ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณเจ้าของเว็บ รบกวนพิจรณาลบหัวข้อนี้ครับ  (อ่าน 17002 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
เหนื่อนแทนพี่จิมมี่จัง....ที่เจอคนแบบนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ต้องเฉลยหรอกครับ

ผมไม่สนใจจะรู้ว่าเป็นใคร ปล่อยเขาไปเถอะครับ นะนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นว่าเกินไปละ  พี่จิมมี่โทรหาทางมิตซูหน่อยเถอะ เลยเถิดแล้วเนี่ย  ผมขอบอกให้ว่า ใน Pantip ก็มีแบบนี้เป๊ะเลยตามไปหาดู

เว็บนี้จรรยาบรรณ สูงนะครับ  รถยี่ห้อไหนเค้ามีปัญหาคนก็เอามาเล่า ไม่เห็นมีใครมาเดือดร้อน  นี่ต่อให้เป็นรัฐมนตรีคมนาคมก็ไม่กลัว  ;D ;D ;D เพราะคิดว่าสังคมเว็บบอร์ดเค้ามีการรับรู้และ กระจายข่าวให้รับรู้ไปอยู่แล้ว

CRV ต็อคๆแบบ ซีวิค ก็ไม่เห็นมีใครจากฮอนด้ามาบ่น

เฟียสต้า รถใหม่ประกอบไม้ได้เรื่อง มี ปัญหา เค้าก็เอามาบ่น  และทำให้คนรับรู้  แต่ทำไมยังมีคนซื้อรถพวกนี้

เพราะคนเค้าแยกแยะได้ และมีสมองในการศึกษาข้อมูล เอาปัญหาไปไตร่ตรอง ไม่ใช่คนเห็นว่ารถมีปัญหาแล้ว ผมไม่ซื้อแล้ว คนแบบนี้โง่นัก  คิดดูดีๆนะ  คนที่นี่มีการศึกษาและมีจรรยาบรรณ เยอะด้วย

อ้อแล้วอีกอย่างนึง ถ้าอยากได้มากกว่านี้ ไปในพันทิปเลย  คนจะได้รู้ไปเลยว่าคนในบริษัทมิตซูเป็นยังไง
ที่นู้นพึ่งมีคนเอามาโพสว่า ฟอร์ด ส่งอะไหร่ช้า โฟกัสรถพึ่งเช็ค 15,000 กม ไดสตาร์ทเสีย  แล้วเค้ายังประจอนด้วยหัวข้อว่าใครคิดจะซื้อฟอร์ดดูทางนี้  โหนี่ถ้ามีคนไม่มีความคิดไตร่ตรองนะ  ฟอร์ดเจ๋งไปแล้ว

หรือไม่ ฮอนด้าซีวิคเสียงดังต็อคๆ  ทำไมยังขายได้  แถมขายได้มากกว่า Lancer EX ด้วย ทั้งๆที่ Lancer  EX น่ะรถดีแค่ไหน  ลองไปคิดดูเถอะ เรื่องแค่นี้  เด็ก 19 ขึ้น 20 อย่างผมยังไตร่ตรองได้เลย  นับประสาอะไรที่คนที่มีปัญญาซื้อรถเค้าจะคิดไม่ได้

นึกไว้แล้วว่าคุณอายุไม่เกิน 20

ขอซักดอกครับพี่จิมมี่

ผมอายุไปถึง 20 แต่อย่างน้อยผมกับเจ้าของกระทู้คนในนี้ก็ตัดสินได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 02:41:37 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Coup Channel

โห่ไรแว้ ..​ อดอ่านแฉข้อเสียของรถยนต์ 5,000 กว่ารุ่นทั่วโลกเลยอ่ะ แหมๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

เฮ้ยๆๆ ขอคำเฉลยด้วย จะมาโรคจิตทั้งที ใจหน่อยเด้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 03:03:33 โดย TOYD »

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
โห่ไรแว้ ..​ อดอ่านแฉข้อเสียของรถยนต์ 5,000 กว่ารุ่นทั่วโลกเลยอ่ะ แหมๆ
Like   รอเหมือนกันเลยคร้าบบ  ^^

ไม่เหนโผล่เลย

สงสัย อากาศเปลี่ยนแปลงกระทันหัน เลยมีพวกเพี้นๆ มาป่วน

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
เฮ้อ...เหมือนกับวางแผนกันมาป่วนเลยนะครับเนี่ย
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไอ้้กวยยยยยยยยยยยยย

เอ้าไปไหนละ 5555 กะจะเกรียนใส่ซะหน่อย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ devilwingzx

