหนักอะไรเลย สภาพปิ๊งมากๆ

เนื่องจากรถอยู่ในความดูแลของที่บ้าน และผมก็มักจะนำไปวิ่งบ้างเพื่อให้รถมันได้ใช้งาน ซึ่งตัวผมมีโครงการ
จะพาลูกน้องไปเที่ยวพัทยา วันที่ 19-20 ที่จะถึงนี้(พรุ่งนี้) จึงนำรถไปเช็คอัพทุกอย่าง เติมน้ำยาแอร์ เปลี่ยนใบปัด
เติมน้ำมันเต็มถัง พร้อมบูสเตอร์และตัวไล่น้ำ (สำหรับดีเซลที่เติม บีห้าบ่อยๆแล้วจอด มักจะมีปัญหากรองดีเซลมีน้ำขังครับ)
แก้ไขด้วยการเติมตัวไล่น้ำ มีขายตามออโต้แบคนะ 60 บาท....

เอาหล่ะทำุทุกอย่างหมดไป 2,500 บาท ล้างรถใหม่เรียบร้อย กริ๊บเลย รอเดินทาง

อยู่ๆมาเมื่อวานนี้ รถตู้ก็หายตัวไปจากหอผมอย่างไร้ร่องรอย ถามใครก็ไม่รู้ว่ารถหายไปไหน ผลกลัวที่สุดคือรถหายน่ะหล่ะ
จนโทรหาแม่ แม่ผมบอกว่า ขายไปแล้ว.....

อ้าวก็ชิบหาไม่เจอสิเนี่ย แต่ที่มันแย่ยิ่งกว่านั้นคือ แม่ขายไปในราคา 270,000 บาท!!!!!!!!!!!! จะบ้าหรอนั่น รถตู้สภาพดีทั้งคัน
ราคาตลาดเกือบ 500,000 เจ๊แกเล่นขายไป ครึ่งราคา แบบนี้คนซื้อมันก็รีบสิครับ....

ไม่มีมาปรึกษาอะไรก่อนเล๊ยยยย  งานนี้ที่บ้านเลยเจอค่าโง่ไปสองแสน.........

ข้อคิด ก่อนจะซื้อขายรถ โปรดเช็คราคากลางในอินเตอร์เนตซะก่อน!!!!

ปล.ผมก็ยังไปเีที่ยวอยู่ดีนะครับ เพราะเช่ารถตู้จากเพื่อนที่ทำรถเช่า (KCAR) ไปแทนครับ ก็เลยได้คอมมิวเตอร์ใหม่ตัว 2.5Turbo สบายไป
เพราะแม่จ่ายค่าเสียหายให้หมดเว้นค่าน้ำมัน 5 5 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 06:49:47 โดย SignifeR »
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ขอระบายความเซ็งเรื่องที่บ้านขายรถหน่อยครับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 07:04:36 »
เอาหน่าพี่อาร์ต เป้เข้าใจความรู้สึกเลยล่ะว่าเซ็งจิต ถึงปล่อยไปแล้วเดี๋ยวก็ได้มาใหม่ อิอิ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ขอระบายความเซ็งเรื่องที่บ้านขายรถหน่อยครับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 07:10:47 »
ทำใจครับ คนเราก็มีผิดพลาดบ้าง ธรรมดา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 08:07:59 »
สวัสดีครับ
เสียใจด้วยครับ การสื่อสารในครอบครัวน้อยไปหน่อยโดยเฉพาะเรื่องรถ ถ้าคุณแม่โทรมาบอกซะหน่อยว่า
ตาอาร์ตแม่ขายรถไปแล้วน๊ะจะมีคนไปรับรถ.........คุณอาร์ตคงมีคำถามมากมายอย่างน้อยเรืองราคา
ว่าขายไปเท่าไรอาจเสียหน้าโทรไปบอกคนซื้อว่าไม่ขายแล้วแถมได้ด่ากลับว่าคุณหลอกคนสูงอายุนี่หว่า
ถ้าไม่ได้ทำสัญญาผูกมัดหรือโอนลอยไว้แจ้งรถหายน่าจะดี
ทำเหมือน Finance ส่งคนมายึดรถเลย ไม่มีเจตนาจะตำหนิคุณแม่น๊ะครับ สองแสนบาทนี่แต่งรถได้เพียบ
อย่างไรแล้วรีบทำใจซะและทำตัวให้เป็นปกติอย่าไปบ่นโดยตรงหรือโดยอ้อมให้เข้าหูท่านเป็นอันขาด
มาคิดตลกๆคลายเคลียดว่า เสียดาย 2500 บาทดีกว่าเสียเงินแล้วไม่ได้ใช้ หรือไม่ตลกยิ่งเคลียดใหญ่ 555

