ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่กำลังตั้งหน้าตั้งตา รออ่าน Full Review Altic MC ยกมือขึ้น  (อ่าน 8104 ครั้ง)

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
อิอิ ผมแหละคนนึงครับ  ;)

รออ่านตัว 2.0 อยู่จร้า  :o

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ขอแอบยกด้วยคนครับ อิอิ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
กดดันกันเข้าไป ;D

ผมก็รอด้วยครับ

ปล. ชอบลักษณะการใช้ภาษาครับ บางสื่อใช้แบบวิชาการมาก
ไปอ่านแล้วเบื่อนิดๆ(ความคิดเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เย้ รอด้วยครับ
เชื่อว่า ถ้ามาเมื่อไหร่ ถึงคนในบอร์ดนี้จะไม่ค่อยคลิ๊กกัน (เพราะชอบดูกันแต่รถแพงๆ)
แต่ในหน้า review คนทั่วไป คงจะคลิ๊กเข้ามาจากทาง Google กันกระจายยยย

ออฟไลน์ gatasila

รถแพงๆผมไม่ค่อยดูครับ ยังไงคงไม่มีปัญญาเป็นเจ้าของ(เกิน1.4ล้านขอบาย)
อ่านแต่รีวิวรถญี่ปุ่นส่วนมาก ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ความจริงข้อนึงก็คือ พอทำรีวิวรถแพงๆมา ก็ไม่ค่อยจะดูกัน
เนื่องจาก คิดว่ามันแพง เกินเอื้อม ไม่มีปัญญาซื้อ อ่านไปไม่มีประโยชน์

ก็อยากจะบอกว่า ไอ้ที่ตั้งใจทำมาหนะ ก็ตั้งใจทำกันทุกคัน
ใช้มาตรฐานเหมือนกัน เดียวกัน รถจะถูกหรือแพง ก็ต้องทำการทดลอง แบบเดียวกัน
สิ่งที่อยากให้คุณได้อ่านกันคือ สิ่งที่จะบอกให้รู้ว่า ทำไมมันแพง
แพงแล้วมันดีสมราคาไหม รถหรูบางคัน ซื้อรถญี่ปุ่นมาใช้ยังจะดีเสียกว่า
รถหรูบางคัน ก็ต้องเอาขึ้นหิ้งไว้จริงๆ แต่รถหรูบางคัน ก็สมราคา และควรค่ามากๆ
ที่จะจ่ายเงินเพื่อเป็นเจ้าของมัน

ดังนั้น ทำรีวิวมาให้อ่านกัน ก็ช่วยกันอ่านหน่อยเถอะครับ
จะรถถูกรถแพงหนะ เพราะถ้าคุณช่วยกันอ่าน คุณก็จะได้ความรู้
บริษัทรถระดับพรีเมียม เขาก็เห็นว่า คนสนใจรถเขาพอสมควร
เขาก็จะได้ส่งรถมาให้เราทดลองกันอีกไงครับ

--------------------------

รีวิว อัลติส ไมเนอร์เชนจ์ คืบหน้าไปกว่าเดิมเยอะ ส่วนของ รูปนั้น เสร็จหมดแล้ว
เหลือแต่บทความ ในส่วนการทดลองขับ และภายในห้องโดยสาร กับ สรุป
ถ้า 3 รายการนี้ จบได้ ก็คือ เสร็จ ครับ จะพยายามทำให้เร็วที่สุดเท่าที่ทำได้

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
ส่งแรงใจไปให้นะครับ  8)

ผมคิดว่าถ้าเป็นเราๆ กันเองในบอร์ด น่าจะอ่านทุกๆ review ของ HLM เหมือนๆ กันไม่ว่าจะรุ่นถูกหรือรุ่นแพง
เพียงแต่ อาจจะพยายามอ่านแบบละเอียดหน่อย กับอ่านแบบพอทราบข้อมูลหน่อย ตามรสนิยมความสนใจของแต่ละคน
ส่วน review ไหนจะได้รับความนิยมถล่มทลาย นอกเหนือจากมีอะไรให้คุยกันมากมายจนต้องเข้ามาอ่านซ้ำบ่อยๆ แล้ว
ก็น่าจะอยู่ที่ความนิยมของรถรุ่นนั้นๆ ของคนทั่วๆ ไปนอกบอร์ดด้วย เพราะ review ของพี่ Jimmy มันขึ้นมาใน google ง่ายดี

