ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsu จะเปลี่ยชื่อเป็น Lancer Aspire ได้ไหมเนี่ย  (อ่าน 4271 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เข้าเวปที่ออสเตรเลีย เจอรถชื่อ Aspire เข้า ตอนแรกคิดว่ารุ่นใหม่
สุดท้ายก็คือ Lancer Ex นี่เอง

ถือเป็นแนวทางการเปลี่ยนชื่อละกัน หลังจากโดนอาถรรพ์ชื่อ EX เล่นงานเข้า

เพิ่มเติม http://www.mitsubishi-motors.com.au/vehicles/passenger/aspire/experience/photos/interior
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: Mitsu จะเปลี่ยชื่อเป็น Lancer Aspire ได้ไหมเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 22:29:05 »
ผมว่าคงไม่เปลี่ยนหรอกครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Mitsu จะเปลี่ยชื่อเป็น Lancer Aspire ได้ไหมเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 22:39:18 »
ผมยังคงย้ำอยู่ครับ ว่าคำว่า EX มันไม่เป็นมงคลเอาซะเลย มันแปลว่ารถเก่า เก๊า เก่า นะ
Ex-wife Ex-car Ex-girlfriend Ex-husband Ex-job

หมดยุครถสปอร์ตรุ่นพิเศษที่ ตามท้ายด้วยคำว่า EX ไปนานแล้ววว มันหมดยุคไปแล้วจ้าาาาาาาา

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 22:52:55 »
lancer spiral ลื่นแน่นอน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 02:08:01 »
ปัญหา

ชื่อ Aspire คือชื่อที่เคยใช้มาแล้วใน Ford Aspire หรือ Festiva รุ่นสุดท้าย
ที่เข้ามาขายในบ้านเรา ช่วงกลางยุค 1990

อีกทั้งทุกวันนี้ มันยังเป็นชื่อ คอมพิวเตอร์ โน้ตบุ๊ค ของ Acer

ถ้าผมเป็น ผู้บริหาร MMTh จะไม่อยากให้ใช้ชื่อนี้ เพราะมันไปซ้ำกับชาวบ้านเขา
และมืชื่ออื่นที่น่าสนใจกว่า อย่างเช่น... Lancer Magna (เอาชื่อ ของรถรุ่นใหญ่ที่เลิกขายไปแล้ว มาใช้เลย ยังได้)

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 05:41:09 »
อรุณสวัสดิ์ครับ

Ex เท่ากับ Excellence
ตอนรับรถทุกอย่างใหม่หมด ยกเว้นป้ายแดงที่ติดมามันไม่ใหม่

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 14:24:25 »
ผมว่า EX ก็โอเคอยู่นะ เพียงแต่ต้องสื่อให้ชัดเจนว่าคือ Exceed