ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพรถงาน Auto Guangzhou จาก Carview.jp แบบสบายๆ ตาครับ  (อ่าน 6172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside

ถึงจะผ่านมาหลายวันแล้ว แต่ก็ยังประทับใจรถหลายๆ รุ่นในงานอยู่ครับ
ที่จริงถ้าไม่ใช่วันสำหรับสื่อมวลชน ผมว่างานมอเตอร์โชว์ของประเทศจีน คนมันเยอะจนล้นเกินไป
ถ่ายรูปอะไรไม่ได้เลยครับ Carview ของญี่ปุ่นได้ถ่ายภาพออกมาให้ดูสบายๆ ตา อาจจะดูไม่
ละเอียดยิบเหมือนกับที่พวกสื่อจีนชอบถ่าย แต่ก็ดูเป็นอะไรที่เรียบง่ายสบายตาดีครับ ดูกันแค่ภายนอก
แบบชัดๆ

Re: ภาพรถงาน Auto Guangzhou จาก Carview.jp แบบสบายๆ ตาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:11:11 »

หลังจากที่ได้ยินข่าวของพี่จิมมี่่ว่าตกลงแล้ว All-new Sonata กำลังจะมา มันเป็นอะไรที่น่ายินดีมากจริงๆ ครับ ที่
Hyundai จะได้นำรถธงระดับโลกของตัวเองมาเปิดตลาดในบ้านเรา ไม่ใช่ Sonata รุ่นเก๋ากึ๊กแบบที่ผ่านมา เพราะ
รุ่นใหม่ ออกแบบมาให้เป็นเรือธงของค่ายจริงๆ

Sonata นั้น ดูดีมากๆ ทั้งในภาพและตัวจริงครับยืนยัน ใครที่เบื่อ Camry / Teana / Accord ที่ขับกันให้ดาษดื่น
Sonata ใหม่นี่แหล่ะ เป็นอะไรที่โดดเด่นสุดๆ จนรุ่นอื่นๆ ดูจืดไปทุกๆ รุ่น

Re: ภาพรถงาน Auto Guangzhou จาก Carview.jp แบบสบายๆ ตาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:19:39 »

รถสปอร์ตซีดาน 3 ประตู Zelas ที่ Toyota นำมาขายในจีน หรือรุ่น Scion tC ใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวไป
ในปีเดียวกันที่อเมริกา Zelas นั้นดูสปอร์ตมากทั้งภายในและภายนอก เครื่องยนต์ 2.5L 2AR-FE
มีเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด กับธรรมดา 6 สปีดเช่นกัน กำลัง 180 แรงม้า แรงบิด 173 ขนาด
4,420x1,796x1,415 wheelbase 2,700 น้ำหนัก 1,387-1,407 กิโลกรัม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:28:23 »
มี Toyota E'Z อีกคัน แต่จะข้ามมาที่ Sunny จาก Nissan ก่อน งานนี้
Carview ไม่ได้ถ่าย Honda, Mitsubishi, Mazda มานะครับ คงเพราะทั้งสามค่ายนี้
ไม่มีอะไรใหม่ๆ

สื่อญี่ปุ่นก็สนใจเจ้า Sunny กันมากครับ มีดาวติดไว้ที่หน้าอัลบั้มรูปเลย

สำหรับ Sunny นั้นเป็นรถที่สวยสม class ของมันคือ B segment และออกแนว Family ด้วย
ใบหน้าดูใสๆ ซื่อๆ แบบนี้ คนอารมณ์ใสๆ คงจะชอบกันล่ะครับ ในขณะเดียวกันตัวกันชนยังดูมี
อารมณืขึงขังแฝงอยู่ เพราะปากมันบึ้ง (555) ส่วนด้านหลังสบายใจได้ เพราะมันสวย และสวย
แบบรถใหญ่ด้วย งานนี้ถือว่า Nissan ให้เกิน ไม่ได้ให้ขาด แต่ก็แล้วแต่คนครับ มีคนชอบ ไม่ชอบ
ปะปนกันไป

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:36:31 »

Teana Minor Change นั้น จะบอกว่ามี 2 โฉมนะครับ โฉมในภาพนี้ คือโฉมหรูสุด มีทั้งหมด 3
เกรด นั่นคือ 2.5L XV , 2.5L XV VIP, และ 3.5L XV VIP ถ้าโฉมนี้มาบ้านเรา น่าจะขายดีที่สุด
เพราะหน้าตาอารมณ์คล้ายๆ รุ่นปัจจุบัน คือ ดูสมบูรณ์แบบที่สุดแล้ว ส่วน อีกโฉมนึงนั้น
carview ไม่ได้ถ่ายมา แต่มีรูปจากที่อื่นมาให้ครับ

