ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้า รีวิวใหม่ๆ เดือนมกราคม - กุมภาพันธ์ 2011 //  (อ่าน 9404 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เปิดทำงานปีใหม่กันแล้ว ก็ขอสวัสดีปีใหม่อย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง
หวังว่าทุกท่านคงจะปลอดภัยจาการเที่ยวปีใหม่กันเป็นอย่างดี

บางท่านที่นั่งเฝ้าหน้าจอ เพื่อรอดูบทความสรุปรถใหม่ 2011 -2014 ต้องขอบคุณมากๆเลยนะครับที่อยู่เป็นเพื่อนกันในค่ำคืนปีใหม่อย่างนี้

สิ่งที่จะเกิดขึ้นในช่วงนี้ ก็คงจะมีดังต่อไปนี้

Altis กับ Fiesta จะเป็นคิวแรกของปี โดยไม่น่ามีใครมาแย่งตำแหน่งได้อีก

จากนั้น ซีรีส์ 5 Full Line-up จะตามมา รวมทั้ง ซีรีส์ 7 ที่ดองไว้นานข้ามปีแล้ว

S80 น่าจะมาได้ก่อน E-Class Full Lineup

ตาแพน ก็อาจจะมีบทความใหม่ มาให้อ่านสัก 1 เรื่อง พร้อมกับคลิปวีดีโอ อีก หลายคันที่รอการนำเสนออยู่
ซึ่ง ถ่ายทำก่อนช่วงที่ผมจะประกาศนโยบาย งดทำท็อปสปีดให้ดูในคลิป ดังนั้น จึงยังอาจมีควันหลง
โผล่มาให้เห็นอยู่บ้าง ก็ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ

The Coup Channel น่าจะมีรายการ Chirp กันออกมาสัก 1 ตอน คุยกันขำขำ กัดกันมันส์ๆ
และในปีนี้ คอยดูรายการใหม่ของพวกเขากันนะครับ โก๊ะ ซ่า บ้า ฮา ระเบิดแหก ตามเคย

บทความอื่นๆ จะทะยอยอัพเดทให้ได้อ่านกัน

แม้กระทั่ง บทความเรื่อง เครื่องปรับอากาศรถยนต์ จากคุณวินัย บุญโชติ อู่ราชันย์แอร์ ที่ไม่ได้อัพเดทมานานแล้ว
ก็จะมีการอัพเดทกันในเร็วๆ นี้ (คือปีที่แล้ว พี่วินัย งานเยอะมากหนะครับ แหะๆ เจ้าตัวฝากบอกมา)

ส่วนโครงการในปีนี้ กำลังอยู่ในระหว่างพูดคุยกัน 2-3 รายการ
รวมทั้ง การครบรอบ 2 ปีของ Headlightmag.com ด้วย ยังไม่รู้เลยว่าเราจะมีกิจกรรมอะไร
มาจัดร่วมกับคุณผู้อ่านกันอีก

ติดตามกันต่อไปนะครับ :)

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
สวัสดีปีใหม่ครับ...

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
สวัสดีปีใหม่ครับพี่จิมมี่ และจะขอติดตามผลงานดีๆของทีมงานต่อไปจนกว่าชีวิตจะหาไม่ 555++

และขอเป้นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนตั้งใจผลิตผลงานดีๆมาให้พวกเราผู้ชม ผู้อ่าน ได้รับความรู้และความบันเทิงกันครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวัสดีปีใหม่ครับพี่จิมมี่ ขอให้มีความสุข โชคดีทุกๆ ด้าน
คิดอะไรขอให้ได้สมปราถนาครับ

ออฟไลน์ TNT

• Newbie
  • *
ขอบคุณคุณ J!MMY สำหรับการอัพเดตอย่างทันใจ เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ รอชมอยู่ครับ
เรื่อง Top speed เห็นด้วยครับที่ไม่ออกคลิป ตอนเทสก็ระวังด้วยหล่ะกันครับ เป็นห่วงครับ >:(

TNT

ออฟไลน์ cu2nite

สวัสดีปีใหม่ครับ
กำลังรออ่านรีวิว Altis กับ Fiesta
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ TTL

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับพี่จิมมี่  จะรออ่าน BMW Series 5 และ 7 นะครับ   +Fiestaด้วย

2เดือนนี้มีแต่รถที่อยากอ่านทั้งนั้นเลย   :D

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ขอถามน้าจิมมี่-กูรูล้อหน่อยครับ

