ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณ j!mmy และทุกๆท่านเรื่องภาษีสรรพสามิตรถยนต์  (อ่าน 2761 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLIEW

• Newbie
  • *

1.ไม่ทราบว่าภาษีสรรพสามิตรถยนต์ E85 ที่จะลดลง 3% มีผลบังคับใช้หรือยังครับ
2.Lancer EX 1.8 ได้รับการลดภาษีด้วยหรือเปล่าครับ
    # ขอรบกวนถามคุณ j!mmy และทุกๆท่านด้วย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
รู้สึกว่า ที่ลดจาก 25% เหลือมาเป็น 22% ใช่มั้ยครับ(สำหรับรถยนต์นั่ง ไม่เกิน 2000CC)
มีผลบังคับใช้ตั้งแต่เมษาแล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ทราบว่าใช้มาตั้่งนานแล้วนี่ครับ?

ออฟไลน์ HLIEW

• Newbie
  • *
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