ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ Fiesta แต่ไปดูศูนย์ Ford ทั้งเล็ก เก่า โทรม ..  (อ่าน 6826 ครั้ง)

ออฟไลน์ siripod

• Newbie
  • *
ชอบ Fiesta แต่ไปดูศูนย์ Ford ทั้งเล็ก เก่า โทรม ..
ศูนย์ก็เหมือนจะเช่าพืื้นที่ของอาคารอีกที ไม่ใช่เป็นอาคารของ Ford เอง
ต่างจากรถเจ้าตลาดยี่ห้ออื่น
ศูนย์ก็ดูเล็กๆ จะรองรับงานบริการได้ทันเหรอครับ ...
หรือเพราะที่ผ่านมาขายไม่ค่อยดี ก็เลยไม่ได้ขยับขยายอะไร

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
Re: ชอบ Fiesta แต่ไปดูศูนย์ Ford ทั้งเล็ก เก่า โทรม ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 22:53:15 »
ศูนย์เล็กๆ ผมกลับชอบนะ  เพราะเดินไปดูได้  ไปคุยกับช่างได้  เหมือนเราเข้าอู่ทั่วไปนี่แหละ

ขอให้ช่างเก่งๆก็พอ

ออฟไลน์ vellcap

Re: ชอบ Fiesta แต่ไปดูศูนย์ Ford ทั้งเล็ก เก่า โทรม ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 23:55:47 »
ศูนย์เล็ก เก่า ไม่ว่า ขอแค่บริการดีก็พอแล้วครับ งานดีก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 23:59:17 »
ก็....นะ ครับ
ไม่ใช้ว่าแค่รถดีอย่างเดียว แล้วจะขายได้

เอาเข้าจริง เรื่องศูนย์บริการ อะไหล่ ราคาค่าบำรุงรักษา และราคาขายต่อ ก็เป็นปัจจัยที่ทำให้ลูกค้าส่วนใหญ่เลือกซื้อรถ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 00:04:16 »
1. จะให้เป็นธรรม กรุณาระบุโชว์รูมที่คุณไปดูด้วยครับ ไม่ใช่เขียนมาลอยๆ

ที่นี่ ไม่ใช่พันทิบดอทคอม และเราต้องการหลักฐานที่จะยืนยันอ้างอิงทุกอย่าง โดยละเอียด
อยากจะใส่ไฟ อยากจะเขียนระบายได้อย่างใจ เชิญที่พันทิบดอทคอมเถิดครับ

2. ถ้าดูแล้ว มันเล็ก มันแค ไม่ไว้ใจ
ก็ย้ายไปดูศูนย์อื่นสิครับ ไม่เห็นจะยาก

จริงไหม?

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 00:51:34 »
ศูนย์กระบี่บ้านผมโครตเล็กเลย เล็กกว่าเต๊นส์รถฝั่งตรงกันข้ามซะอีก  ;D ;D ;D แต่จะบอกให้ว่าปล่อยเฟียสต้าไป 60 กว่าคันแล้ว รวมทั้ง Ranger ตอนเดียว 4x4 ยอดขายสูงสุดในภาคใต้นะนั่น  ;D ;D ;D

แต่ดีอย่างช่างเก่งๆหลายคน  แต่ก็มีช่างฝึกงานหลายคนเช่นกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 01:12:44 »
1. จะให้เป็นธรรม กรุณาระบุโชว์รูมที่คุณไปดูด้วยครับ ไม่ใช่เขียนมาลอยๆ

ที่นี่ ไม่ใช่พันทิบดอทคอม และเราต้องการหลักฐานที่จะยืนยันอ้างอิงทุกอย่าง โดยละเอียด
อยากจะใส่ไฟ อยากจะเขียนระบายได้อย่างใจ เชิญที่พันทิบดอทคอมเถิดครับ

2. ถ้าดูแล้ว มันเล็ก มันแค ไม่ไว้ใจ
ก็ย้ายไปดูศูนย์อื่นสิครับ ไม่เห็นจะยาก

จริงไหม?

เห็นด้วยครับพี่จิม ผมว่าท่าน siripod น่าจะระบุออกมาเลยนะครับ เพราะว่าผมก็ใช้ fiesta และก็ออก ศุนย์ที่พราม 2 ครับ โดยส่วนตัวผมก็ว่ามันเล็กกว่าศุนย์ของเจ้าตลาดครับ (ตอนไปรับรถยังมีการขับรถเลยศูนย์ด้วยครับ 555+) แต่อย่างน้อยผมสามารถที่จะคุยกัย sale แล้วก็ช่างได้ครับแม้ว่าช่างท่านนั้นจะยังไม่ทรายเกี่ยวกับ product fiesta มากนักแต่ผมก็ OK กับศูนย์นะแต่จะมีติดก็บางเรื่องเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 01:50:02 »
สำหรับส่วนตัว ก็เคยเจอศูนย์ที่ดูเก่าๆ โทรมๆ ของฟอร์ดมาเหมือนกัน แต่ไม่ขอเอ่ยแล้วกันนะครับ
ก็ถ้าใครอยู่เว็บบอร์ดนี้เป็นเวลาหนึ่งปี ต้องรู้แน่นอน เพราะเคยบ่นไปแล้ว 555

