ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากขับรถไล่ล่าสมัยก่อน รถจริง ขับจริง ชนจริง !!  (อ่าน 4411 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เอามาให้ดูครับ เป็นหนังสมัยยุค 80

จะมีรถอะไรบ้างนั้น เชิญชมครับ

เห็นแล้วอยากได้ PG 505 ขึ้นมาทันที  ;D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
น่าจะมี Peugeot 505 ชนกับ Volvo 240 นะ คงฮา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TTL

จากที่ดูในคลิป แล้วรู็ผมรู็้ ้สึกว่า 190E รูปร่างดูลำ้้ สมัยที่สุดในบรรดารถในคลิป

conan_murder

Lancia เร็วมากๆ :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

190E ดูไม่ค่อยเก่าเลยแหะ ดีไซน์เหนือกาลเวลาจริงๆ 20กว่าปีแล้วสินะ   505 สมัยนี้ไม่รู้จะขับแบบนี้ได้อีกไหมเนี่ย - - "

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
หนังฝรั่งเศสหรือครับเบส

ว่าแต่ ยังพอหาดูได้มั้ยอ่ะ ไม่รู้หนังกี่สิบปีแล้ว

คืออยากรู้เนื้อเรื่่องคร่าวๆ น่ะว่าเขาเอารถมาขับแบบนี้ทำไม  ???
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ LimitedEdition

นั่นสิ ดูขับกันแบบไร้จุดหมายมาก ฮ่าฮ่า

Chariot

นี่เป็นฉากเปิดเรื่องเลยนะ

ที่สำคัญ หนังเรื่องนี้ เป็นแนวโรแมนติกดราม่า ไม่มีบู๊ล้างผลาญ ระเบิดกระท่อม เดินป่า ย่างไก่

อยากจะหาหนังตัวเต็มมาดูเหมือนกัน ถ้าใครฟังภาษาฝรั่งเศสออกช่วยทำซับให้ทีครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
505 สมัยนี้ไม่รู้จะขับแบบนี้ได้อีกไหมเนี่ย - - "

ได้ฮะ ยืนยัน

อีกไม่เกิน 5 ปี น่าจะได้เห็น 505DTM โดย Rhinomango ครับ ถ้าทุกอย่างเป็นใจนะ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2011, 14:03:07 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango