ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ประกันศูนย์รถใหม่กับการติดแก๊ส (New City) ยังไม่พ้นแสนโล  (อ่าน 4010 ครั้ง)

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
คือ มีโครงการจะนำนิวตี้ป้ายแดงของผมไปติดแก๊ส ทันทีที่ได้รับรถ
แต่ยังไม่พ้นระยะประกัน แสนกิโล จะหมดประกันเฉพาะส่วนที่ติดแก๊ส
ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ทั้งหมด ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
   รบกวนผู้รู้ตอบข้อสงสัยให้ทีครับ เพราะยังไงก็ยังคงต้องเข้าศุนย์
แหละครับถึงประกันจะขาด

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
โดยมากก็คือระบบขับเคลื่อน เครื่องยนต์นี่แน่นอนครับ ทุกยี่ห้อ แต่คำว่าระบบขับเคลื่อนนี่รวม เฟือง เกียร์ และ clutch ต่างๆ หรือเปล่า ผมไม่แน่ใจ แต่ claim เครื่องยนต์ไม่ได้แน่ๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
หมดในส่วนของเครื่องยนต์เท่านั้นครับ ส่วนอื่นประกันจะยังคงอยู่

ออฟไลน์ Merida R.

• Newbie
  • *