ผู้เขียน หัวข้อ: พวกรถ test drive นี่มันมีประกันรึเปล่าครับ  (อ่าน 5079 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ผมก็ไม่เคยถามซักทีเวลาไปทดลองขับอ่ะครับ ว่าจะถามๆ แต่ก็ลืม
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออนไลน์ off_033

Re: พวกรถ test drive นี่มันมีประกันรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:45:39 »
มีครับ  ต้องทำประกันก่อนถึงจะยอมให้ลูกค้าเอาไป test drive ครับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
Re: พวกรถ test drive นี่มันมีประกันรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:21:40 »
ผมเคยลองถามนะตอนไปซื้อ Benz ว่า
ถ้าผมเอาไปชนนี่ผมต้องซื้อคันนี้เลยไหม๊
ทาง Sales ก็บอกว่า
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับพี่ แต่ถ้าชนแล้วก็ช่วยซื้อซักคันแล้วกันนะครับ แต่เป็นคันใหม่เลยก็ได้ครับ

5555555555555555555555 ;D

ตลกดี
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:22:48 »
ว่าจะตั้งถามพอดิบพอดีเลยครับ มีคนตั้งให้ล่ะ
แล้วถ้าสมมุติ ลูกค้า ขับไปชน ประกันจ่ายใช่ไหมครับ ลูกค้าไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:58:48 »
ประกันจ่ายถูกต้องครับ
แต่ในกรณีค่า Accept หากเราเป็นฝ่ายผิดนั้น อาจต้องจ่ายเองครับ
แต่ถ้าเราจะซื้อรถกับเขาแน่นอน เขาจาจไม่คิดเงินกับเราครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 14:45:35 »
หลังๆบางศูนย์ขอถ่ายสำเนาใบขับขี่เราไว้ด้วยครับ
อาจจะเป็นการการันตีว่าเรามีใบขับขี่จริงๆ กรณีเกิดเหตุจะได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ silenzaa

• Newbie
  • *
    • ทัวร์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 14:49:33 »
ผมว่าต้องมีอยู่แล้วอ่ะครับ กับการให้ลูกค้าลองขับรถ รุ่นนั้น ๆ อ่ะครับ เพราะไม่อย่างงั้น เวลาเกิดปัญหาขึ้น จะแย่เอาอ่ะครับ ทำไว้ก่อนอ่ะครับ ประกันจะได้จ่าย ไม่งั้น เราอาจจะต้องจ่ายให้เค้าเอง เหอๆๆ หนักอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 15:21:01 »
แล้วแต่เจ้าไปหรือเปล่าครับ บางทีก่อนทดลองขับต้องเซ็น disclaimer อีกครับ

หลังๆบางศูนย์ขอถ่ายสำเนาใบขับขี่เราไว้ด้วยครับ
อาจจะเป็นการการันตีว่าเรามีใบขับขี่จริงๆ

มันจำเป็นต้องมีอยู่แล้วครับ แต่ผมเคยไปลองแคป เขาไม่ขอใบขับขี่ ให้วนในโชว์รูมสนง.ใหญ่อยู่นั่นแหละ เลยไม่พอใจเลย (มันบอกไปลองขับแล้วลุ้นไอโฟน..)

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 15:22:16 »
ต้องมีทุกคันครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 16:03:36 »
มีครับ

เคยถอยชนเสาที่โชว์รูม เค้าก็ไม่ว่าอะไรครับ
แต่ผู้จัดการลงมาดู
เค้าบอกว่า เป็นรถประจำตำแหน่งของเค้าด้วย

ซะงั้น เอารถ Test Drive ทำเป็นรถประจำตำแหน่งด้วยเนี่ยอ่ะนะ

ก็พอชนแล้ว เค้าก็ไม่ว่าอะไรครับ แค่ให้เซ็นต์เอกสารของประกันว่า เราเป็นคนขับเอาไปชนครับ
ไม่ต้องเสียเงิน ไม่ต้องเสียเวลารอประกันมา โชว์รูมเค้าจัดการเองหมดครับ

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 17:11:21 »
มีทดลองขับ Altis มาจัดที่ central ก่อนลองก็มีใบให้กรอกข้อมูล และใบขับขี่ ผมก็ถามพนักงานว่าถ้าขับชนนี่ยังไงครับ

พนักงานก็บอกให้อ่านดูตรงหมายเหตุ ก็มีเขียนไว้ว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุจะต้องรับผิดชอบค่าเสียหายทั้งหมด ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 18:14:02 »
90 % ของรถทดลองขับสมัยนี้ บริษัทรถยนต์ จะทำประกันภัยเอาไว้แล้วหนะครับ

อย่างไรก็ตาม จะมีบางคัน ที่ไม่มีประกันภัย ด้วยเหตุผลที่แตกต่างกันไปตามแต่ละคันรถ

ก่อนลองขับ สอบถามให้แน่ใจเสียก่อนเสมอนะครับ ถ้าไม่มประกัน เลี่ยงได้ อย่าขับดีกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 18:51:33 »

ซะงั้น เอารถ Test Drive ทำเป็นรถประจำตำแหน่งด้วยเนี่ยอ่ะนะ

แปลก แต่ก็ประหยัดดีครับ
ท่านผู้จัดการคงได้เปลี่ยนรถเกือบบ่อยเลยแหละ