เพราะแม่จ่ายค่าเสียหายให้หมดเว้นค่าน้ำมัน 5 5 5 ( วิธีขอโทษของผู้ใหญ่ครับ )

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:01:49 »
เอาเถอะคร้าบบ ขายไปแล้วนี่ครับถือว่าทำบุญให้คนที่ซื้อไปใช้นะครับ แต่ก็นะ....น่าจะเช็กเรื่องราคากันซักหน่อยเนอะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:10:34 »
เสียดายจริงๆครับ
รถสภาพดีๆน่าจะเก็บเอาไว้ใช้ต่อ ต่อให้ขายก็ไม่น่าจะพลาดกันถึง 200,000 บาท
เป็นผมนี่คงนั่งร้องไห้ไปแล้ว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:51:43 »
หลังคาสูง หน้าจรวดปี 2001 นี่ ขายที่ไหนได้ 500,000ครับ ? จะเอาไปปล่อยมั่ง แต่ง VIP แล้ว มีทีวี DVD(ว่าจะถอดแยกขาย)  ตั้งไว้ 450,000 เคยถูกต่อเหลือ 300,000 เลยทิ้งไว้เล่น ๆ ก่อน

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 10:33:15 »
เปงผมก้เซ็งครับ :o
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:25:15 »
เห็นในกระทู้ก่อนบอกว่าเติมน้ำมันเต็มถังมาพอดี เสียใจด้วยครับพี่อาร์ท

ก็คิดในแง่ดีนะ คันที่เช่ามาจะได้เติมดีเซลที่ลดแล้วไงครับ  :-[ :P

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:44:48 »
อยากเห็นรูปรถจังครับ เสียดายแทน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 14:28:38 »
อือ นะขายรถทั้งคันไม่บอกกันสักคำ พูดไม่ออกเหมือนกัน
แต่คิดไปคิดมานะครับ ผมว่าถ้าวิ่งน้อย เช่าkcar อาจจะดีกว่าก้ได้นะครับ อาจจะประหยัดกว่า คิดในแง่ดี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 14:31:29 »
ถ้าเซ็งมาก ไปเซ็งที่ร้านไอ้นัทกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 18:04:48 »
ถ้าเซ็งมาก ไปเซ็งที่ร้านไอ้นัทกัน

พรุ่งนี้กูเดินทางตั้งแต่เช้าอ่ะดิ แถมตอนนี้อิมจอดที่ศูนย์นิสสันพระรามสาม ฝากเขาไว้อ่ะ แล้วคอมมิวเตอร์มาอยู่ที่โรงรถกูแล้วว่ะ
ถ้าจะไป มารับกูด้วยละกัน เดี๋ยวโทรหาๆ

เรื่องรถตู้จริงๆ ก็เคยคุยๆกันว่าจะขายๆ อยู่แล้วน่ะครับ เพราะมันไม่ได้ใช้งานเลย รถมันก็เสื่อมไปเรื่อยแต่ไม่คิดว่าแม่จะใจเร็วขนาดนั้น 555
จริงๆถ้าได้สัก 400,000 ก็ยังดีนะครับ เอาไว้ดาวน์รถกระบะคันใหม่ต้นปีหน้าสบายๆเลย ก็เศร้ากันไป 555
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011