เหอๆประเทศไทยเมืองเสรีในการแสดงความคิดเห็นนะครับ เค้าพูดกันก็เพราะเค้าเจอมาดีไม่ดีก็เล่าสู่กันฟัง  เป็นประโยคต่อผู้บริโภคครับ หากไม่มีใครขึ้นมาวิจารณ์ บริษัทก็ไม่พัฒนาหรอกครับ รถยนต์ใหม่ๆดีขึ้นได้เพราะคำวิจารณ์ไม่ได้เพราะคำชมเชยครับ เมื่อเค้ารู้แล้วเค้าก็จะนำไปแก้ไข ไม่มีอะไรเพอร์เฟค ไม่มีใครห้ามที่คุณจะรักแบรนด์ไหน หรือเข้าข้างแบรนด์ไหนเป็นพิเศษ ทุกคนมีความคิดเพียงพอที่จะรู้ว่าจริงแค่ไหน ถ้าคนชอบจริงเค้าก็ไปลองขับ รับได้ หรือไม่เห็นข้อเสียดังที่กล่าวก็ซื้อก็แย้งครับ เสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นตามรัฐธรรมนูญครับ 5 5 5 5

ออฟไลน์ LimitedEdition

อ่าว ไปซะแล้ว ไม่น่าเลย
รออ่านอยู่เหมือนกัน อยากรู้ข้อเสียรถทุกรุ่นในโลกอ่ะ

จริงจริงมองในมุมกลับ
คุณ จขกท. น่าจะแสดง Spirit โดยการไปจัดการทุกความคิดเห็นทั่วโลกที่ไม่ถูกต้องนะครับ
เพราะคุณเป็นคนมีจรรยาบรรณและความคิดหลักแหลมมาก
ถึงขั้นหยิบยกอายุของผู้อื่นมาเป็นเครื่องตัดสินตัวตนของแต่ละคน

แย่..เอ้ย เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ Stp

ในฐานะที่ใช้รถรุ่นนี้มา 2 ปีแล้ว และก็มีความรู้สึกไม่ค่อยดีกับบางท่านในคลับที่อคติเกินจนไม่ฟังใคร

ผมไม่เห็นด้วยกับการตั้งกระทู้ เพื่อให้ปิดกระทู้สาเหตุนั้น เพราะผมเองก็อ่านตั้งแต่ในคลับ เว็บต้องห้าม และเว็บนี้ ซึ่งผมกลับรู้สึกดีด้วยซ้ำที่เห็นการตอบของคุณ J!MMY เพราะนั่นอาจทำให้บางท่านที่อคติสุดโต่ง ลดอคติลงมาได้บ้าง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ shando

เอ มีอะไรมั่งหว่า
มีแต่คนบ่นเรื่องกระจกพับไฟฟ้าจนนึกอย่างอื่นไม่ออก
เรามาช่วยกันไล่ทีละอย่างดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
ผมอ่านมาก็เยอะ  ฟังมาก็มาก  มีทั้งเห็นด้วย และเห็นต่างๆ กันไป  การจะทำอะไรให้ถูกใจทุกคนนั้น  เป็นไปไม่ได้  แต่ทำในสิ่งที่ถูกต้องนั้น ผมเห็นด้วยคับ   การแสดงความคิดเห็น หรือมุมมองที่แต่ต่างกันไปนั้น  ผมว่าน่าจะเป็นส่วนที่ทำให้เราคิดมากขึ้น  ในการที่จะซื้อ รถ หรือ หาข้อมูลต่างๆ แล้วเปรียบเทียบ  เปิดใจให้กว้างคับ  ถ้าเป็นคนใจแคบ  รูเข็มยังใหญ่กว่า  ถ้าเป็นคนใจกว้าง  ปากแม่น้ำเจ้าพระยายังเล็กกว่าเลยคับ  ผมไม่ได้ว่า เจ้าของกระทู้นะคับ  เพียงแต่อยากให้เปิดใจให้กว้างหน่อยนึง  ไม่มีใครถูกทุกครั้ง หรือผิดทุกคราวหรอกคับ  แค่แชร์ความคิดเห็นกันเท่านั้น  และน้องๆ ในนี้ก็ เป็นเยาวชนรุ่นใหม่กัน  ผิดบาง ถูกบ้าง  ก็แค่ความคิดเห็น  อาจจะทำร้ายจิตใจ ใครบางคนโดนไม่ตั้งใจคับ   

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เค้าเป็นอะไรมากมั้ยนั่น ทุกรุ่นมันก็มีข้อเสียหมดนั่นแหละ ไม่เห็นจะมีรุ่นไหนที่ดีร้อยเปอร์เซ็นต์ เว๊บนี้ก็นำเสนอตรงไปตรงมาอยู่แล้ว จะมาบังคับขืนใจให้เห็นคล้อยตามไปด้านเดียวทำไม คนเขามีสมอง มีความคิด แยกแยะได้ ไม่เห็นต้องมาบงการไรแบบนี้เลย

จากเหตุการณ์นี้สรุปได้ใจความว่า "คนมันจะเกรียน ไม่ต้องแบ่งเพศ อายุ และการศึกษา เพราะต่อให้การศึกษาสูงแค่ไหนก็เกรียนได้"

ออฟไลน์ apinui

มาจากสื่อไหนหรือเปล่าหว่า ..... thenations อะ ..  

