ผู้เขียน หัวข้อ: !+! ไปเที่ยวญี่ปุ่นมา ถ่ายรูปรถมาฝากครับ !+!  (อ่าน 20889 ครั้ง)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ช่วงปีใหม่ได้ไป countdown ที่ญี่ปุ่นพอดีเลย เลยไมีโอกาสได้ถ่ายรูปรถสวยๆจากที่นู่นมาให้ชมกัน  ;D

สีน้ำเงินของ BMW สวยมากครับ น่าเศร้าที่ BMW Thailand (และรถเกือบทุกค่ายในไทย) ยังคงขายสี greyscale กันต่อไป

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: !+! ไปเที่ยวญี่ปุ่นมา ถ่ายรูปรถมาฝากครับ !+!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 22:07:32 »
ไปช่วงนี้ได้เล่น SnowBoard อ่ะเปล่าคร๊าบ แนะนำๆ สนุกม๊ากกก~
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

Re: !+! ไปเที่ยวญี่ปุ่นมา ถ่ายรูปรถมาฝากครับ !+!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 22:21:54 »
ไปช่วงนี้ได้เล่น SnowBoard อ่ะเปล่าคร๊าบ แนะนำๆ สนุกม๊ากกก~

คราวนี้ผมไปช้อปปิ้งในโตเกียวโดยเฉพาะครับ ไม่ได้ออกนอกเมืองเลย ในโตเกียวก็หิมะไม่ตก

ภาพ 1 Toyota Ractis คับ ถ่ายรุ่นใหม่ไม่ทัน
ภาพ 2 นี่คือการให้ใบสั่งสไตล์ญี่ปุ่นครับ หุหุ
ภาพ 3 Nissan Serena
ภาพ 4 Mazda8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 22:29:35 »
ภาพ 1 MB CLK ครับ ผมว่ารุ่นนี้ก็ยังสวยอยู่นะ
ภาพ 2 toyota Crown Hybrid 8ันนี้แต่งสวยมากครับ
ภาพ 3 MB E-Class estate
ภาพ 4 BMW X5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 22:32:44 »
ภาพ 1 MB S-Class
ภาพ 2 Honda CR-Z
ภาพ 3 Toyota Prius
ภาพ 4 Audi Q7

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 22:59:58 »
ภาพ 1 Audi A4 รุ่นนี้คนญี่ปุ่นฮิตมากครับ เป็นออดี้ที่เห็นบ่อยที่สุดแล้ว
ภาพ 2 Toyota MarkX รุ่นใหม่ สวยมากครับ ดูน่าขับดี วันนี้ผมก็เห็นแถวๆบ้านคันนึง ไม่รู้ว่าสั่งเข้ามาจากทางไหน
ภาพ 3 MB S-Class MC ครับ รุ่นนี้ผมชอบไฟ LED ของมันครับ สวยดี
ภาพ 4 Toyota MarkX อีกคันครับ คันนี้ไปยืนถ่ายอยู่หน้าบ้านเขาเลย 555+

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:00:44 »
เมืองไหนครับนี่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:01:24 »
เห็นท้ายของ Mark X แล้วนึกว่า Accord EU แหะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:04:49 »
เสี่ยบอม on tour  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:13:10 »

ตอบแทนคุณ Bombครับ
คราวนี้ผมไปช้อปปิ้งในโตเกียวโดยเฉพาะครับ ไม่ได้ออกนอกเมืองเลย ในโตเกียวก็หิมะไม่ตก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:21:01 »

โตเกียวครับ
เสี่ยบอม on tour  ;) ;) ;)

ไม่ถึงขั้นเสี่ยหรอกครับ หุหุ

ภาพ 1 Audi A5 Sportback เพิ่งได้เห็นคันจริงครั้งแรก ผมว่าสวยมากเลย คันใหญ่ดูท่าทางจะนั่งไม่อึดอัด
ภาพ 2 BMW X6 ถ่ายแบบรีบๆเพราะขับซิ่งเหลือเกิน
ภาพ 3 MB CLS-Class เป็นอีก 1 รุ่นที่คนญี่ปุ่นนิยมครับ ส่วนอีกคันก็ Nissan Cedric
ภาพ 4 Nissan Murano ตัวเก่า มาคราวนี้ไม่เจอรุ่นใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:25:10 »
#4 ติด Subaru Exiga มาด้วยอ่ะครับ ผมชอบนะรุ่นนี้สวยดีๆ

