ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่าง Benz E250 cdi กับ BMW 525d ครับ  (อ่าน 7267 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้มีงบอยู่ 4.5 ล้านครับ ดูไว้เป็นสองรุ่นนี้ครับ
อยากทราบว่า คันไหนกว้าง หรือนั่งสบายมากกว่ากัน
เครื่องยนต์เป็นอย่างไรบ้าง
แล้วก็สิ่งไหนที่ยี่ห้อนึงมี แล้วอีกยี่ห้อนึงไม่มี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่าง Benz E250 cdi กับ BMW 525d ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 23:26:07 »
เครื่องยนต์ ไม่เคยลองทั้งคู่ แต่ตัวรถหนะลองแล้ว

525d ถ้ารอได้ รีวิวน่าจะคลอดราวๆ ต้นปีหน้า
เพราะเรากำลังรอ รถ Demo 525d จาก BMW Thailad อยู่ครับ
จะได้ทำรีวิว รวดเดียวไปเลย 3 รุ่นรวด ในตระกูล 5 ใหม่

ถ้ามองการขับขี่อย่างเดียว คนนั่งหลัง นานๆนั่งที และรับได้กับการมีสีตัวถังน้อยมากๆ ไป 5 ใหม่แบบไม่ต้องคิดมาก

แต่ถ้าต้องการความประหยัดจากเครื่องดีเซลของ เบนซ์ และห้องโดยสารด้านหลังที่มพื้นที่เยอะกว่า
แต่เบาะรองนั่งสั้นกว่านิดนึง ไปหา E-Class ครับ

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่าง Benz E250 cdi กับ BMW 525d ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 23:29:18 »
เครื่องยนต์ ไม่เคยลองทั้งคู่ แต่ตัวรถหนะลองแล้ว

525d ถ้ารอได้ รีวิวน่าจะคลอดราวๆ ต้นปีหน้า
เพราะเรากำลังรอ รถ Demo 525d จาก BMW Thailad อยู่ครับ
จะได้ทำรีวิว รวดเดียวไปเลย 3 รุ่นรวด ในตระกูล 5 ใหม่

ถ้ามองการขับขี่อย่างเดียว คนนั่งหลัง นานๆนั่งที และรับได้กับการมีสีตัวถังน้อยมากๆ ไป 5 ใหม่แบบไม่ต้องคิดมาก

แต่ถ้าต้องการความประหยัดจากเครื่องดีเซลของ เบนซ์ และห้องโดยสารด้านหลังที่มพื้นที่เยอะกว่า
แต่เบาะรองนั่งสั้นกว่านิดนึง ไปหา E-Class ครับ

ขอบคุณมากๆครับ จะรออ่านรีวิวอย่างใจจดใจจ่อเลยครับ ^^