ยิ่งรถคันนึงเป็นที่สนใจมากๆ และยอดขายดีกว่ารถอีกคันนึงเป็นสิบๆ เท่า โอกาสที่ review ในเน็ตของรถรายแรกนั้นจะมีคนเข้ามา
อ่านมากกว่ารถอีกคันเป็นสิบๆ เท่าก็เป็นไปได้เหมือนกัน และความต้องการของคนอ่านอาจจะไม่เพียงพอแค่หนึ่ง review  
แต่อาจต้องการถึง สอง สาม และ สี่ ไม่ว่าจะเป็น review แนว vs รุ่นต่อรุ่นของตัวมันเอง หรือ vs กับรุ่นอื่นในคลาสเดียวกัน หรือ แบ่ง
review เป็นแต่ละเครื่องยนต์ที่รถรุ่นนั้นๆ ใช้ อย่าง Corolla ก็อาจแบ่งได้ถึง สาม review แบบลงลึงในรายละเอียดของแต่ละสเป็ค แต่ละ
เครื่องยนต์ ซึ่ง คนที่เป็นผู้เชี่ยวชาญเองอาจจะมองว่ารายละเอียดมันไม่ได้เยอะขนาดนั้นและไม่น่าจะน่าสนใจอะไร แต่ส่วนตัวผมเชื่อว่า
คนทั่วๆ ไปในเว็ป น่าจะนิยมชมชอบกันมากพอดู ผมเห็นว่าเรื่องแบบนี้มีในต่างประเทศมานานแล้ว และตอนนี้สื่อไทยบางสื่อก็เริ่มทำแบบนี้
แล้ว และผมก็ชอบมันมากเลย ยิ่งได้อ่าน ก็ยิ่งสนุกครับ
(ps ที่จริงของพี่Jimmy มันก็แทบจะครบทุกอย่างใน review เดียวแล้วล่ะครับ)  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 16:24:32 โดย ned »

ออฟไลน์ udis

ผมชอบอ่านรถแพงๆนะ อย่างน้อยชีวิตนึง ผมก็อยากเลือกรถแพงๆดูซักครั้ง
มือหนึ่ง มือสองก็สุดแล้วแต่อนาคต
โดยที่มันต้องคุ้มค่ากับความต้องการของเราและเงินที่เก็บมาจริงๆครับ
ยิ่งอ่านคุณ J!MMy รีวิวก็ทำให้รู้อะไรอีกมากขึ้น หาอ่านยากนะครับ ผมต้องชอบเว็บนี้สุดๆครับ

ส่วน Altis ผมก็รออ่านครับ แต่คงไม่ได้ตื่นเต้นเท่าไหร่ เนื่องจากไม่มีอะไรใหม่ๆให้น่าสนใจครับหรือเรียนรู้ครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

รอติดตามอยู่ครับ อ่านหมดครับไม่ว่าจะรถถูกรถแพง แต่ถ้าเป็นรถที่สนใจก็หลายรอบหน่อย5 5 5 เคยอ่านมากสุดจำได้ประมาณ 10 ครั้งต่อรีวิวกับรีวิวที่สนใจ
ยังไงก็ติดตามผลงานต่อไปครับ

ผมชอบอ่านรถแพงๆนะ อย่างน้อยชีวิตนึง ผมก็อยากเลือกรถแพงๆดูซักครั้ง
มือหนึ่ง มือสองก็สุดแล้วแต่อนาคต
โดยที่มันต้องคุ้มค่ากับความต้องการของเราและเงินที่เก็บมาจริงๆครับ
ยิ่งอ่านคุณ J!MMy รีวิวก็ทำให้รู้อะไรอีกมากขึ้น หาอ่านยากนะครับ ผมต้องชอบเว็บนี้สุดๆครับ

ส่วน Altis ผมก็รออ่านครับ แต่คงไม่ได้ตื่นเต้นเท่าไหร่ เนื่องจากไม่มีอะไรใหม่ๆให้น่าสนใจครับหรือเรียนรู้ครับ

จะบอกว่า สำหรับผม ผมกลัวที่สุดว่าพอได้ขับรถแพงๆ perfect ! แล้วจะเริ่มรู้สึกเบื่อรถตลาดทั่วๆ ไปครับ
จากเดิมที่เราเคยตื่นเต้นมากๆ กับรถในระดับราคาต่ำกว่า 1,000,000 ทั้งหมด ไปๆ มาๆ มันจะ
รู้สึกเฉยๆ ไปหมด เช่น พอได้ขับ Golf GTi หรือ BMW รุ่นเจ๋งๆ ทั้งหลาย อีกหน่อย ก็คงต้องซื้อรถระดับแบบนั้น
ขึ้นไปเท่านั้น ผมยังชื่นชอบความรู้สึกที่ตื่นเต้นกับรถทุกๆ คันที่เปิดตัวในตลาดอยู่ ไม่ว่าจะถูกหรือแพงหน่อย
และผมยังต้องการขับรถถูกๆ กระป๋องๆ บ้าง (นิดนึง) รถระดับกลางๆ บ้าง (เยอะหน่อย) และรถระดับแพงๆ (ขับได้แต่อย่าเยอะเกิน)
เพื่อรักษาระดับฮอโมนความตื่นตัวในรถทุกๆ รุ่น ทุกๆ ระดับไว้ อิอิอิ สรุปแล้วผมเป็นคนนึงที่ชอบรถบ้านๆ มากล่ะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เป้ยกสองมือเลยพี่
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ printpi

