ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าน NX coupeของพี่แพนแล้วอยากให้มีรถ2 หรือ3 ประตูขายบ้าง(ราคาไม่แพง)  (อ่าน 4717 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมจำได้สมัยเด็กๆ เคยเห็นเจ้านี่ เป็นอะไรที่ดูแปลกตามากๆ ตอนนั้นก็ไม่รู้หรอกว่ารถอะไรพอโตมาถึงรู้ว่าเป็น NX Coupe

อยากให้ในไทยมีขายรถแนวนี้บ้างจังเลย นอกจากโปรตอน นีโอ โดยเน้นราคาไม่แพง 4-6 แสน ทรงแนว
NX Coupe หรือ Civic 3D สมัยก่อน

ผมรู้สึกว่าเออ...ถ้ามีทางเลือกระหว่างรถ 2-3ประตู กับ รถ 4-5 ประตู ในราคาที่ไล่ๆกัน หรือแพงกว่านิดหน่อย
ผมขอเลือกเจ้า รถ 2-3ประตู เพราะชีวิตนี้ก็ขับรถคนเดียว ไม่ค่อยมีความจำเป็นที่จะต้องใช้รถ 4-5 ประตูคันใหญ่ๆเลย

ปล. แอบฝันอยากให้เจ้า March มี รถ 2 ประตูทรง NX Coupe  หรือ Brio ทรงแบบรถ Civic 3D

ขอแลกเปลี่ยนความคิดกับทุกท่าน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
2 ประตูก็กระบะให้เลือกหลากหลายเลยครับ

GreenG

2 ประตูก็กระบะให้เลือกหลากหลายเลยครับ

อยากได้ 2 ประตูเก๋งมากกว่าครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 22:40:59 โดย GreenG »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมก็เคยคิดนะครับว่าชีวิตนี้ต้องมีให้ได้ซักคันไอ้เจ้ารถ 2 ประตูเนี่ย
แต่ตัวเลือกแทบจะไม่มีเลย ไอ้ที่มีก็แพงเกินนนน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตอนนี้ถ้าอยากได้สองประตูที่ราคาไม่ไฮโซ นึกไม่ออกเลยว่าจะเล่นอะไร
ผิดกับยุค 90s รถสองประตูราคาไม่เวอร์มีให้เลือกหลายแบบมาก หนึ่งในรถสองประตูที่ผม
ชอบมากและราคาไม่แตะล้านคือ Honda Integra ทุกวันนี้ยังมีราคามือสองแพงกว่า March เลย

ถ้าไม่คิดอะไรมาก จก NX มาัขับเล่นก่อนก็ได้ ราคาประมาณ 1 ใน 5 ของ Integra
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จริงๆเป็นคนชอบรถสองประตู หรือพวกคูเป้มากๆ ถึงซื้อ Saab900 Draken มาเล่นไงครับ
คันต่อไปยังคิดไม่ออกเลยว่าอยากเล่นอะไร เพราะรถสองหรือสามประตู ใหม่ๆ ในตลาดตัวเลือกน้อยมาก
และส่วนมากก็กระเดียดไปทางรถสปอร์ต เว้น รถกระบะ อย่าง คห.ข้างบนว่าน่ะแหละ 5 5 5

ส่วนรถสปอร์ตญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้ยิ่งต้องระวังมากๆ เพราะรถมือสองแบบจดประกอบเกลื่อนตลาดเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

ขอบคุณครับ

แต่อยากได้รถใหม่มากกว่า เจ้า NX มีข้อดีเยอะแต่ 2 อย่างที่กลัว คือ

1. อะไหล่ตัวถัง พวกไฟ แผงประตู กลัวหาอะไหล่ไม่ได้

2. ตัวถังผุ (อันนี่น่ากลัวเช่นกัน)

แต่ข้อดีคือ ถ้าเทียบกับ MX-5 Colt เจ้านี้เป็นรถประกอบในที่ใช้อะไหล่ร่วมกับรถ B13/14 ได้ ซึ่งผมชอบครับ

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ชอบรถ 2 ประตูอย่างมาก

เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มี proton neo ที่ราคาน่าสนใจ แต่พอไปลองนั่งภายในแล้ว

ก็ทำให้ได้รู้ว่า สินค้าตามราคาจริง ไม่งั้นคงได้ ของบประมาณมาซื้อเป็นเจ้าของซักคันแน่ครับ ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถแนวนี้ นอกจาก Prelude, Celica ST182 แล้วก็ Mirage Asti แล้ว ก็นึกอะไรที่พอจะไต่ไหวไม่ออกเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!