ผู้เขียน หัวข้อ: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++  (อ่าน 10753 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:47:01 »
บางทีอาจจะมีเหตุผลยากที่เราหยั่งรู้ก้ได้นะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:47:47 »
ปุ่มดำๆ ไ้ว้กดเปิดประตูไม่มีแล้ว (smart entry) แต่เป็นขีดๆ อะไรซักอย่างแทน โอ้ new แฮะ

ไฮโซแล้ว!

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 23:08:12 »
ปุ่มดำๆ ไ้ว้กดเปิดประตูไม่มีแล้ว (smart entry) แต่เป็นขีดๆ อะไรซักอย่างแทน โอ้ new แฮะ

ไฮโซแล้ว!

อาจเป็นปุ่มพลังงานความร้อนก็ได้นะ
ไม่ต้องใช้แรงกดน่ะ เหมือนมือถือ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 23:19:15 »
TMT บริษัทนี้ไม่เคยทำให้คนไทยสมหวังกับของสวยๆ งามๆ หรอกครับ
เป็นมาตั้งแต่ Wish โฉมปัจจุบัน (ของโลก) แล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 23:22:18 »
TMT บริษัทนี้ไม่เคยทำให้คนไทยสมหวังกับของสวยๆ งามๆ หรอกครับ
เป็นมาตั้งแต่ Wish โฉมปัจจุบัน (ของโลก) แล้ว

แต่อย่างน้อยก็เคยเอา Wish ตัวแรกมาขายแล้วนี่ครับ
เหตุผลที่ไม่เอามาก็อย่างที่พี่จิมมี่เคยบอกในกระทู้ Nissan Cube ของพี่นี่ล่ะ
คือคนซื้อมันไปหมดแล้ว ไม่ได้มีดีมานด์มากขนาดนั้น

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 23:46:00 »
รูปทรงมันคล้ายๆของเดิมนะผมว่า แต่ก้ดูไมสวยเท่าไหร่
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 03:45:04 »
เฮ้อออ แหงนคอรอกันไป
ทำใจสถานเดียว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:19:16 »

ไฮโซแล้ว!

อาจเป็นปุ่มพลังงานความร้อนก็ได้นะ
ไม่ต้องใช้แรงกดน่ะ เหมือนมือถือ

อยากบอกว่ามือของพรีอุสก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่มันไม่ได้อยู่ด้านหน้านะ มันอยู่ด้านบน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:52:15 »
ไม่มาหนะดีแล้วครับ

ถ้ามาแล้ว ยอดขายเหลือแค่ 800 คันต่อเดือนแบบนี้ ก็ไม่น่าจะเอามา มันไม่คุ้มของเขาหนะใช่

แต่ในเมืองเมืองไทย กำลังจะมี แฮตช์แบ็ก 5 ประตู อีโคคาร์ จาก Toyota ในปี 2013 แล้ว
เราจะมอง Yaris กันอีกทำไม

ตอนนี้ ยังออกแบบไม่เสร็จ ดังนั้น โอกาสเห็นอะไรดีๆ ยังมีอีกเยอะ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:29:46 »
800 คันต่อเดือน
300กว่า โชว์รูมทั่วไทย
ไม่ถึง 3คัน/เดือน/โชว์รูม

โชว์รูม ในกรุง และหัวเมืองไหญ่ อาจจะได้ 10 คัน ต่อเดือน แล้วโชว์รูม บ้านนอกหล่ะ บางที่ สองเดือนจะได้ซักคันหรือเปล่า

นี่แหละ อีกเหตุผล
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 21:21:31 »
ดูท่า Toyota จะมั่นใจตัวเองไปหน่อยครับ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 14:02:56 »
มีทั้งหมดถึง 17 สี พระเจ้าช่วย ไม่อยากเชื่อ  :o โว้ววว

http://toyota.jp/vitz/003_p_001/exterior/bodycolor/index.html
เลือกกันตาแฉะเลยนะเนี่ย *0*
ตัวที่แล้วมีตั้ง 15 สีเลยครับ
(My God สีจะเยอะไปไหนเนี่ย)

------------
เปิดตัวผิดวิสัยรุ่นนี้เลยแหะ (ปกติจะมาต้นปีเหมือนรุ่นก่อนๆ)

เชื่อเลยว่าตัวไมเนอร์จะมีมุมกันกระแทก กับ ไฟท้ายตรงไฟเลี้ยวสีส้มแน่นอน

เหมือนรุ่นนี้กลับมาตายรังในเรื่องมาตราวัดแหะ (แผงแอร์นึกว่า Swift)
ปล.เอาเถอะ ถึงไม่มาไทย แต่ก็สอยของ Tomica ก็ได้ฟะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