ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษทีนะครับ พอดีเห็นหัวข้อข่าว GT-R ทำสถิติ เลยมีข้อมูลไหม่ของ corvette มา ..  (อ่าน 6990 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
จาก หัวข้อข่าวนี้ะครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=441:72670---nissan-gt-r--the-ring-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ผมจึงมี คลิปนีให้ชม ครับ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=k6mEirkQN8o[/youtube]

และก็หัวข้อข่าวนี้ด้วย

Corvette ZR1 Laps Nurburgring In 7:26.4

Today, the 2009 Corvette ZR1 officially stepped up the global war for Nürburgring supremacy, as General Motors development engineer Jim Mero drove a stock ZR1 around the Nürburgring in a time of 7:26.4. That's significantly faster than the 7:29 lap set by the Nissan GT-R. We can't wait to see what the rest of the world's supercar competitors are gonna do now to step up their game.

GM assures us that the lap time was set by stock ZR1, fitted only with extra safety and communications equipment. Everything else, from the production-spec Michelin Pilot tires, to the factory-spec ride height and suspension settings were untouched. Even the fuel was normal pump gas, though that stuff is still probably like $500 per gallon in Germany, right? None the less, this is the same spec car that people all across the country are going to buy at an inflated price, and inevitably hide away in their garage only to be driven on Sundays. Let's hope some this isn't the last we'll see of the ZR1 ripping up a racetrack.

เครดิต : http://jalopnik.com/397308/corvette-zr1-laps-nurburgring-in-7264

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=OZ-CNFpPCnk&feature=channel[/youtube]
บนขวา คือ GT-R ส่นล่างซ้าย คือ corvette นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 12:07:36 โดย speedpicking »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากๆครับ

ดีเลย เกมนี้ จู่ๆ มันก็สนุกขึ้นมา ในสภาวะการเงินแต่ละเจ้าไม่ค่อยดีแบบนี้
ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ก็ออกแนวเรื่อยๆ เฉื่อยๆ

ดีครับ มีข่าวแบบนี้กันบ้าง

ถ้ามีข่าวอะไรใหม่ๆ อยากเอามาแปะ ได้เลยนะครับ

อ้อ
อย่าลืมทำลิงค์ ไปยังเว็บต้นตอด้วย ให้เครดิตเขาด้วยครับ

ออฟไลน์ speedpicking

• **
edit เว็บหัวข้อข่าวแล้วนะครับ  แต่ทำไมมันพิมพ์ยากจังเลย เวลาจะโพสท์เนี่ยครับ

มันเด้งขึ้นเด้งลง

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ในที่สุด GT-R ก็โดนทำลายสถิติในสนาม โดยรถที่มีช่วงล่างแหนบ ขับ 2 และเครื่อง OHV 2 วาวล์ต่อสูบโปะซุป   ;D ;D

แต่ Corvette แพงกว่า 20,000$ ` :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 12:16:00 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อุปสรรคของ GT-R คือน้ำหนักของมัน จริงๆก็มีมือดีๆไปลองทาบกับ GT2 ที่นั่นแล้ว
และ GT-R ก็ไม่ได้ชนะ

แต่ 20,000 ดอลลาร์ตรงนั้นก็น่าคิดว่าจะเอาไปทำอะไรให้กับ GT-R ได้บ้าง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pompom

• Newbie
  • *
แต่เหมือนข่าวนี้มันนานมาแล้วเหมือนกันนะครับ จำได้ว่ามันเข้าที่ 7 หรือไงนี่

ความรู้ใหม่ ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่า Corvette ช่วงล่างเป็นแหนบ ;D

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าต้นทุนเท่ากัน GT R รับประทาน Supercars ได้ทุกคันในโลก ฟันเฟริ์ม

ออฟไลน์ kawkrub

• **
ถ้าไม่นับเรื่องราคา  ยังมีรถที่เร็วกว่า GT-R  อยู่อีกนะครับ    ;)

Dodge Viper SRT-10 ACR       7 นาที  22.1 วินาที

Maserati MC12                        7 นาที  24.3 วินาที

Pagani Zonda F Clubsport       7 นาที  24.7 วินาที

Ferrari Enzo                      7 นาที  25.3 วินาที

แต่ก็ต้องยอมรับจริงๆละครับ   nissan   ทำรถคันนี้ออกมาได้ยังไง  หนักก็หนัก  แรงม้าก็ไม่ได้มากกว่ารถอีกหลายๆคัน  แต่เร็วจริงๆ   บางคันที่แพงกว่ามากๆอายไปเลยละครับ  ( แต่ละคันที่เร็วกว่า  GT-R  นะครับ  ราคาสามารถซื้อ  GT-R  ได้หลายคันเลยละครับ   ;D )

