ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลทางกฎหมายแบบสอดแทรกในกระทู้ที่เกี่ยวข้องครับ  (อ่าน 14478 ครั้ง)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากการใช้รถใช้ถนนทุกวันนี้น้อยคนครับที่จะรู้ในเรื่องของกฎหมาย ในทุกๆเรื่อง ซึ่งบางครั้งเราก็ไม่รู้หรอกครับว่าสิ่งที่เราทำมันผิดด้วยหรือ
บางทีบางกระทู้ก็อาจจะเกี่ยวข้องกับกฏหมายไม่ทางตรงก็ทางอ้อม หรืออย่างบางกรณีที่เกี่ยวกับอุบัติเหตุ ถ้าพอที่จะเป็นไปใด้
และไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป ผมอยากให้มีเพื่อเป็นวิทยาทาน ไม่ต้องบอกขนาดละเอียดมากก็ใด้ครับเดี๋ยวจะเครียดซะเปล่าๆ
เอาแค่ประดับความรู้ก็พอครับ