ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเบครแล้วมีเสียงดัง งี๊ดๆๆ อะครับ มันเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 5935 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
รถฟอร์จูนครับ มันดังมาจากล้อหน้าด้านซ้านอะครับ มันจะดังตอนรถใกล้หยุดนิ่งอ่ะครับ

ใครพอทราบสาเหตุไม๊ครับ ขอบคุณครับ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไปลุยน้ำตอนฝนตกมาป่ะพี่?
เพราะรถผมก็เป็นที่ล้อหลังซ้าย แต่จะเป็นเฉพาะตอนโดนน้ำ

• Keep working by Johnie worker
ไปลุยน้ำตอนฝนตกมาป่ะพี่?
เพราะรถผมก็เป็นที่ล้อหลังซ้าย แต่จะเป็นเฉพาะตอนโดนน้ำ

ฝนตกแต่ไม่ได้ลุยน้ำเลยอะน้อง ช่วงนี้มันก็ไม่ตกแล้วอ่ะ มันก็ยังดังอยู่ แต่เป็นๆ หายๆ อ่ะ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้างั้นคงไม่เหมือนกันละพี่ ของผมไม่โดนน้ำ ไม่ดัง
แต่ถ้าโดนน้ำมา เสียงจะออกมาเลย

ถ้างั้นคงไม่เหมือนกันละพี่ ของผมไม่โดนน้ำ ไม่ดัง
แต่ถ้าโดนน้ำมา เสียงจะออกมาเลย

น่าจะเกี่ยวกับผ้าเบครรึเปล่า

• ฅ.ฅนรักรถ

น่าจะเกี่ยวกับผ้าเบครรึเปล่า
รอเข้าอู่อยู่ครับพี่

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
(นอกเรื่องหน่อย) แล้วทำคุณ เป้ ไมไม่ใช้ชื่อ Lastdezemเบร่อ  แล้วหล่ะครับ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

(นอกเรื่องหน่อย) แล้วทำคุณ เป้ ไมไม่ใช้ชื่อ Lastdezemเบร่อ  แล้วหล่ะครับ

อิอิ เปลี่ยนขำๆ คร๊าบบ อิอิ ไว้ซักพักค่อยเปลีย่นครับ ฮิ้วๆๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผ้าเบรคใกล้จะหมดแล้วครับ
ไปดูที่จานเบรคตรงขอบนอก
ถ้ามีรอยขูดๆทั้งจาน
ก็นั่นแหละครับหมดแล้ว

ของผมจะไปเปลี่ยนพรุ่งนี้แล้ว
ดังเหมือนกัน+จานเป็นรอยซะแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

บางทีก็เป็นเพราะมันไม่สะอาดครับ คันผมก็เคย ไปให้เขาขัดก็ออก

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์จูนเนอร์ ใช่มั้ยครับ เหมือนอินโนว่าเลย เป็นเหมือนกัน มันเป็นเสียงแบบงืดๆ ครืด น่าจะเป็นที่จานเบรคครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ ยังไม่มีเวลาไปทำเลย

ผ้าเบรคใกล้จะหมดแล้วครับ
ไปดูที่จานเบรคตรงขอบนอก
ถ้ามีรอยขูดๆทั้งจาน
ก็นั่นแหละครับหมดแล้ว

ของผมจะไปเปลี่ยนพรุ่งนี้แล้ว
ดังเหมือนกัน+จานเป็นรอยซะแล้ว

จึ๋ยย รถพึ่งจะ 18000 กว่าโลเองคร๊าบบ

บางทีก็เป็นเพราะมันไม่สะอาดครับ คันผมก็เคย ไปให้เขาขัดก็ออก

ขอบคุณครับผม ต้องหาเวลาไปเช็คซักที

ฟอร์จูนเนอร์ ใช่มั้ยครับ เหมือนอินโนว่าเลย เป็นเหมือนกัน มันเป็นเสียงแบบงืดๆ ครืด น่าจะเป็นที่จานเบรคครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ ยังไม่มีเวลาไปทำเลย

ครับผม ฟอร์จนเนอร์ครับ แต่ของผมไม่มีเสียงครืดๆ ครับ มีแต่งืดๆ อย่างเดียวครับ 

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
อาจจะมีอะไรบางอย่างแถวๆนั้นมันให้ตัวเวลาเราแตะเบรกมั้งครับลองเอาขึ้นฮ๊อย แล้วดูครับ อาจจะมีอะไรหลวมๆ หรือเปล่า