ว่าจะซื้อ city MT อะครับ 

ว่าจะเปลี่ยนจาก ล้อกระทะ เป็น ล้อแม็ก เป็นเหมือนตัวทอป ราคา3หมื่น นี่ถือว่าแพงไหมครับ

เปลี่ยนกับ 0 หรือ หาเปลี่ยนข้างนอกดีครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ สู้ๆครับ
ขอถามน้าจิมมี่-กูรูล้อหน่อยครับ

ว่าจะเปลี่ยนจาก ล้อกระทะ เป็น ล้อแม็ก เป็นเหมือนตัวทอป ราคา3หมื่น นี่ถือว่าแพงไหมครับ

เปลี่ยนกับ 0 หรือ หาเปลี่ยนข้างนอกดีครับ
ผมว่าค่อนข้างแพงนะคร้าบสามหมื่นนี่คบแม็ก 17 ได้แว้วววววววววววว

ออฟไลน์ Richy

• Newbie
  • *
รอพี่จิมมี่รีวิว เฟียสต้าไม่ไหว ถอยออกมารอแล้ว อิอิ แต่ผมก็ยังอยากอ่านอยู่นะครับ

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับพี่จิมมี่ 
รออ่านรีวิว Altis กับ Fiesta อยู่ครับ

ออฟไลน์ namqem

• **
ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่ครับ อยากทราบด้วยครับว่าปีรถอะไร รุ่นไหน จะมา

ครบรอบ2ปีจับแจกรถซักคันซิพี่จิมมี่ ;D ล้อเล่นนะครับ

ผมว่าจัดแบบแรลลี่ก็ดีนะครับ ขับรถไปต่างจังหวัด หามื้อเที้ยงทาน+เที่ยว แล้วพอเย็นก็กลับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
จะรอชมครับ ;D

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ติดตามอย่างใกล้ชิดครับ *-*

ออฟไลน์ Eddy5659

ดีมากมายครับ อิิอิอิ

ผมกำลังตั้งตารอ Review 5-series อย่างใจจดใจจ่อ

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แล้วพี่จิมพอจะมีโอกาสได้รีวิว Captiva 2.4 เครื่องตัวใหม่ แล้วก็ Pajerosport 2.5 VGT มั้ยอ่ะครับ ??

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member

ไปดูเวป CITY เลยครับ....ถอดป้ายแดงติดยางเห็นขายอยู่ 10000-12000 เอง....ตามร้านขายแม็คก็มีมือ 2 เยอะแยะไป....

ออฟไลน์ BOATY

• Newbie
  • *
อยากเห็นรีวิวเฟียสต้าไม่ไหวแล้ววววววววววววววววววววววววววววว
ขออภัย มือใหม่ :3

ออฟไลน์ jobbabys

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่จิมมี่ พี่แพน และทีมงาน
รวมถึง ผู้่าน headlightmag ทุกท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ vyjo

• Newbie
  • *
สวัสดีปีใหม่ครับ อ่านรีวิวมานาน แต่ไม่เคยได้เข้ามาทางบอร์ดเลย อิอิ กลัวติด

รอรีวิว E-Class ครับ

ออฟไลน์ maair

• **
สวัสดีปีใหม่ครับ รอเฟียสตาอยู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่ครับ อยากทราบด้วยครับว่าปีรถอะไร รุ่นไหน จะมา

นี่แสดงว่า เพิ่งกลับเข้ามา และยังไม่ได้อ่านบทความสรุปรถใหม่ 2011 - 2014 ที่หน้าแรกของเว็บ ใช่ไหม?

ออฟไลน์ Satanic za'

สวัสดีปีใหม่ครับผม

รออ่าน fiesta และ altis เช่นกันจ้า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาปูเสื่อรอกันเลยครับ
และอย่าลืมพักผ่อนบ้างนะครับ สุขภาพจะได้แข็งแรง ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สวัสดีปีใหม่พี่จิมมี่ ทีมงาน Headlightmag และเพื่อพ้องน้องพี่ชาวบอร์ดทุนท่านครับ

รออ่านรีวิวและส่งกำลังใจให้ทุกท่านเช่นเคยครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาคอยติดตามพี่จิมมี่ครับผม ^_^

ออฟไลน์ kritphakhin

รออ่านครับ

ออฟไลน์ boyce

สุขขี มีเงินใช้มาก ๆ
สุขภาพดี ชีวีเบิกบาน กันทุกท่านนะครับ  ;D
..
รอชมเสมอครับ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
สวัสดีปีใหม่พี่จิมมี่และทีมงานด้วยครับ

ติดตามผลงานอยู่ สู้ๆนะครับ ^^