ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่จิมมี่ครับ อยากทราบทริคการ set ค่าให้ได้เสียงดีที่สุดของHonda cityคับ  (อ่าน 2029 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีวันนี้กลับมาบ้าน มาเล่าให้พ่อฟังที่พี่จิมมี่บอกว่า ซิตี้ เสียงดีที่สุดของกลุ่ม B-segment น่ะครับ

พ่อเลยฝากมาถามพี่จิมมี่ถึงทริคในการเซ็ตเสียงให้ได้เสียงดีที่สุดของซิตี้อะครับ (พวก Fade ซ้ายขวาหน้าหลัง รูปแบบของ Equalizer อะไรพวกนี้อะครับ)
เพราะพ่อผมเค้าเซ็ตออกมาแล้วเสียงบวมๆซะเยอะน่ะครับ สงสัยอัด Base เยอะไปหน่อย 555

ปล เพลงส่วนใหญ่ที่ฟังจะเป็นเพลงสากลเก่าๆหน่อยอะครับ พวก How do i live อะไรทำนองเนี้ยอะครับ ไม่ได้ฟังฮิปฮอปนะ แล้วก็เพลงส่วนใหญ๋พ่อจะฟังเป็น CD ถ้าฟัง MP3 ก็จะเลือกแปลงเป็น Bitrate 320 Mbps อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ่อ ปีใหม่นี้ขอให้พี่จิมมี่และทุกท่านมีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสียงใส ตามใจชอบ แต่เสียงเบส อย่าเกิน เบอร์ 3 ครับ เปิดมากกว่านี้ บวมแน่นอน
และ ควรจะใช้โหมด Energy ช่วยอีกแรง เพราะโหมดอื่น ปรับยังไงๆ เสียงก็จะบางจ๋องมาก