ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นกล้วย กับ ตอย รีวิว รถครับ  (อ่าน 7370 ครั้ง)

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
อยากเห็นกล้วย กับ ตอย รีวิว รถครับ
« เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 06:35:52 »
ปีใหม่ก็แล้ว นี้ก็จะเข้าใกล้ตรุษจีนแล้วครับ
ยังไม่เห็นคลิปรีวิว The Coup Channel by TOYD & BnN เลยครับ
เมื่อไรจะมาให้เห็นครับ
คิดถึงครับ อิอิอิอิ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
Re: อยากเห็นกล้วย กับ ตอย รีวิว รถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 07:16:29 »
ระวังจะเลอะเทะนะฮ่าๆ อาจจะเหมือนตอนที่ไปทดลองขับอัลติสมั้งครับ เหมือนเคยดูคร่าวๆที่ทดลองขับครับ แต่ก็อยากเห็นเหมือนกันครับท่าจะสนุก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากเห็นกล้วย กับ ตอย รีวิว รถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 07:22:41 »
จะรอดไหมเนี่ย?

เหอๆๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 07:35:53 »
ก็น่าจะรอดนะ
ทำไม ฤา

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:31:30 »
จะว่าไป ผมก็อยากเห็นการรีวิวในแบบฮาๆสไตล์พี่กล้วยพี่ตอยเหมือนกันนะครับ
:)

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:31:56 »
แหม

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:34:38 »
ลองดูน้องกล้วย  ;D

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:36:02 »
คงมีอะไรฮาๆๆแน่นอน แบบคิดไม่ถึง....เอาเลยครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:09:02 »
ทำไม ฤา

อยากเห็นคลิปทดลองขับรถที่อเมริกา ของคุณเนยบ้างอ่ะครับ เช่นพวกเช่าต่างๆที่คุณเนยได้สำผัส

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:09:37 »
สงสัยต้องจัดให้ซะหน่อยละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:43:17 »
ทำไม ฤา

อยากเห็นคลิปทดลองขับรถที่อเมริกา ของคุณเนยบ้างอ่ะครับ เช่นพวกเช่าต่างๆที่คุณเนยได้สำผัส

ทำคงยากล่ะครับ
ทั้งถ่ายเอง พูดเอง ขับเอง แถมยังไม่มีที่ตัดต่ออีกต่างหาก
สภาพถนนในเมืองที่นี่ก็ไม่อำนวย ขึ้นฟรีเวย์ทีก็ยาวไปออกนอกเมืองนู่น

เดี๋ยวรอกล้วยมาอเมริกา แล้วผมจะเชิญมาทำ The Coup Channel ภาคพิเศษแถบแถบนี้ละกัน

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:43:27 »
อยากชมด้วยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:46:29 »
ผมว่ารอด และ ความคิดเห็นที่หลากหลายตามสไตล์ของแต่ละคนใน the coup เป็นอะไรที่น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 14:22:27 »
จะรอดไหมเนี่ย?

เหอๆๆ

เน่! ทำไมจะไม่รอด?

ทำไม ฤา

ทำคงยากล่ะครับ
ทั้งถ่ายเอง พูดเอง ขับเอง แถมยังไม่มีที่ตัดต่ออีกต่างหาก
สภาพถนนในเมืองที่นี่ก็ไม่อำนวย ขึ้นฟรีเวย์ทีก็ยาวไปออกนอกเมืองนู่น

เดี๋ยวรอกล้วยมาอเมริกา แล้วผมจะเชิญมาทำ The Coup Channel ภาคพิเศษแถบแถบนี้ละกัน

รอตอยด้วยยยยยยยย

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 16:09:15 »
หนอยยยยยย รอดไม่รอดเดี๋ยวรอดู จริงๆแล้วมีความคิดในหัวว่าจะทำอยู่ละ

ละเดี๋ยวไปเจอพี่เนยที่นู่นจะจัดมาหลายๆเทป หลายๆคัน ถ้าว่างพอและสามารถทำได้นะ หิหิ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 16:16:34 »
หนอยยยยยย รอดไม่รอดเดี๋ยวรอดู จริงๆแล้วมีความคิดในหัวว่าจะทำอยู่ละ

ละเดี๋ยวไปเจอพี่เนยที่นู่นจะจัดมาหลายๆเทป หลายๆคัน ถ้าว่างพอและสามารถทำได้นะ หิหิ

Clip VDO รีวิว อันต่อไปสลับให้ พี่จิมมี่ กับพี่แพนไปด้านหลังแทน  ;D ;D ;D เช็คๆ เอาต์ สนุกแน่เลย 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 17:37:09 »
มันไม่ง่ายขนาดน้านนนนนนน