• **
เอาเฟียสต้าก่อนนะได้โปรด
อยากอ่านรถใหม่ All new ก่อน
Altis MC ได้ไหมอ่า

เบาๆ

ออฟไลน์ devilwingzx

อันนี้ผมก็เป็นครับคนนึงเอิ๊กๆ ข้อเสียของการขับรถแพงๆ อารมมันต่างกันจริงๆครับ พอจะออกรถใหมแต่ละคันนี่ค่อนข้างคิดมากเลย ตอนนี้กำลังมองหารถขนาดกลางซักคันครับ ตอนแรกมองดูโตโยต้าพรีอุสไว้ ตอนนี้ก็ย้ายไปมอง new civic ละครับ อยากเห็นตัวจริงกับทดลองขับไวไวจัง ขับแต่รถของแม่ตอนนี้ อยากได้รถเป็นของตัวเองซักคัน แต่ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเข้าตาเท่าที่ควรเลยครับแงแง รออ่านรีวิวอัลติสอยู่นะครับพี่จิม *-*

จะบอกว่า สำหรับผม ผมกลัวที่สุดว่าพอได้ขับรถแพงๆ perfect ! แล้วจะเริ่มรู้สึกเบื่อรถตลาดทั่วๆ ไปครับ
จากเดิมที่เราเคยตื่นเต้นมากๆ กับรถในระดับราคาต่ำกว่า 1,000,000 ทั้งหมด ไปๆ มาๆ มันจะ
รู้สึกเฉยๆ ไปหมด เช่น พอได้ขับ Golf GTi หรือ BMW รุ่นเจ๋งๆ ทั้งหลาย อีกหน่อย ก็คงต้องซื้อรถระดับแบบนั้น
ขึ้นไปเท่านั้น ผมยังชื่นชอบความรู้สึกที่ตื่นเต้นกับรถทุกๆ คันที่เปิดตัวในตลาดอยู่ ไม่ว่าจะถูกหรือแพงหน่อย
และผมยังต้องการขับรถถูกๆ กระป๋องๆ บ้าง (นิดนึง) รถระดับกลางๆ บ้าง (เยอะหน่อย) และรถระดับแพงๆ (ขับได้แต่อย่าเยอะเกิน)
เพื่อรักษาระดับฮอโมนความตื่นตัวในรถทุกๆ รุ่น ทุกๆ ระดับไว้ อิอิอิ สรุปแล้วผมเป็นคนนึงที่ชอบรถบ้านๆ มากล่ะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ที่จริงผมก็อ่านหมดแหละครับทุกรีวิว โดยเฉพาะรถแพงๆ
เพราะเราคงไม่มีโอกาสซื้อมาใช้

ปล.มานั่งรอAltisด้วยคนครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
อยากอ่าน รีวิว honda city อะครับ  น่าจะมี คลิป ขับใน youtube ด้วย

• **
ผมก็รออ่าน รีวิว ครูซ แบบเต็ม ด้วยนะครับ
รออยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Cruze ก็บอกแล้วอะครับว่า คงต้องรอหลังกุมภาพันธ์ และเผลอๆ ถ้าจะลุยให้เสร็จหมด อาจต้องรอถึงกลางปีกันเลยทีเดียว

Altis MC จะออกก่อนครับ ใกล้เสร็จแล้ว

แต่จะมีตัวนึง ออกเร็วกว่า Altis ตัดหน้ากันเลย First Impression

พรุ่งนี้รออ่านนะครับ อิอิ

• **
ขอบคุณครับผม
พรุ่งนี้จะรออ่านนะครับ

ออฟไลน์ ornganya

• Newbie
  • *
 :-* :-* :-* :-* :-*รอ อัลติส ไมเนอร์เชนจ์ อยู่นะคะ :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ best

รออ่านครับผม  :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ chakapun

• Newbie
  • *
ผมขอยกมือกดดันอีกคนครับ 555
ใครสนใจเล่นหุ้นลองเข้ามาอ่านใน Blog ของผมนะครับ
          http://chakapun.blogspot.com/

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าอยากดูงานศิลปะดีๆ ก็อย่าเร่งกันมากเลยครับ เพราะ เดี๋ยวงานจะออกมาไม่ perfect
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Symbian

• **
มารอ........ทั้งเช้า ทั้งเย็น  ;D

อย่างใจจดใจจ่อ  ::)

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
รอเหมือนกันครับ

ส่วนที่พี่ จิม ทำ ผมอ่านหมดนะ
เพียงแต่ว่า ละเอียดแค่ไหนเท่านั้นที่จะอ่านจ้า

ทำมาเยอะๆครับ ติดตามอ่านหมดครับ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
... แล้วแต่คุณ J!mmy และทีมงานจะเห็นสมควรครับ
ติดตามอ่านทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ได้อะไร ๆ เยอะดีครับ
ขอบคุณทุก ๆ Review คุณภาพครับ

ออฟไลน์ praphan

• **
รอครับ

ออฟไลน์ nemo13

• Newbie
  • *
รออ่านเหมือนกันครับ 

แต่คงเปลี่ยนใจไม่ทันแระ

เพราะว่าจะได้รถวันที่ 20 นี้แล้ว  หุหุ