เครดิต: http://en.wikipedia.org/wiki/Nordschleife_fastest_lap_times

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 01:13:13 โดย kawkrub »

ออฟไลน์ H3T

ถ้าไม่นับเรื่องราคา  ยังมีรถที่เร็วกว่า GT-R  อยู่อีกนะครับ    ;)

Dodge Viper SRT-10 ACR       7 นาที  22.1 วินาที

Maserati MC12                        7 นาที  24.3 วินาที

Pagani Zonda F Clubsport       7 นาที  24.7 วินาที

Ferrari Enzo                      7 นาที  25.3 วินาที

แต่ก็ต้องยอมรับจริงๆละครับ   nissan   ทำรถคันนี้ออกมาได้ยังไง  หนักก็หนัก  แรงม้าก็ไม่ได้มากกว่ารถอีกหลายๆคัน  แต่เร็วจริงๆ   บางคันที่แพงกว่ามากๆอายไปเลยละครับ  ( แต่ละคันที่เร็วกว่า  GT-R  นะครับ  ราคาสามารถซื้อ  GT-R  ได้หลายคันเลยละครับ   ;D )

เครดิต: http://en.wikipedia.org/wiki/Nordschleife_fastest_lap_times

ขอโทษนะครับ ได้เห็นรูปล็อกอิน เลยทำให้นึกถึง Arbitrage GT ที่เกือบจะได้เห็นในบ้านเราแล้ว นึกไปแล้วก็อดเสียดายไม่ได้เลยครับ คิดดูว่าตั้งใจของ Mr. Kevin Gallahan เค้า วางเครื่อง LS7 7.0 ลิตร รีดม้าได้ราว 550 ม้า แบกน้ำหนักรถที่ 1100 กิโลกรัม ที่สำคัญ ประกอบในบ้านเรา Made in thailand
 แต่ล่าสุดเพิ่งเป็นข่าวอีกครั้งก็ตอนพี่แกเปิดตัว Bizzarini ที่งาน Expo ปลายปีที่แล้ว แล้วก็หายเข้าไปในกลีบเมฆอีกแล้ว ใครก็ได้ช่วยไปตามๆหน่อยนะครับ อยากเห็นซุปเปอร์คาร์ยี่ห้อไทยแลนด์ครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ราคาในเมืองไทย 10 ล้านแน่ะ อยากได้เหมือนกัน แต่คงได้แต่ฝัน  :'(

ออฟไลน์ ?????????????????

• **
  • ????? ?????
รถพวกนั้นมันเป็นรุ่นพิเศษ ไม่ก็รถแข่งปลอมตัวมานิ ถ้าจะเอามาเปรียบกัน รอดู V spec evolution  8)
;D ???????????????????????????

GT-R เป็นรถที่ให้ได้มากกว่าในราคาที่คุณซื้อครับ ผมยังนับถือ GT-R ที่ตรงนี้
แต่ที่แอบสะใจก็คือ รถที่ได้รับการพัฒนาระบบนุ๋นนี่จนเยอะพรึ่บ กลับโดนรถที่ใช้เทคโนโลยีเก่าๆ
แบบ ZR-1 ทำลายสถิติความเร็วเสียได้

แหม๋ มันน่าเจ๊บใจ๋น่อ ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
งบ10ล้าน จะไม่มองข้ามGT-R เด็ดขาดเลย  8)

แต่370Z ยังไม่มีปัญญาเลยครับ 5555
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เก่าตรงไหนบ้างหว่า....
1. ระบบขับวาล์วแบบเก่า
2. ช่วงล่างแบบเก่า
3. ระบบขับเคลื่อนแบบเก่าๆ

เอมันก็เก่าหมดเลยนี่หว่า แล้วทำไมมันยังเก่ง

เอาเหอะ ZR-1 ถึงเก่าแต่เค้ามี 8 สูบ ความจุตั้งกี่ลิตร แน่จริงชักปลั๊กคอยล์ออกสองคอยล์แล้วมาเจอกันดิฟร้า 555 เดี๋ยวต่อให้ เอาให้ GT-R ชักฟิวส์ขับสี่ออกเหลือขับสองด้วยเอ้า

สุดท้าย ชีวิตจริงเหรอครับ

ขอ R32 GT-R ยังไม่รู้เลยว่าชาตินี้จะได้เป็นเจ้าของหรือเปล่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

8 สูบ 6 ลิตร หั่นออกเหลือแค่ 3 ลิตร 4 สูบ ก็คงวิ่งไม่ออกล่ะก๊า ;D