ปล. เหมือนที่ญี่ปุ่นจะมีรถพวงมาลัยซ้ายขายด้วยอ่ะครับ ดีจัง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:34:28 »
#4 ติด Subaru Exiga มาด้วยอ่ะครับ ผมชอบนะรุ่นนี้สวยดีๆ

ปล. เหมือนที่ญี่ปุ่นจะมีรถพวงมาลัยซ้ายขายด้วยอ่ะครับ ดีจัง

Exiga สวยครับ แต่รุ่นนี้ในญี่ปุ่นก็นานๆจะเห็นซักคันเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่ซูบารุในญี่ปุ่นจะเป็น Legacy ครับ

รถยุโรปในญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะเป็นพวงมาลัยซ้ายครับ

ภาพ 1 ไล่จากซ้ายมาเลย E-Class W211, C-class W203, Nissan Presage และ B-Class ครับ
ภาพ 2 Toyota Crown Hybrid วิ่งเยอะหยั่งกะ Vios เมืองไทยกันเลยทีเดียว ^^
ภาพ 3 Nissan Fuga ตัวเก่า ไปถ่ายที่หน้าบ้านเขาอีกแล้ว 555+ (รุ่นใหม่ก็เจอครับ แต่ไปเป็น taxi ซะแล้ว - -")
ภาพ 4 RX450h สีแดงซึ่งคงไม่ได้เห็นในเมืองไทยง่ายๆครับ แปลกตาดี แต่ผมชอบนะ จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน 555+

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 23:38:08 »
ภาพ 1 Lexus LS460L
ภาพ 2 คันนี้สุดโปรดเลย BMW 5 series F10 ที่หวังว่าจะได้ขับในอนาคตครับ ^^

หมดแล้วครับ คราวนี้ถ่ายมาน้อยเพราะบางทีก็หยิบกล้องไม่ทันบ้าง ไม่มีมือถ่ายบ้าง(ถือแต่ถุงช้อปปิ้ง 555+)

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 00:11:18 »
อย่าว่าแต่เมืองไทย สีดำ เทา ขาว เงิน ทอง เลยครับ
ภาพรวมบนถนนญี่ปุ่นก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพียงแต่ที่น่าอิจฉาญี่ปุ่นคือเขามีสีอื่นให้เลือกด้วย เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 01:50:24 »
Bomb!!!

1. คิดถึง หายไปนานเลยแหะ ที่แท้ คุณน้อง ไปช้อป มานี่เอง!!
2. ย่านไหนของ โตเกียวหว่า? ไม่คุ้นเท่าไหร่แหะ
3. อีรถบรรทุกข้างๆ CLS หนะ ไม่ถ่ายมาอะ นั่นหนะ รถบรรทุกเครื่องยนต์ Hybrid นะเว้ยยยย!
4. BMW สีน้ำเงินที่เห็น เป็น สีน้ำเงินเบอร์เดียวกับ Z4 ที่พี่เคยทำรีวิวลงเว็บเราไปแล้ว ไง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 04:24:13 »
ขอบคุณสำหรับรูปคับผม

แต่ละคันสวยๆทั้งนั้น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 07:20:24 »
Bomb!!!