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถึงคนโรคจิตนะครับ

กรุณาอย่าตัดสินคนที่ อายุ นะครับ เด็กบางคนสมองดี ความคิดดีกว่าคนแก่ กร้านโลก มองโลกแคบหลายๆคนซะอีก

แล้วกระทู้ความเห็นเกี่ยวกับข้อเสียของ pajero ผมไม่เห็นว่าจะไม่ดีตรงไหน รออ่านข้อเสียให้ครบทุกยี่ห้ออยู่เนี่ย

แล้วในฐานะที่ใช้รถ mitsubishi มายาวนานตั้งแต่รุ่น champ ผมว่าข้อเสียเรื่องศูนย์ กับพนักงานนี้จริงทุกประการเลยนะครับ เข้าขั้น ห่วยถึงห่วยแตก

เอาอย่างล่าสุดละกัน เข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ auto city ทางศูนย์มีการคิดเงินเก็บเปลี่ยนกรองแอร์ไป แต่ผมกลับมาเช็ค ปรากฏว่าไม่ได้เปลี่ยน แต่คิดตังค์ผมแล้ว

วันรุ่งขึ้นเลยต้องไปโวย พนักงานอ้างได้แค่ว่า เมื่อวานของหมด เลยไม่ได้เปลี่ยน แต่ลงรายการคิดเงินไว้ ไม่มีการแจ้งลูกค้า ถ้าเป็นลูกค้าทั่วไปคงไม่ได้ตรวจ ปล่อยให้โดนโกงเก็บเงินไปฟรีๆ แต่ไม่ใช่สำหรับผม ผมเช็คเองทุกอย่างว่าเปลี่ยนจริงไหม น๊อตกรองทุกครั้งก่อนเข้าศูนย์ผมจะทำตำหนิไว้

สรุปคือ ศูนย์ของMitsubishi ไว้ใจไม่ได้ครับ

Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นด้วยกับพี่ต่อยด์ครับ

ออฟไลน์ poonshop

อะนะ..รออยู่นะคร๊าบบบบบบบ
ผมว่าเด๋ว..เค้าก็มาเองงงงงงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ jones

เจอคนหัวดื้อด้านดันทุรังแบบนี้แล้วเหนื่อยแทนพี่จิมมี่จริงๆเล๊ย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
สงสัยหมอนี่เป็นพี่น้องกับ dek evo   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าเป็นแค่คนใช้รถรุ่นนี้ ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ

แต่ถ้าเป็นคนขาย อยากจะฝากว่า ถ้าทนไม่ได้ที่จะฟังข้อเสียสินค้าตัวเอง ก็อย่าทำงานด้านนี้เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
สงสัยหมอนี่เป็นพี่น้องกับ dek evo   ;D ;D ;D

เฮ้ย ไอ้ชื่อนี้มันโคตรป่วนเลยครับ

มันชอบอ้างว่าอีโวมันแรงแบบนู้นแบบนี้ แต่ไม่รู้ว่ามันใช้อีโว หรือ มิโอกันแน่ ฮ่าๆๆๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ผมเป็นอีกคนที่ใช้รถรุ่นนี้  เครื่อง 2.5  และผมก็ชอบความเร็วและแรง

แต่ผมซื้อก็เพราะตรงกับการใช้งาน  ส่วนข้อเสียของรถก็มีแต่ไม่ครบ

ตามที่บอร์ดนั้นลง  แต่ก็มองข้ามไป  เพราะมันเป็นปัญหาที่ผมรับได้

สามารถแก้ไขได้

ส่วนเรื่องของศูนย์บริการ  ยอมรับครับว่าบางศูนย์แย่  แต่ที่ดีก็มีนะครับ

ก็เห็นใจผู้ใช้บริการเหมือนกันครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

พี่จิมมี่ไม่น่ารีบแบนเลยน่าติดต่อมาให้เขียนคอลัมน์"ข้อเสียของรถยนต์กว่าห้าพันคันทั่วโลก"

แล้วก็ให้เงินเขาไปเป็นค่าที่ช่วยเขียน เขาจะได้มีเงินไปซื้อปลาทะเลกิน ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
กลุ้มใจจริงๆเจอคนแบบนี้มาป่วน

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
5555 กระทู้ป่วนจิต เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ส่งท้ายปี

