ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน Jimmy ถามเกี่ยวกับ Camry Hybrid ครับ  (อ่าน 4293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ommi

• Newbie
  • *
รบกวน Jimmy ถามเกี่ยวกับ Camry Hybrid ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 21:31:18 »
ผมจะเปลี่ยนรถให้คุณพ่อใหม่ครับ สนใจ Camry Hybrid ครับ แต่ได้อ่านรีวิวของคุณ Jimmy ว่่าแคมรี่โมเดลใหม่อาจจะออกประมาณปีหน้า
คิดว่าผมควรจะรอไหมครับและถ้าแคมรี่ตัวใหม่ออกมาจะมีรุ่น Hybrid ออกมาเลยไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รบกวน Jimmy ถามเกี่ยวกับ Camry Hybrid ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 22:29:07 »
เออ  ใช่เลย Camry จะมี Model ใหม่แล้วนี่หว่า แล้วมันจะลาก Hybrid ตัวนี้ต่อไปหรือ ยัดในรุ่นใหม่เลยหว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nattapopo

• Newbie
  • *
Re: รบกวน Jimmy ถามเกี่ยวกับ Camry Hybrid ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 22:46:49 »
ไฮบริดก้อ model change ไปด้วยครับ

ประมาณ 2012

:)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:11:48 »
ถ้ารอได้ก็รอครับ อีก 2 ปีครับ
แต่ผมไม่แน่ใจว่าตัว Hybrid จะมาพร้อมกับ โฉมใหม่ตอนเปิดตัวเลยหรือเปล่าครับ

เพราะว่ายกตัวอย่างเช่น ตัว Toyota Alphard ตัวล่าสุดออกมา ก็มีแต่รุ่น 2.4 และ 3.5 แต่ตัว Hybrid ยังไม่ออกมาเลยครับ
ดังนั้น อาจจะเป็นไปได้ว่า รถที่ออกมาใหม่ยอดขายยังดีอยู่ ต้องรอจน Minor change ถึงจะเอา Hybrid มากระตุ้นครับ
สรุปว่า ถ้ารีบใช้รถ ชอบตัวนี้อยู่แล้ว และ ไม่สนเรื่องตกรุ่น ก็ซื้อเลยครับ (ช่วงนี้มีส่วนลดเยอะด้วย น่าสนมากๆๆ)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:55:43 »
มาอดทนรอเป็นเพื่อนกันกับผมไหมครับ ทรมาณจิตดี5 55 5 รอดูรุ่นใหม่อยู่เฮอ้เหนื่อยจิต อยากได้รถขับก็อยาก5 5 55

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:39:10 »
รถเก่ายังใช้ได้อยู่ก็ขับไปก่อนครับ ใจเย็นๆ

ไม่แน่ระหว่างรอ อาจจะมีรถที่น่าสนกว่า Hybrid ออกมาก็ได้

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 20:56:46 »
รุ่นนี้ก็ถือว่า ดีมากๆ น่ะครับ เทคโนโลยีเยอะดี ;D