ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟสถานะเกียร์ติดที่ตำแหน่ง P และ D พร้อมกันก่อนจะสตาร์ท ผิดปกติหรือปล่าวครับ  (อ่าน 2546 ครั้ง)

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
Honda City 2003 i-Dsi ไฟสถานะเกียร์ติดที่ตำแหน่ง P และ D พร้อมกันก่อนจะสตาร์ท ผิดปกติหรือปล่าวครับ ตำแหน่งเกียร์อยู่ที P ครับ ตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่เคยสังเกตุเห็นนะครับ....

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
ปกติ ดีนะครับ  เพราะ fd ที่บ้านก็เป็นครับ   มันคือการเช็คระบบต่างๆในรถ ก่อนสตารท์ ครับ :)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เพิ่งรู้นะเนี่ย ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!