ผู้เขียน หัวข้อ: benz e250 coupe  (อ่าน 14613 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
benz e250 coupe
« เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 15:36:14 »
benz e250 coupe ดีมั้ย คุ้มค่ากับเงินที่ผ่อนมั้ยครับ เขาว่าbenz มันชอบเสียบ่อยหรอครับ แล้วซื้อที่ศูนย์ไหนดี เล่นเครื่องเบนซินหรือดีเซลดีครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
Re: benz e250 coupe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 17:25:34 »
ถ้าผ่อนไหวไม่เดือดร้อนเรื่องเงินมากก็โอเคครับ ถ้าคิดจะใช้นานๆ benz ค่าอะไหร่ค่าช่างก็มากกว่าพวกรถญี่ปุ่นอยู่แล้วครับ เรื่องนี้ต้องทำใจครับ หากถามว่าถ้าจะใช้ยาวเกิน5-10ปี ค่าบำรุงรักษาก็ถือว่าสูงครับหากเทียบกับพวกรถญี่ปุ่นครับ
รถทุกคันมีปัญหาหมดครับอยู่ที่จะมากจะน้อย เพียงแค่ค่าบำรุงรักษามันสูงเท่านั้นเอง
ส่วนถ้าคิดจะเลือกเลือกเบนซิลหรือดีเซลดีก็ต้องถามอะครับว่า ชอบความเงียบ หรือว่าชอบประหยัด ถ้าชอบเงียบดูเป็นเบนซ์ก็เลือกเบนซิลได้เลยครับ แต่หากจะเน้นประหยัดก็ต้องหันไปหาดีเซล เพียงแต่เครื่องดีเซลนั้นเครื่องดังกว่าเบนซิลครับ
อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับ ผมไม่เคยใช้เบนซ์ครับ ตอนนี้ใช้ BMW e60 อยู่ครับเพิ่งออกยังไม่แสดงอาการแต่อุ่นใจหน่อยเพราะมี BSI 5 ปีครับ แต่หลังจากนั้นก็ประสบปัญหาเดียวกันครับที่ค่าบำรุงรักษาแพงครับ 5 5 5 5

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 17:41:24 »
ลองอ่านรีวิวของพี่จิมมี่ในการตัดสินใจก็ดีนะครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1853:-mercedes-benz-e250-cgi-coupe-blue-efficiency-elegance-avantgarde-&catid=70:sport-a-specialty&Itemid=89

ส่วนการถามว่าดีไหม การตอบของสมาชิก Headlightmag (รวมทั้งทีมงาน) ก็คงไม่ฟันธงหรอกว่าดีไหม
เพราะดีหรือไม่ดี ขึ้นกับโจทย์ที่คุณตั้งขึ้นมาสักข้อเพื่อที่จะซื้อรถสักคันต่างหากล่ะครับ
ลองไปอ่านกระทู้ที่ปักหมุดของพี่จิมมี่ดู
ตามลิ้งก์
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,194.0.html

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 12:39:12 »
กำลังมีโปรเจคใหม่ได้ราคาที่ใหนดีๆบอกกันบ้างเด้อครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:29:44 »
ตัวคูเป้ที่เบนซ์ไทยขายเองรู้สึกว่าไม่มีดีเซลนะ หรือว่าผมจำผิด

ถ้าจะซื้อรถ ผมรู้สึกว่าซื้อกับบริษัทแม่ตัวจริงสบายใจกว่า สเป็คทุกอย่างเซ็ตมาลงตัวกับบ้านเราพอดี
และใช้ระยะยาวมีศูนย์เข้าง่ายสบายใจด้วย

เครื่องเบนซินของ E250 ขับสนุกครับ ขับแล้วไม่เหมือนเครื่อง 1.8 ลิตรเลย กดตรงไหนก็มา
ตอบสนองดีกว่าเครื่อง 2.5 ลิตรของ Volvo อีกด้วยซ้ำไป ประหยัดน้ำมันเท่ารถบ้านเครื่องพันแปด

แต่ช่วงล่างตัว Elegance ขับแล้วเหมือนรถบ้านแสนธรรมดาครับ ไม่เหมาะกับคนบ้าโค้งเลย
ต้อง Avantgarde เท่านั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:34:46 »
ขอบคุณครับท่านผู้การ  ใจจริงชอบ MBTH
แต่ราคาเกรย์มันช่างยั่วยวนซะจริง ถูกกว่าเกือบ 6แสน โอ้ทำไงดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 17:40:14 »
ถ้าคุณเล่นรถเกรย์
แล้วเติมน้ำมันบ้านเราเข้าไป จนเครื่องมันพัง

ค่าเครื่อง สเป็กไทย เพื่อให้เติมน้ำมันบ้านเราได้ตลอดรอดฝั่ง
8 แสน บาทนะครับ

ได้ไม่คุ้มเสียอย่างรุนแรงเลยงานนี้ อย่าเห็นแก่ของถูก ครับ

ออฟไลน์ 402m11.1sec

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 19:44:01 »
คันของที่บ้าน เป็นตัวเปิดประทุน AMG package ใช้มาหมื่นสองพันโลแล้วยังไม่มีปัณหาอะไรครับ มีพี่ที่ใช้มา4หมื่นโลแล้ว ก็ยังไม่มีปัณหาอะไรครับ
ซื้อเกรย์ทั้งคู่ครับ เติมน้ำมันโซฮอล95ธรรมดาๆ ผมซื้อก่อนที่ world wide warantee ของเบนซ์จะหมดนะครับ
ผมสงสัยนิดนึงครับคุณจิมมี่ เจ้าตัวนี้คูเป้และคาบริโอ เป็นตัวประกอบนอกทั้งคู่ไม่ใช่หรอครับ มีแต่รถสีดานรุ่นนี้ที่ประกอบใน
แสดงว่า MB TH เอาเข้ามา และทำการจูน A/F และ ECU ให้เข้ากับน้ำมันบ้านเราสำหรับรถออกจาก MB TH หรอครับ

นี่คือพูดถึง CGI นะครับ ส่วน CDI มักมีปัณหาหัวฉีดครับ เรียกกันไปเคลมอยู่พักนึง ดีเซลผมชอบตัว 350มากกว่า หัวฉีดจาก S class ค่อนข้างไว้ใจได้ครับ

จากประสบการณ์ รถเกรย์ที่ทั้งใช้อยู่ และของเพื่อนๆพี่ๆในกลุ่ม ยังไม่มีใครต้องเสีย 8แสนบาท ยกเครื่องครับ
แต่นี่คือกรณีของรถที่ใช้นานสุดแค่สองปีครับ(รถที่บ้าน 1ปีสองเดือน)

ถามว่าเกรย์กับ MB TH ไทย อันไหนดีกว่า ปัณหานี้ปัณหาโลกแตกครับถามกันมาทุกเว็ป คำตอบมันนานาจิตตังครับ
ผมแค่มาโพสความเห็นของผมครับ แล้วแต่การติดสินใจคุณครับ