1. คิดถึง หายไปนานเลยแหะ ที่แท้ คุณน้อง ไปช้อป มานี่เอง!!
2. ย่านไหนของ โตเกียวหว่า? ไม่คุ้นเท่าไหร่แหะ
3. อีรถบรรทุกข้างๆ CLS หนะ ไม่ถ่ายมาอะ นั่นหนะ รถบรรทุกเครื่องยนต์ Hybrid นะเว้ยยยย!
4. BMW สีน้ำเงินที่เห็น เป็น สีน้ำเงินเบอร์เดียวกับ Z4 ที่พี่เคยทำรีวิวลงเว็บเราไปแล้ว ไง

1. ผมเข้ามาดูเว็บทุกวันแหละครับพี่จิมมี่ ตอนอยู่ญี่ปุ่นก็เข้ามา เพียงแต่อาจจะไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เยอะ แหะๆ
2. ถ่ายมาจากหลายย่านเลยครับ ช่วงแรกๆที่โพสจะเป็นแถวๆตลาดปลา Tsukiji นอกนั้นก็ฮาราจูกุ ชิบูย่า จิยูงะโอกะ ปนๆกันไปครับ
3. จริงหรอพี่จิมมี่ !! พ่อผมยังบอกเลยว่ารถคันนี้น่าจะ hybrid ตัวอักษรเบ้อเริ่ม แต่ผมไม่เคยได้ยินว่ามีรถบรรทุกที่เป็น hybrid เลยคิดว่าคงเหมือนรถบรรทุกทั่วไป
4. ผมอยากให้มีสีน้ำเงินนี้ใน 3 series กับ 5 series บ้างอ่ะครับ พี่ผมไม่ซื้อ 320d แต่ไปซื้อ Mini แทนเพราะบีเอ็มตอนนั้นมีแค่สีดำ เงิน ขาว ให้เลือกแค่นั้นเลย !!

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:40:35 »
ช่วงปีใหม่ที่โตเกียวอากาศดีมั้ยครับคุณบอม

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:56:34 »

Exiga สวยครับ แต่รุ่นนี้ในญี่ปุ่นก็นานๆจะเห็นซักคันเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่ซูบารุในญี่ปุ่นจะเป็น Legacy ครับ

รถยุโรปในญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะเป็นพวงมาลัยซ้ายครับ

ภาพ 1 ไล่จากซ้ายมาเลย E-Class W211, C-class W203, Nissan Presage และ B-Class ครับ
ภาพ 2 Toyota Crown Hybrid วิ่งเยอะหยั่งกะ Vios เมืองไทยกันเลยทีเดียว ^^
ภาพ 3 Nissan Fuga ตัวเก่า ไปถ่ายที่หน้าบ้านเขาอีกแล้ว 555+ (รุ่นใหม่ก็เจอครับ แต่ไปเป็น taxi ซะแล้ว - -")
ภาพ 4 RX450h สีแดงซึ่งคงไม่ได้เห็นในเมืองไทยง่ายๆครับ แปลกตาดี แต่ผมชอบนะ จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน 555+

รถยุโรปพวงมาลัยขวาขายไม่ค่อยดีครับ คนญี่ปุ่นก็น่าจะเข้าใจดีว่า ประเทศที่ขับพวงมาลัยขวาเป็นพวก
ประชากรส่วนน้อยในโลกใบนี้ (มีไม่เกิน 20-15% มั้ง) การขับรถที่สุดยอดอย่างแท้จริงต้องพวงมาลัยซ้ายครับ !
มือขวาเข้าเกียร์ได้ถนัดและ shift ได้รวดเร็วกว่า เฮ้อคิดแล้วอยากได้รถพวงมาลัยซ้ายมาขับบ้างจัง....

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:14:12 »
เห็นว่าที่ญี่ปุ่นถ้าใครขับรถยุโรปพวงมาลัยซ้าย จะได้ชื่อว่าเป็นผู้มีรสนิยมน่ะครับ

แต่อยากลองขับรถพวงมาลัยซ้ายแล้วขึ้นทางด่วน อยากรู้ว่าจะสนุกแค่ไหนเวลาจ่ายตัง

ออฟไลน์ kookkai25

• Newbie
  • *
    • ทัวร์จีน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:20:04 »
รถสวย ๆ รุ่นใหม่ เก่า เยอะเลยอ่ะครับ แต่ผมชอบ มินิคูเปอร์ สีแดงอ่ะครับ อยากได้ไว้สักคันบ้าง อ่ะครับ ไม่รู้เมื่อไหร่ มันจะเป็นของเรากันหนอ  ลุ้นๆๆๆ