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 21:53:29 »
เอ้าเอ้า มากันทั้งกล้วยทั้งตอยด์นั่นแหละ

เตรียมรถไว้ให้แล้ว
Audi A3

Mazda 3 2.0 4 ประตู และ 2.5 5 ประตู

BMW 328xi อันนี้ไม่ใหม่หรอกแต่ว่ามันขับสี่ ทำคลิบวิ่งเล่นบนหิมะน่าจะดี หรือจะเอาขับสองมาวิ่งประกบกับ Volvo S40 2.4 ที่ทำให้พี่อยากได้มาครอบครอง แต่พอกลับไทยดันมีแต่ 2.0 ไร้แรง

MINI Cooper Convertible อันนี้แย่ตรงที่เป็นรุ่นแรกเลย ไอ้ที่มีมาตรวัดระยะเวลาเปิดประทุนนั่นแหละ

็Honda Insight Hybrid จะได้รู้ว่าทำไมมันถึงด้อยกว่า Prius  เพราะเราสามารถเช่า Prius มาวิ่งประกบด้วยได้เลย ฮ่าฮ่าฮ่า

Nissan Sentra กำลังจะตกรุ่นแล้้ว รถหน้าตาตลกดูคันเล็ก แต่ขับแล้วมีชีวิตชีวามาก

แล้วถ้าอยากลอง Toyota Tacoma Pickup ด้วยก็ได้
รถกระบะเหมือนวีโก้ขยายร่าง กระทะล้อเหล็กดูธรรมดา แต่พอขึ้นไปนั่ง เบาะปรับไฟฟ้า มีกล้องมองหลัง และ Traction Control พุ่งเป็นธนูเลยทีเดียว

ถ้าอยากได้แปลกกว่านี้ ต้นทุนจะสูงอีกหน่อยแต่หาได้ไม่ยาก
ถ้าสองคนมาครบ เดี๋ยวจะลอง Porsche ไปให้สักคัน สปอนเซอร์ให้เอง

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 22:01:50 »
สุดยอด
งันผมขอรอดูนะครับ
สู้ๆ ครับ
อิอิอิอิ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 23:52:47 »
ต้องรอดูครับ อิอิ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 05:50:41 »
เอ้าเอ้า มากันทั้งกล้วยทั้งตอยด์นั่นแหละ

เตรียมรถไว้ให้แล้ว
Audi A3

Mazda 3 2.0 4 ประตู และ 2.5 5 ประตู

BMW 328xi อันนี้ไม่ใหม่หรอกแต่ว่ามันขับสี่ ทำคลิบวิ่งเล่นบนหิมะน่าจะดี หรือจะเอาขับสองมาวิ่งประกบกับ Volvo S40 2.4 ที่ทำให้พี่อยากได้มาครอบครอง แต่พอกลับไทยดันมีแต่ 2.0 ไร้แรง

MINI Cooper Convertible อันนี้แย่ตรงที่เป็นรุ่นแรกเลย ไอ้ที่มีมาตรวัดระยะเวลาเปิดประทุนนั่นแหละ

็Honda Insight Hybrid จะได้รู้ว่าทำไมมันถึงด้อยกว่า Prius  เพราะเราสามารถเช่า Prius มาวิ่งประกบด้วยได้เลย ฮ่าฮ่าฮ่า

Nissan Sentra กำลังจะตกรุ่นแล้้ว รถหน้าตาตลกดูคันเล็ก แต่ขับแล้วมีชีวิตชีวามาก

แล้วถ้าอยากลอง Toyota Tacoma Pickup ด้วยก็ได้
รถกระบะเหมือนวีโก้ขยายร่าง กระทะล้อเหล็กดูธรรมดา แต่พอขึ้นไปนั่ง เบาะปรับไฟฟ้า มีกล้องมองหลัง และ Traction Control พุ่งเป็นธนูเลยทีเดียว

ถ้าอยากได้แปลกกว่านี้ ต้นทุนจะสูงอีกหน่อยแต่หาได้ไม่ยาก
ถ้าสองคนมาครบ เดี๋ยวจะลอง Porsche ไปให้สักคัน สปอนเซอร์ให้เอง

น่าสนใจมากกกครับ

ปล.รีวิวของผมที่ดองอยู่ 2 คัน จะพยายามเข็นออกมาให้อ่านกัน อย่างช้าที่สุดก็น่าจะเป็นมิถุนายนนี้...

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 14:21:45 »
เฮ้ยย เนย...

ตกลงนี่ไปเรียน ป.โท หรือไปเทสต์รถวะเนี่ย

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 14:26:18 »
ปริญญาโทด้านการบริหารจัดการ

ก็เลยบริหารจัดการเวลาตัวเองให้ไปขับรถเล่นซะก่อน..

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 22:12:41 »
ดีครับ  อยากเห็น