ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องตู้แอร์ น้ำหอมที่ใช้ในรถครับ  (อ่าน 2818 ครั้ง)

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
น้ำหอมที่ใช้ในรถมันมีผลให้แอร์มีกลิ่นอับจริงๆ หรอครับ?
แล้วถ้ามีผลจริงๆ อะไรที่เราควรใช้ล่ะ หรือไม่ต้องใช้เลย

แล้วตู้แอร์เนี่ย เราควรล้างบ่อยขนาดไหนครับ
รถผม 1 ปี วิ่งมาประมาณ 2 หมื่นโล ล้างที่ศูนย์ได้มั้ย?

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: เรื่องตู้แอร์ น้ำหอมที่ใช้ในรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:34:12 »
ตอบยากนะครับ
เพราะอย่างผมเนี้ย ล้างแอร์ทุกปี พอล้างเสร็จตู้สะอาด เลยลองใช้น้ำหอมพวก glade หมดไป 2 ขวด
พอปีต่อมาล้างตู้แอร์ ก็ไม่เห็นมีเมือกสกปรกอะไรกะเค้าเลย กลิ่นก็ไม่มี มีแต่ฝุ่นสกปรกที่เห็นตามปกติ
แต่กับบางท่าน หมักหมม มานาน แกะออกมาก็เห็นมีคราบเมือกเหมือนออส่วน

ผมล้างทุกปี รื้อออกมาทีไรก็เจอฝุ่นตลอด
ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็ล้างไปเถอะครับ
ส่วนสถานที่ล้าง ผมล้างร้านแอร์ครับ
เพราะอย่างรถผม เช็คแล้วค่าบริการของศูนย์แพงกว่าร้านข้างนอกถึงเท่าตัว แถมเราเข้าไปดูกำกับไม่ได้อีก