ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชักจะหลงรัก Cruzy แล้วสิครับ  (อ่าน 5226 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ผมชักจะหลงรัก Cruzy แล้วสิครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:52:45 »
เห็นแต่รูปดูไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่พอไปเจอตัวจริงๆ โอ้โห ประทับใจเลยครับ ทั้งภายใน และ ภายนอก

เบาะนั่งจากที่ลองเข้าไปนั่งแล้ว ให้ความกระชับตัวเป็นอย่างดีเลยครับ เบาะนั่งคนขับผมปัยความสูงให้ลงสุด
มันสามารถกดต่ำกว่าเบาะคนนั่งข้างๆ ซะอีก ตำแหน่งอุปกรณ์ต่างๆ ถือว่าจัดวางมาดีครับ

พวงมาลัยกระชับมือครับ วัสดุภายในนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ขนาดตัวที่ไปดูเป็นตัว 1.8 LS นะครับ
ไม่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่รู้ตัวว่า LTZ จะแหล่มขนาดไหน

ส่วนทีีีีีีีีีีีีีีีีีีี่ผมขอติซักหน่อยนึงคือ ตัวเลขในเรือนไมล์ ค่อนข้างดูยากครับ อาจเป็นเพราะมันตัวเล็กไปมั้ง เลยดูยากๆ หน่อย

ส่วนห้องเครื่องถือว่าโอเคเลยครับจัดวางมาดี พวกรอยตะเข็บต่างจะถูกปิดด้วยแผ่นพลาสติกครับ ที่แจ่มอยู่อย่างคือ
ฐานรองแบ็ตเตอร์รี่ครับ คือให้ขนาดของฐานรองเท่ากับกับตัว 2.0 มาเลย ขนาดแบ็ตตัว 2.0 คือ 90 amp ครับ
(เท่ากับแคปติว่านั้นแหล่ะ)

ส่วนตัว 1.8 ผมลืมถามเค้าว่ากี่ amp รู้แต่ว่ามันสั้นกว่าฐานพอสมควรเลยครับ แต่มันมีที่กั้นไว้ให้ครับไม่ต้องกลัวว่ามันจะเคลื่อน
มันแหล่มตรงที่ว่า เวลาทำเครื่องเสียงมาอยากอัพแบ็ตให้ใหญ่ขึ้นไม่ต้องเสียเวลามาทำฐานรองใหม่ครับ

และอีกอย่างคือ หน้าจอดิสเพลย์นั้นเราสามารถเซ็ตค่าต่างๆ ได้ครับ เซลเข้ายกตัวอย่างมาให้คือ เราสามารถเซ็ตได้ว่า
กดปุ่มกุญแจ 1 ครั้ง เปิดล็อคเฉพาะด้านคนขับ กด 2 ครั้ง เปิดประตูทั้ง 4 บาน หรือ กดครั้งเดียวเปิด 4 บานครับ

และก็จอแสดงผลที่เรือนไมล์ มันสามารถจะบอกความผิดปกติของรถครับ อย่างเช่น
ไฟหน้าขาด ไฟหลังขาด และมันก็สามารถแจ้งครบระยะเข้าเช็คได้อีกด้วยครับ

อืม มีเท่านี้แหล่ะครับสำหรับ frist impression ของกระผม ส่วนรถเทสที่ภูเก็ตจะมาอาทิตย์หน้าครับ
ไว้จะมาแชร์ให้อีกทีนึงครับผม

ปล. ข้อมูลที่เซลให้มานั้นอ้างจากตัว LTZ (ตัวท็อป) นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 22:11:05 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: ผมชักจะหลงรัก Cruzy แล้วสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:59:56 »
แจ่มมาก Hitech จริงๆ ครับ ขนาดรุ่น 1.8 LS ยังทำได้ถึงขนาดนี้เชียวหรือ
ว้าวแจ่มๆ ยิ่งอยากได้ 1.8 LS M/T มากขึ้นทุกทีๆ แล้วสิ  ;D

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
Re: ผมชักจะหลงรัก Cruzy แล้วสิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:02:32 »
รถสวยขนาดนี้ ลุ้นว่าจะสร้างชื่อให้กับ เชฟวี่ เหมือนที่ mazda 3 เคยทำมาหรือไม่

