ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเปลี่ยนช็อค ให้ Triton Plus ยี่ห้ออะไรคุณภาพพอใช้ ราคาไม่แพง  (อ่าน 20402 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
รถ Triton Plus 4 Door AT

วิ่งมากว่า 150,000 กม แล้วครับ

ช่วงหลังๆนี่รถออกอาการย้วยและโคลงมากๆ

เปลี่ยนเลนที่วูบวาบไปหมด

วิ่งทางด่วนลอยฟ้าข้ามแยกบางนาขาเข้า เข้าโค้งที่ถนนมันเป็นเนินๆไม่เรียบ แทบจะหลุดจากเลนเลย(ใครทำถนนตรงนี้ฟร่ะ ขอด่าหน่ยเถอะ)

วันศุกร์นี้โบนัสอันน้อยนิดก็จะออกแล้ว

เลยจะแบ่งมาซักส่วนนึงมาเปลี่ยน ช็อค ทั้งหมด4 ต้นเลย เพราะเห็นน้ำมันซึมไป 3 ต้นแระ

ไม่ต้องเอาแพงมากครับ เพราะยังมีคิวซ่อม/เปลี่ยนอีกหลายอย่างรอคิวอยู่

ขอแค่ให้เหมือนเดิมๆหรือดีกว่านิดหน่อย

งบซัก 5000

มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

Kayaba Super Red ราคาไม่แพง โทรไปถามร้านใหญ่ๆ ในชลบุรี 2-3 ร้านบอกไม่มีของ Triton Plus >:(

หรือจะใช้ของศูนย์ดีโทรไปถามราคามา 4 ต้น ไม่ถึง 3000 ถ้าซื้อร้านอะไหล่น่าจะถูกกว่านี้อีก ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
TOKICO ครับ หนึบกว่า std พอสมควร
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตาเบิ้ม MU เคยเอาโช้ค Koni แดงของ Primera มาแปลงใส่ด้านหน้าครับ มั่นมาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
คายาบ้า  ครับ
ไม่ก็  robust  ครับ

ออฟไลน์ Duyong

• Newbie
  • *
Oldman ครับแพงหน่อยแต่เข้าโค้งหนึบมากๆ ใช้กันจนลืม ทนมากๆครับ^^

ออฟไลน์ plus

อีกตัวครับ หน้าw/c  หลังprocomp  mx6 ครับ ชุดนี้คล่องข้างลงตัว ครับ

ออฟไลน์ raulowen

Kayaba คุณภาพดีราคา พอไหว แต่ถ้า Rencho กับ Procom ดูจะแพงไปหน่อย ;D

ขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ

ออฟไลน์ birm@productive

ตาเบิ้ม MU เคยเอาโช้ค Koni แดงของ Primera มาแปลงใส่ด้านหน้าครับ มั่นมาก

มันไม่ต้องแปลงอะไรเลยสิครับ ใส่ได้พอดีเป๊ะครับ

ตอนนั้นเน้นนุ่มสบาย ดีกว่าของเดิมบ้าง
หน้า Koni
หลัง Kayaba Super Red ครับ

ตอนนี้ผมไปเน้นทางตะลุยฝุ่น มากกว่า เลยสั่งโช๊คไทย + Subtank มาประจำการแทนครับ (โรบัสต์)

ชุดเก่ากำลังจะตั้งขาย เพราะไม่ได้ใช้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 09:18:45 โดย birm@productive »
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

มันไม่ต้องแปลงอะไรเลยสิครับ ใส่ได้พอดีเป๊ะครับ

ตอนนั้นเน้นนุ่มสบาย ดีกว่าของเดิมบ้าง
หน้า Koni
หลัง Kayaba Super Red ครับ

ตอนนี้ผมไปเน้นทางตะลุยฝุ่น มากกว่า เลยสั่งโช๊คไทย + Subtank มาประจำการแทนครับ (โรบัสต์)

ชุดเก่ากำลังจะตั้งขาย เพราะไม่ได้ใช้แล้ว

น่าสนใจ ครับ

ออฟไลน์ mckyparty

งบ 5000 บาท
robust คู่หลังคู่เดียว อะไรๆดีขึ้นมากมาย  ;) ;) ;)