ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูอัตราเร่งขำๆ ของ Cruzy กันครับ พวกฝาหรั่งเค้าเทสกันไว้  (อ่าน 5094 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตัว 2.0 ดีเซลครับ

อันนี้ 1.8  0-160

อันนี้ 1.6  0-180

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 20:57:32 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
แรงครับ *0* แต่ว่าเครื่อง2.0นี่มันคนละเครื่องวกันหรือเปล่าครับ เพราะเห็นบอกว่า 2.0เอามาจากแคปติว่านี่ครับของไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 12:49:44 โดย devilwingzx »

• Keep working by Johnie worker
แรงครับ *0* แต่ว่าเครื่อง2.0นี่มันคนละเครื่องวกันหรือเปล่าครับ เพราะเห็นบอกว่า 2.0เอามาจากแคปติว่านี่ครับของไทย

เอ่อเนอะ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ น่าจะ block เดียวกันล่ะมั้งครับ เพราะมันขายเหมือนกันทั่วโลก

จริงๆ อยากได้ block 2.4 เบนซินตั้วใหม่ที่ใส่ในแคปเอามาลงจังเลยครับ หุหุ น่าจะเอาเรื่องอยู่
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ devilwingzx

เจอละครับ พี่จิมมี่ได้พูดไว้ในตอน Exclusive First Impression : Chevrolet CRUZE จะเป็นหนุ่มหล่อชาวอเมริกัน หรือจะเป็น U.S New York Steak ดีหว่า?  ซึ่งบอกไว้ว่า

อย่างไรก็ตาม ครั้นจะรอเครื่องยนต์ ดีเซล บล็อกใหม่ ก็ต้องรอกันต่อไปจนถึง
ปลายปี 2011 ซึ่งนั่นน่าจะนานเกินไป จนทำให้ อาจเสียยอดขายบางส่วน
ให้คู่แข่งไปได้ ดังนั้น งานนี้ GM Thailand ก็เลยต้องกัดฟัน ยกเอาเครื่องยนต์
ดีเซล VCDi จาก Chevrolet Captiva มาให้ Cruze ได้ยืมใช้ ทำตลาดไปพักหนึ่งก่อน

คามลิ้งค์ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2136:exclusive-first-impression-chevrolet-cruze-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ชื่อ กระทู้ ทำไมต้องเรียกฝรั่งว่ามัน ด้วยครับ

ไม่ใช่ฝรั่งหรอที่ทำให้เราได้ใช้เทคโนโลยี

ชื่อ กระทู้ ทำไมต้องเรียกฝรั่งว่ามัน ด้วยครับ

ไม่ใช่ฝรั่งหรอที่ทำให้เราได้ใช้เทคโนโลยี

เอ่อ ผมเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ...

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ....ใช้ได้เลยนะดีเซล มันก็ไปเรื่อยๆของมันจนเกือบสุดมีเตอร์

ออฟไลน์ prai

55 เชื่อคนง่ายนะครับ เนี่ย
ตามจริง เรียก ฝรั่ง ก็ไม่ได้ครับ ต้องเรียกว่าชาวต่างชาติ
ก็เหมือนกับเรียกคนจีน ว่า เจ๊ก อ่ะครับ เขาก็เครืองๆ ต้องเรียกว่า คนจีน ชาวจีน อะไรจีนๆ ก็ว่าไปครับ 55

ออฟไลน์ Ruksadindan

55 เชื่อคนง่ายนะครับ เนี่ย
ตามจริง เรียก ฝรั่ง ก็ไม่ได้ครับ ต้องเรียกว่าชาวต่างชาติ
ก็เหมือนกับเรียกคนจีน ว่า เจ๊ก อ่ะครับ เขาก็เครืองๆ ต้องเรียกว่า คนจีน ชาวจีน อะไรจีนๆ ก็ว่าไปครับ 55

ผมถามเพื่อนมันก็ไม่ mind นะครับ (เฉพาะชาวต่างชาติที่ผมเจอในไทย) ก็อธิบายไปว่าประวัติศาสตร์ไทยตอนแรกๆดีลกับ French....แล้วเพี้ยนไปเป็นฝรั่ง บลาๆ มันก็เข้าใจกันอ่ะครับ

ออฟไลน์ raulowen

แรงใช้ได้น่ะเนี่ย ;)