ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ขอความอนุเคราห์ โลเกชัน สำหรับถ่ายภาพรถ /*-*/  (อ่าน 15381 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: /*-*/ ขอความอนุเคราห์ โลเกชัน สำหรับถ่ายภาพรถ /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 15:54:08 »
มหิดล ศาลายา เราเคยใช้ เมื่อครั้ง Saab 9-5 ตัว 400 นิวตันเมตร (เปิดหาได้จากรีวิว ใน Headlightmag เลยครับ เอามาใส่ไว้แล้ว)
และ เคยใช้อีกครั้ง ช็อตเดียว เมื่อ ครั้ง Toyota Prius ขับลงไปบนสนามหญ้าด้านหลัง และโดนยามไล่ -_-'

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
Re: /*-*/ ขอความอนุเคราห์ โลเกชัน สำหรับถ่ายภาพรถ /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 19:21:50 »
เมเจอร์รัชโย คับพี่จิม^^

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 23:37:05 »
พี่จิ้มหมี....

แถวๆทะเลสาบเมืองทองหล่ะ  เป็นไงมั่ง??
   และก็ตรงถนนแถวๆ ตึกคอนโดเมืองทองที่ร้างและสร้างไม่เสร็จ แต่ถนนข้างหล่ะหน่ะ ผมว่าสวยดีน่ะ  ถึงแม้ว่าส่วนใหญ่จะเป็นแต่ห้องแถวร้างๆ

อีกที่ที่น่าจะเหมาะกับ CUBE หน่ะ  ผมว่าถ่ายแถวๆ หาดจอมเทียน หรือไม่ก็สถานบันเทิงต่างๆ ในตัวเมืองพัทยาก็โอเคน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:02:16 »
แถวๆเมืองทองจำได้ว่าเคยนำไปใช้ถ่าย H-1แล้ว

ถ้า CUBE จะถ่าย กรุณาไปในที่ที่หลอดนีออนเยอะๆ นึกถึง print ad ของ Ford Flex ไว้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:03:44 »
ผมมีที่นึง แต่ไม่รู้ว่าจะธรรมดาไป แล้วก็ไม่รู้จะเหมาะกะรถประเภทใด

คือที่ ...

มหิดล ศาลายาอ่ะ คับ พอดีเพิ่งกลับไปเยี่ยมบ้านเก่ามา 55+ (จบมาหลายปี) เพิ่งรู้ว่าเค้าปรับปรุงใหม่ ตรงถนน
หน้าตึก MUIC น่ะ ออกแนวๆ Resort นิดๆ(มั้ง) ไม่รู้ว่า พี่แพน ได้ กลับไปบ้างป่าว อิอิ

ไม่ได้กลับไปนานมากแล้วครับ นี่เค้าเพิ่งรับน้องกันไป เดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปแล้วเพราะหาเวลาว่างยาก อีกอย่างนึง เด็กรุ่นที่พี่สนิทๆก็จบเกือบหมดแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าลาออกจากงานแล้วพี่ว่าง ก็คงไปนั่งเล่นเหมือนที่เคยทำหลายปีก่อนล่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ P U M P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 14:22:43 »
ถ้าเทียน่า ผมคิดว่าเป็น พระราชวังสนามจันทร์ นครปฐม ครับ

เพราะมันดูจูนเข้าหากันดีระหว่างความเป๊นผู้ดีและความทันสมัยครับ

ผมเชียร์พระราชวังสนามจันทร์เช่นกันครับ น่าจะเหมาะกับรถหรูๆ นะ
แต่ไม่แน่ใจว่าจะขออนุญาตทางสำนักพระราชวังได้หรือเปล่า
เพราะตอนนี้ให้เดินเข้ากับรถไฟฟ้าที่มีไว้บริการเท่านั้นครับ
Ars longa vita brevis
??????????? ?????????

ออฟไลน์ mailtop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 21:08:23 »
เห็นพี่จิมมี่เล็งๆ พัทยาไว้เลยลองมาเสนอ 2 สถานที่นะครับ ดูแล้วยังไม่มีท่านใหเสนอ

สถานที่แรก บ้านสุขาวดี แต่เดี๋ยวนี้เก็บค่าเข้าแล้วครับ สงสัยต้องติดต่อไปก่อน http://www.sukhawadee.com/TH/about.php

สถานที่ที่ 2 ไร่องุ่น Silverlake ครับ  http://www.silverlakethai.com/

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:06:10 »
เมื่อวานดูรายการของพี่จอห์น นูโว

ชื่อรีสอร์ท บ้านอ้อมกอดขุนเขา อ.สวนผึ้ง ราชบุรี

บ้านสไตล์เมอร์ดิเตอร์เรเนียน + บาหลี  สวยมาก

ไปด้วยนะ อิอิ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ insanevideo420

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 16:28:57 »
แล้วตกลงเป็นที่ไหนครับเนี่ยย