ปล.เเล้วมันจะอีกมั้ยครับเนี่ย ไอ้คนพวกนี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พี่จิมมี่ไม่น่ารีบแบนเลยน่าติดต่อมาให้เขียนคอลัมน์"ข้อเสียของรถยนต์กว่าห้าพันคันทั่วโลก"

แล้วก็ให้เงินเขาไปเป็นค่าที่ช่วยเขียน เขาจะได้มีเงินไปซื้อปลาทะเลกิน ;D

กินอะไรกันดีละครับ ถ้าทำ FUll Review ได้ 5000 คันจริงๆ ผมว่าเราซื้อ Hon Maguro มาสักตัว แล้วจ้างคนมาแล่ เอา toro มากินกันดีฝ่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
เห็นด้วยกับที่ว่ารถทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียด้วยกันหมด การเข้ามาศึกษาข้อมูลก่อนเป็นเรื่อวที่ดี แต่การตัดสินใจซื้อนั้น ก็ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนด้วยครับ อย่างตอนผมจะออก Mazda3 มีแต่คนบอกว่า ไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ มาดูในเว็บก็เจอข้อเสียอีกไม่น้อย แต่พอได้ปลองขับ แล้วเจอข้อดี เอามาหักล้างกับข้อเสีย ก็ยอมรับได้ ก็เลยซื้อ เหมือนอย่างี่มีคนๆ นึงพูดว่า "ชอบในข้อดีของรถ และยอมรับในข้อเสียได้ เพราะไม่มีรถยี่ห้อไหน Perfect 100%"

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ถึงคนโรคจิตนะครับ

กรุณาอย่าตัดสินคนที่ อายุ นะครับ เด็กบางคนสมองดี ความคิดดีกว่าคนแก่ กร้านโลก มองโลกแคบหลายๆคนซะอีก

แล้วกระทู้ความเห็นเกี่ยวกับข้อเสียของ pajero ผมไม่เห็นว่าจะไม่ดีตรงไหน รออ่านข้อเสียให้ครบทุกยี่ห้ออยู่เนี่ย

แล้วในฐานะที่ใช้รถ mitsubishi มายาวนานตั้งแต่รุ่น champ ผมว่าข้อเสียเรื่องศูนย์ กับพนักงานนี้จริงทุกประการเลยนะครับ เข้าขั้น ห่วยถึงห่วยแตก

เอาอย่างล่าสุดละกัน เข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ auto city ทางศูนย์มีการคิดเงินเก็บเปลี่ยนกรองแอร์ไป แต่ผมกลับมาเช็ค ปรากฏว่าไม่ได้เปลี่ยน แต่คิดตังค์ผมแล้ว

วันรุ่งขึ้นเลยต้องไปโวย พนักงานอ้างได้แค่ว่า เมื่อวานของหมด เลยไม่ได้เปลี่ยน แต่ลงรายการคิดเงินไว้ ไม่มีการแจ้งลูกค้า ถ้าเป็นลูกค้าทั่วไปคงไม่ได้ตรวจ ปล่อยให้โดนโกงเก็บเงินไปฟรีๆ แต่ไม่ใช่สำหรับผม ผมเช็คเองทุกอย่างว่าเปลี่ยนจริงไหม น๊อตกรองทุกครั้งก่อนเข้าศูนย์ผมจะทำตำหนิไว้

สรุปคือ ศูนย์ของMitsubishi ไว้ใจไม่ได้ครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
เด็กก็มีการไตร่ตร่อง แต่พวกเกรียนนิใช้ชีวิตแบบเกรียน
สุดท้ายจบลงแบบเกรียน!!

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า"อย่าทำตัวเกรียน เดี๋ยวจะตายแบบเกรียน!!"
ปล.ถ้าแรงไปขออภัยด้วยครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
คนไทยสมัยนี้ ขาดวุูฒิภาวะทางอารมณ์อย่างรุนแรงครับ  ;D

ปักใจ เชื่ออะไร ชอบอะไร ก็จะคิดว่าสิงที่ตนคิดนั้นดีที่สุด เลิศที่สุด คนอื่นผิดหมด และห้ามใครมาคิดแย้งจากเขา

เป็น fanboy ผมว่าไม่เสียหายนะครับ แต่ว่าบางทีถ้าหมกมุ่นเกินไป ก็อาจทำให้เป็นบ้าได้นะครับ

ว่าง ๆ ลองเปิดใจให้กว้าง (ถ้าทำได้)  ลองรับฟังความคิดเห็นของคนอื่น ๆ บ้าง ทั้งคนที่ด้อยกว่าเรา และคนที่เหนือกว่าเรา เราจะได้มุมมองอะไรดี ๆ อีกหลายอย่างนะครับ นำมาพัฒนาปรับปรุงการใช้ชีวิต หลักความคิด มโนคติ ของเรา ให้ดีขึ้น และเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์มากขึ้นดีกว่าครับ  :)