แล้วก็เลยไปดูฟอร์ดศูนย์อื่นแทน สุดท้ายก็ไปออกกับศูนย์ที่ศรีนครินทร์ ก็คนละเรื่องเลยนะ 55
ไม่เก่า ไม่โทรมมาก แถมพ่วงโชว์รูมมาสด้า และเซอร์วิส Volvo ด้วยอีกแหนะ

มันมีเยอะ ถ้าไม่ถูกใจศูนย์ไหน ก็ลองไปดูศูนย์อื่นๆไปเถอะครับ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 01:56:09 »
รถคันนึงนั้น อยู่กับเรา 363 วัน ส่วนอีก 2 วัน ไปเช็คระยะที่ศูนย์  (ใช้รถปีละ 20,000 โล)  คิดเวลาที่อยู่ที่อู่เป็น 0.0055 เปอร์เซ็น

เท่านี้น่าจะพอบอกได้แล้ว ว่าคุณควรให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากัน

แล้วอู่โชห่วยข้างทาง  เก่าไหม สภาพดูดีไหม เล็กไหม  ??? แต่ซ่อมรถเก่งชิบหาย  มีถมไป  

ซึ่งทุกวันนี้ รถกี่คันๆที่บ้านผมเอาเข้าอู่โชห่วยหมด  เซฟไปเกินครึ่ง  ผมเลยแคร์รถที่ผมจะใช้ชีวิตอยู่ด้วย  ไม่แคร์ศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 01:59:13 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 01:58:57 »
สำหรับส่วนตัว ก็เคยเจอศูนย์ที่ดูเก่าๆ โทรมๆ ของฟอร์ดมาเหมือนกัน แต่ไม่ขอเอ่ยแล้วกันนะครับ
ก็ถ้าใครอยู่เว็บบอร์ดนี้เป็นเวลาหนึ่งปี ต้องรู้แน่นอน เพราะเคยบ่นไปแล้ว 555

แล้วก็เลยไปดูฟอร์ดศูนย์อื่นแทน สุดท้ายก็ไปออกกับศูนย์ที่ศรีนครินทร์ ก็คนละเรื่องเลยนะ 55
ไม่เก่า ไม่โทรมมาก แถมพ่วงโชว์รูมมาสด้า และเซอร์วิส Volvo ด้วยอีกแหนะ

มันมีเยอะ ถ้าไม่ถูกใจศูนย์ไหน ก็ลองไปดูศูนย์อื่นๆไปเถอะครับ
อิอิ เราเคยไป"ทดลองอัด"มาสด้า 2 Maxx Sport ที่โชว์รูมเดียวกับน้องตอยจนเกือบจองเลยล่ะ แต่ก็เปลี่ยนค่ายซะงั้น
ปล.เรืองมันนานมาแล้ว ตั้งกะเปิดโชว์รูมใหม่ๆ อะไรๆ ยังไม่ลงตัวเลย

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 08:53:23 »
ก็ไปศูนย์อื่นสิครับ ไม่เห็นจะยากอะไรเลย
เผลอๆ ศูนย์เล็กๆ อย่างนี้ ผมยิ่งจะชอบเลยครับ
เพราะผมรู้สึกว่าคนพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็นกันเอง
ไม่ใช่ศูนย์ใหญ่ๆ ที่เซลล์เอาแต่แย่งลูกค้า

ผมก็ไม่อยากมองศูนย์เปลือกนอกนะครับ
ต้องมองภายในที่ช่างเก่งๆ บริการดีๆ ต่างหากครับ

ออฟไลน์ siripod

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:45:12 »
 ผมไปดูศูนย์พระรามสี่ กับ ตากสิน มาครับ
สองที่ใกล้บ้านที่สุด
เคยไปลาดพร้ามโชว์รูมใหญ่กว่า แต่อู่ซ่อมก็ไม่ใหญ่กว่าเท่าไรนัก
นอกนั้นไม่ทราบเหมือนกัน
ทำให้ไม่แน่ใจส่วนบริการ ถึงแม้มันอาจจะไม่เกี่ยวกันโดยสิ้นเชิงสักเท่าไรก็ตาม
แต่ก็อดข้องใจไม่ได้

จริงไหม?

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:42:52 »
ถ้าเริ่มขายได้ดีๆ ศูนย์มันจะใหญ่เอง

ซื้อรถ แล้วแต่คน การให้น้ำหนักชั่งใจ ว่าจะซื้อ เพราะศูนย์บริการ หรือซื้อเพราะชอบในตัวรถ

ส่วนผม ซื้อเพราะชอบในตัวรถ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 13:38:26 »
ลองไปดูศูนย์อื่นสิครับ
พระราม 2 ก็ได้ครับ ไม่เล็ก ไม่ใหญ่(มาก)

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 19:33:32 »
5555 ศูนย์พระราม4 ผมใช้บริการอยู่ด้วย เพราะใกล้ออฟฟิส

ยืนยัน นอนยันเก่าโคตร ยังกะโกดังเก็บของ

แต่!!!!! 

เป็นศูนย์FORD ที่ดีที่สุดศูนย์หนึ่งนะครับ เอาใจใส่ดี ช่างOK