ผู้เขียน หัวข้อ: toyota thailand มีแผนจะนำ sienna มาขายมั้ยครับ  (อ่าน 4969 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
toyota thailand มีแผนจะนำ sienna มาขายมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 20:55:28 »
ผมว่าน่าจะนำมาขายบ้างนะ เพราะมินิแวนไม่ค่อยมีตัวเลือกเท่าไรเลย
ถ้าเอามาน่าจะขายดี

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: toyota thailand มีแผนจะนำ sienna มาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 20:59:20 »
sienna มันมีแต่พวงมาลัยซ้ายมีเฉพาะเมกาเหนือนะครับ ถ้าเอาเข้ามาเอาเจ้ารถตู้อวกาศ Estima ไม่ดีกว่ารึคันนี้ global car เลยนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: toyota thailand มีแผนจะนำ sienna มาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:04:57 »
Sienna เป็น รถที่ทำขึ้นสำหรับตลาดอเมริกาเหนือเท่านั้น คันใหญ่โตกว่ามินิแวนที่คนเอเซียต้อการเยอะอยู่ครับ

Estima ทุกวันนี้ ไม่ถือว่าเป็น Global Ca เหมือนแต่ก่อนแล้วเน่อ จำกัดเฉพาะตลาดญี่ปุ่น และเอเซีย บางประเทศเท่านั้น
ยุโรป ก็ไม่มีขายแล้ว ถ้าดูดีๆ จะเห็นว่า รุ่นปัจจุบันนี่ ญี่ปุ่นจ๋า ซะขนาดนี้ ยุโรปเขาไม่เอานะครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 13:53:38 »
ไม่รู้เจ้า tarago แฝด ของestima ที่ ออสซี่ ยังขายอยู่หรือเปล่าน้อ

ไปงานรับปริญญาที่นั่นได้ใช้บริการ(เช่ารถขับเที่ยว)บ่อยๆ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 16:07:31 »
เีวียตนามพวงมาลัยซ้าน รุ่นนี้มีใช้กันเยอะเลย ราคา ก็ แตะๆ แสนเหรียญ ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:08:28 »
ไม่รู้เจ้า tarago แฝด ของestima ที่ ออสซี่ ยังขายอยู่หรือเปล่าน้อ

ไปงานรับปริญญาที่นั่นได้ใช้บริการ(เช่ารถขับเที่ยว)บ่อยๆ
ยังอยู่ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