ซึ่งโฉมนี้ เป็นโฉมที่เคยเอามาลงใน HLM แล้วโดนด่าว่าอุบาทส์ที่สุด ซึ่งสำหรับโฉมนี้ น่าจะถือว่า
เป็นโฉมสปอร์ต แต่เป็นรุ่นที่ถูกระดับล่าง ของในจีนครับ โดยจะมีทั้งหมด 4 เกรด นั่นก็คือ
2.0L XE, 2.0L XL, 2.0 XL-Navi, 2.5L XL, และ 2.5L XL-Navi

ซึ่งลองทายเล่นๆ กันดูสิครับ ว่าโฉมไหนจะได้มาบ้านเราเอ่ย ???  :D หรือว่าจะมาทั้งคู่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:46:06 »
Chevrolet นั้นพา Spark หรือร่างจำแลงของเจ้า Skids ฝ่าย Autobots จาก Transformers มาร่วมแจมในงานด้วย

แต่ดูแล้วจะเป็น Skids หลังจากถูก Decepticons รุมยำมากกว่า หน้าตาถึงได้บู้บี้ขนาดนั้น เพราะไม่เหมือน Skids คนเดิมเท่าไหร่ (...โธ่ น่าจ๋งจ๋านจัง)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:52:15 »
Toyota ยังเปิดตัวรถอีกรุ่น ซึ่งสรุปแล้ว Toyota บอกว่าเป็น China Premiere ทั้งสองรุ่น
ปัทโธ่ มันรุ่นที่เคยเปิดตัวกันมาแล้วนี่นา อย่างรุ่นนี้ ก็ืคือ Toyota Corolla Verso ในตลาดยุโรปนี่เอง

Toyota E'z ครับ

หน้าตาของ E'z อาจจะถูกใจ ไม่ถูกใจใครก็แล้วแต่ แต่ทรวดทรงองค์เอว สมส่วนดีใช้ได้ และเหมาะกับรถครอบครัวดี
ส่วนภายในนั้น อย่างที่เคยถ่ายภาพมา ไม่ถูกใจค่อนข้างมาก เพราะดูมันเรียบเฉย ธรรมดา จนดูเหมือนตกยุคเกินไป
...แย่จัง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:54:23 »
จบแล้วครับ Carview.jp ถ่ายรูปรถญี่ปุ่นมาไม่เยอะเท่าไหร่เลย ส่วนใหญ่หนักไปทางรถจีนซะมากกว่า
ก็รถจีนมันน่าตื่นตาจริงๆ น่ะสิ ตื่นตาในเรื่อง การออกแบบๆ ใหม่ที่แปลกๆ การลอกเลียนแบบ การดัดแปลง
ถึงจะดูน่าต่อว่า แต่ก็ดูมีรสชาติดี ปิดท้ายด้วย สาวน้อยนางสองนี้ครับ

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 15:23:09 »
sonata โฉมนี้สวยมากๆเลยครับ
ต้องมาลุ้นกันว่าจะถูกกว่า Tucson หรือเปล่า

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 16:06:49 »
ผมชอบ Sonata ครับ สวยมากๆ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 16:33:45 »
ฮุนได ยุคใหม่งามงด

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:05:01 »
sonata สวยสุด ๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:25:14 »
YF โดนใจมากกกกกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:32:20 »
Sonata สวยจริงๆครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:43:06 »
Sonata จะมาเหรอครับ แง้ๆๆๆๆๆๆ เอาไงหละทีนี้

พับโครงการรถดีเซลล์ไว้ก่อนดีมั๊ย เหลือเงินไว้ใช้อีโขแน่
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:54:30 »
Sonata สวยจริงๆครับ

จริงๆผมไม่ค่อยมองรถเก๋งสักเท่าไหร่

เพราะส่วนตัวชอบลุย เลยจะออกไปทาง SUV PPV ซะมากกว่า

แต่พอเห็น Sonata ตัวนี้เล่นเอาแทบจะเบนเข็มเรือไม่ทัน ;D

ผมว่าที่จะมาไทย ถ้ากดราคาได้สัก1.5m หรือถ้าให้ดี 1.4m ได้ในตัวล่างสุด

มันน่าจะขายดีพอควรเลยนะ เพราะเท่าที่ดูภายในออกแบบได้หรูพอควรเลย [เห็นครั้งแรก นึกว่าภายใน Lexus]

และที่สำคัญ ถ้าออฟชั่นเต็มเม็ดแบบ tucson  ;D

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 18:06:30 »
sonataรูปแรกเห็นนึกว่าE-class.... :P

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 18:07:57 »
Sonata บอกได้คำเดียวว่าสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 20:06:34 »
ชอบ Sonata จัง ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:06:30 »
เห็น Sonata แล้วอยากให้มาไวๆ