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 13:32:45 »
เพิ่งรู้มาจากพี่ชายว่า พวงมาลัยรถยนต์ บ่งบอกถึงระบบการปกครองของประเทศนั้นๆครับ

พวงมาลัยขวา คือ ประเทศที่มีพระมหาษัตริย์เป็นพระประมุข เช่น ไทย อังกฤษ ญี่ปุ่น
พวงมาลัยซ้าย คือ ประเทศที่ไม่มีพระมหาษัตริย์เป็นประมุข เช่น เมกา ลาว

เท็จจริงยังไง มาวิเคราะห์กันดูนะครับ
ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริงๆ อยากทราบเหตุผลจัง  :D

สงสัยจะไม่เกี่ยวกับระบบการปกครองแฮะ ---> http://en.wikipedia.org/wiki/Right-_and_left-hand_traffic  ;D

อาเฮียผมจินตนาการสูงจริงๆ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 13:38:16 โดย Qvixote »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 14:25:08 »
มีแต่รถสวยๆ โดยเฉพาะ Crown Hybrid คันสีดำ แต่งได้สวยมากกกก

ขอบคุณนะครับพี่บอมบ์

ออฟไลน์ totu

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 15:48:39 »
บ้านเมืองเขาเนียนๆ มองแล้วสบายตา ถนนสะอาดมาก

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 18:05:02 »
ขอบคุณมากครับ ตอนผมไปเซี่ยงไฮ้มีแต่ volkswagen เยอะมากกกกกกกก

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 18:55:44 »
คุณ Bomb เนี่ย Hi so จิงๆๆ
ว่าแต่ครั้งนี้หมดไปกี่ เยน ครับเนี่ย!!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 19:04:48 »
น่าอิจฉา ปลายๆ ปี เก็บเงินไปบ้างดีก่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 19:19:09 »
มีแต่รถสวยๆทั้งนั่นเลย ;D

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 19:22:13 »
คุณ Bomb เนี่ย Hi so จิงๆๆ
ว่าแต่ครั้งนี้หมดไปกี่ เยน ครับเนี่ย!!

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าหมดไปกี่เยน แต่ก็น่าจะหลายอยู่ (ก็ทัวร์ช้อปปิ้งนี่เนอะ ^^) แต่ก็เป็นขนมอยู่เยอะเหมือนกันครับ

ไม่ถึงขั้น Hiso หรอกครับ ก็เป็นคนธรรมดาๆทั่วไปนี่แหละ อิอิ
ขอบคุณมากครับ ตอนผมไปเซี่ยงไฮ้มีแต่ volkswagen เยอะมากกกกกกกก

VW ในญี่ปุ่นผมเห็นแต่ Polo อ่ะครับ นอกนั้นไม่เห็นเลย
มีแต่รถสวยๆ โดยเฉพาะ Crown Hybrid คันสีดำ แต่งได้สวยมากกกก

ขอบคุณนะครับพี่บอมบ์

ผมก็ชอบคันนี้มากครับ ^^
รถสวย ๆ รุ่นใหม่ เก่า เยอะเลยอ่ะครับ แต่ผมชอบ มินิคูเปอร์ สีแดงอ่ะครับ อยากได้ไว้สักคันบ้าง อ่ะครับ ไม่รู้เมื่อไหร่ มันจะเป็นของเรากันหนอ  ลุ้นๆๆๆ

หุหุ ขอให้คุณ kookkai25 ได้มินิคูเปอร์ สีแดงในเร็ววันครับ มาเป็นคู่แฝดกัน
ช่วงปีใหม่ที่โตเกียวอากาศดีมั้ยครับคุณบอม

อากาศหนาวมากครับ ประมาณ 2-6 องศา ใส่เสื้อหนาวกัน 3-4 ชั้นเหมือนเป็นชุดหมีเลย