ผู้เขียน หัวข้อ: บทความพี่จิมมี่เคยเขียนใน Thai driver  (อ่าน 6512 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
บทความพี่จิมมี่เคยเขียนใน Thai driver
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 14:22:09 »
คือพอดีผมได้ไปค้นหนังสือรถที่เคยซื้อไว้
แล้วจำได้ว่า พี่จิมมี่บอกว่าเคยเขียนบทความ
คอลัมน์spyshot ในThai driver เลยหาดู
แล้วก็เจอจนได้ แต่thai driverที่ผมมีอยู่7เล่มเนี่ย
เจอบทความspyshotแค่สองเล่มเอง
(พ.ค.46 , พ.ย.49)
ส่วนเล่มอื่นๆไม่มี

เลยอยากรู้ว่า พี่จิมมี่เขียนคอลัมน์เดียวหรือเปล่า
หรือว่ามีคอลัมน์อื่นๆอีกครับ
แล้วตอนนี้ยังเขียนให้Thai driverอยู่รึเปล่าเอ่ย
(แต่คิดว่าคงไม่แล้ว)

ขอบคุณครับ

Re: บทความพี่จิมมี่เคยเขียนใน Thai driver
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 14:36:05 »
แปะรูปให้ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: บทความพี่จิมมี่เคยเขียนใน Thai driver
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 15:00:45 »
1. เมือ่ก่อน เขียนพวก New Cars จากญี่ปุ่น แล้วก็ Classic Cars (พวกประวัิติ รถเก่า) ที่เอามาลงใน Library ของเว็บเราตอนนี้นั่นละครับ
2. ยืนยันว่า ความสัมพันธ์ของ ผมกับ TD ยังดีอยู่มากๆ และเรายังเขียนให้เขาอยู่ครับ แต่เนื้อหา ก็จะต้องแตกต่างไปจากบนเว็บ ครับ
เพียงแต่ว่า ตั้งแต่ต้นปีใหม่มานี้ ยังไม่ได้เขียนให้เลยสักฉบับ แหะๆๆ มัวแต่เอาเวลามาปั่นกับเว็บนี่ละครับ แต่เดี๋ยวหลังจากนี้ จะมี SpyShot
กลับไปลงใน TD เหมือนเดิม

และเนื้อหา Spy Shot ใน TD กับ Headlightmag จะพยายามไม่ให้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 15:26:33 »
ตั้ม จิมกับคุณก็รุ่นเดียวกัน เรียกพี่ยังงี้เดี๋ยวเพื่อนกรูแก่เร็วนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 17:04:31 »
เออ ว่าแต่พี่จิมมี่ครับ รู้สึกพักหลังนี่ td นี่หน้าหายไปเยอะน่ะ แต่ก่อนมีประมาน 130-140 หน้า

เด็วนี้เหลือ 110 120 หน้าเอง ดูเหมือนเนื้อหาเขาหลวมขึ้นง่ะ

แต่ก็ดีที่ราคาไม่ขึ้นน่ะ อย่างพวก ยานยนต์ จำได้เลย เมื้อซักต้นปีที่แล้ว หรือ 2 ปีที่แล้วเนี่ย

ขึ้นมา 70 บาท แล้วตอนไม่กี่เดินมาเนี่ย 80 แล้วเนี่ย อะไรกานนขึ้นทีน่ากลัวเลย

โฆษณาก็หลายหน้าเเล้ว แต่ผมก็ยังชอบ เวลาเขาทดสอบรถ ข้อมูลทางเทคนิค เยอะดีครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 22:50:16 »
แต่ก็ดีที่ราคาไม่ขึ้นน่ะ อย่างพวก ยานยนต์ จำได้เลย เมื้อซักต้นปีที่แล้ว หรือ 2 ปีที่แล้วเนี่ย

ขึ้นมา 70 บาท แล้วตอนไม่กี่เดินมาเนี่ย 80 แล้วเนี่ย อะไรกานนขึ้นทีน่ากลัวเลย

โฆษณาก็หลายหน้าเเล้ว แต่ผมก็ยังชอบ เวลาเขาทดสอบรถ ข้อมูลทางเทคนิค เยอะดีครับ

เห็นด้วยเรื่องราคา 
เรื่องทดสอบรถ ในปัจจุบันผมก็คิดว่าเค้าทำได้ดีที่สุดในบรรดานิตยสารรถยนต์ที่วางแผงรายเดือน

แต่ถ้าเทียบกับ รัน-อิน ในยุคก่อน ช่วงปี 1995-2000 อันนั้นหล่ะของจริงเลย  ;D
เนื้อหาละเอียดยิบ เขียนได้ดี และตัวบทความ ถ้าผมจำไม่ผิด ก็มีราวๆ 12 หน้า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 16:21:30 »
ตั้ม จิมกับคุณก็รุ่นเดียวกัน เรียกพี่ยังงี้เดี๋ยวเพื่อนกรูแก่เร็วนะ

ท่านผู้การครับ
ผมไม่ใช่ตั้ม
พี่เข้าใจผิดแล้วแหละครับ
อิอิ
: )