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:09:37 »
แจ่มมาก Hitech จริงๆ ครับ ขนาดรุ่น 1.8 LS ยังทำได้ถึงขนาดนี้เชียวหรือ
ว้าวแจ่มๆ ยิ่งอยากได้ 1.8 LS M/T มากขึ้นทุกทีๆ แล้วสิ  ;D

อ้อ พี่เน็ด สิ่งที่เซลอธิบายผมเค้าอ้างจากตัว LTZ ครับผม  ส่วน LS ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะให้มาด้วยหรือเปล่า
ผมถามเค้าแต่ตัวท็อปอย่างเดียวเลยอะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:37:09 »
ซื้อเลยพี่เป้ ไม่ต้องรอ 3 แล้ว
555

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:39:16 »
ซื้อเลยพี่เป้ ไม่ต้องรอ 3 แล้ว
555

พี่ก็ว่า เย้ยยยย รอก่อนครับๆ อิอิ สิ้นปี 2011 ก่อน หุหุ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:39:53 »
ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือ 0 บริการที่โคราช ถึงสวยขนาดไหนยังไงผมก็คงต้องขอผ่านละครับเอิ๊กๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:45:39 »
ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือ 0 บริการที่โคราช ถึงสวยขนาดไหนยังไงผมก็คงต้องขอผ่านละครับเอิ๊กๆ

อิอิ รักชอบ อย่าได้แคร์ ครับ ฮิ้วๆๆ แต่ก็นะ 0 ไม่ได้เรื่อง ผมก็คิดหนักเหมือนกัน 

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 01:55:49 »
ไม่สนใจ 2.0 ดีเซลเหรอตัวเธอ ชอบเครื่องดีเซลง่ะ

ภายนอกดุดัน สง่างาม ภายในแปลกตา อู๊ยย ชอบอย่างแรง

แต่มีตังก์ออกแค่รถ B-segment ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 08:52:31 »

อ้อ พี่เน็ด สิ่งที่เซลอธิบายผมเค้าอ้างจากตัว LTZ ครับผม  ส่วน LS ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะให้มาด้วยหรือเปล่า
ผมถามเค้าแต่ตัวท็อปอย่างเดียวเลยอะครับ

โอเช รับทราบครับผม  ;D

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:33:56 »
ผมก้ชอบตัวดีเซลนะ แต่อยากรอดูว่าปีหน้าจะมีเครื่องตัวใหม่มาให้รีป่าว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:57:51 »
ไม่สนใจ 2.0 ดีเซลเหรอตัวเธอ ชอบเครื่องดีเซลง่ะ

ภายนอกดุดัน สง่างาม ภายในแปลกตา อู๊ยย ชอบอย่างแรง

แต่มีตังก์ออกแค่รถ B-segment ฮ่าฮ่า

เค้าก็สนนะแต่ราคานี่สิ เค้าว่า 1.8 ก็พอแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:08:03 »
ไม่รอเครื่องยนต์ตัวใหม่ของน้องครูซเหรอครับอิอิ ตอนนี้ 2.0 ยังใช้ของแคปอยู่เลย*-*

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:48:19 »
เป็นรถที่น่าสนใจจริง ขนาดพ่อผมไม่ชอบ GM ยังพูดเลยว่า

"อยากให้มันติดตรา Honda จัง"

ชอบภายในมากๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 16:08:36 »
การตกแต่งภายใน รุ่น standard กับ รุ่น full option สำหรับรถรุ่นนี้ผมว่าไม่ค่อยต่างกันนะ    ผิดกับหลายๆรุ่น ต่างกันเยอะเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:17:44 »
และอีกอย่างคือ หน้าจอดิสเพลย์นั้นเราสามารถเซ็ตค่าต่างๆ ได้ครับ เซลเข้ายกตัวอย่างมาให้คือ เราสามารถเซ็ตได้ว่า
กดปุ่มกุญแจ 1 ครั้ง เปิดล็อคเฉพาะด้านคนขับ กด 2 ครั้ง เปิดประตูทั้ง 4 บาน หรือ กดครั้งเดียวเปิด 4 บานครับ

เจ้าต้าก็ทำได้นะ อิอิ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย