ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Lexus ถึงมีแต่เครื่องใหญ่ๆ เกิน 2500 cc และทำไมถึงมีแต่ประกอบที่ญี่ปุ่นครับ  (อ่าน 4546 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากๆครับ ทำไม Lexus ถึงเครื่องใหญ่แทบทุกรุ่น

เช่น IS250 V6

GS350 460 V6 V8

LS460 600H ก็ V8

LX570 V8

เล็กสุดๆ เช่น RX270 ก็ 4 สูบ 2.7 ลิตร

และทำไม lexus ถึงไม่นำรถเข้ามาเป็นชิ้นส่วน ประกอบในไทบ แบบ Benz BMW จะได้ทำราคาสู้กับทั้ง 2 ยี่ห้อได้ครับ

ขอความรู้ครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ถ้าต้องการกำลังเครื่องเท่า MB หรือ BMW

ซึ่งมีเทอร์โบเป็นตัวช่วย

คงต้องพึ่งเครื่องความจุสูงๆหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

IS200 ไงครับ (อ้าว ตกรุ่นไปแล้ว)

ผมคิดว่าการที่ตลาดใหญ่ของเล็กซัสคืออเมริกาอาจจะมีส่วนครับ เพราะอเมริกันนั้นชอบเครื่องใหญ่ๆ ก็เลยต้องตามใจเขาหน่อย

ที่อเมริกา เห็นยาริส น้อยมาก นับคันก็ยังแทบไม่ได้เลย แถมไม่มีวีออสอีกต่างหาก (เพราะมันถูกรวมเป็นยาริสซีดาน)

ออฟไลน์ prai

มีแล้วครับ CT200h ไงครับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
ถ้าลองดูพวก C250 หรือ 330i ผมว่าราคาใกล้ๆกันนะครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ beerrl

ราคา และ ความแรง ไงครับ
 :)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ 2k

ถ้ามีเงินซื้อเล็กซัส LS ใช้ที่อเมริกาจะดีมากๆเพราะที่โน่นจำกัดความเร็วเข้มงวดการเดินทางข้ามรัฐใช้เวลาหลายๆวันแต่ก็จะได้ดูภูมิประเทศที่สวยงามมากๆไปด้วย หากได้แล่นไปตามถนนอินเตอร์เสตทผ่านหุบเขาต่างๆและภูมิประเทศในหน้าหนาวที่เริ่มมีหิมะเกาะอย่างสวยงาม การได้อยู่บนรถนิ่งๆเงียบๆนั่งสบายมากอย่าง LS จะเป็นการเดินทางที่รื่นรมย์มากๆๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ต้องให้หางานให้ "ทาคูมิ" ประกอบที่ ญี่ปุ่นครับ
ถ้าจะให้มาประกอบที่เมืองไทย ต้องให้"ทาคูมิ" มีเมียเป็นคนไทยก่อนครับ   :D :D :D :D :D
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องให้หางานให้ "ทาคูมิ" ประกอบที่ ญี่ปุ่นครับ
ถ้าจะให้มาประกอบที่เมืองไทย ต้องให้"ทาคูมิ" มีเมียเป็นคนไทยก่อนครับ   :D :D :D :D :D

เข้าทางครับ ที่ฉะเชิงเทราเมืองไทยเราก็มี "ทาคูมิ "รออยู่แล้วนะครับ

ถ้ามีเงินซื้อเล็กซัส LS ใช้ที่อเมริกาจะดีมากๆเพราะที่โน่นจำกัดความเร็วเข้มงวดการเดินทางข้ามรัฐใช้เวลาหลายๆวันแต่ก็จะได้ดูภูมิประเทศที่สวยงามมากๆไปด้วย หากได้แล่นไปตามถนนอินเตอร์เสตทผ่านหุบเขาต่างๆและภูมิประเทศในหน้าหนาวที่เริ่มมีหิมะเกาะอย่างสวยงาม การได้อยู่บนรถนิ่งๆเงียบๆนั่งสบายมากอย่าง LS จะเป็นการเดินทางที่รื่นรมย์มากๆๆๆๆ  ;D

นี่ล่ะครับเสน่ห์ของอินเตอร์สเตท  ;D ;D แต่ยังไม่ลองเอามาบวกกับ LS นะ ปกติบวกกับ LE (Camry) ครับ  ;) เมืองไทยเราเดินทางด้วยรถนานๆดูเหมือนจะเป็นเรื่องใหญ่ครับ