ผู้เขียน หัวข้อ: -*-vios minorchange WHEN?-*-  (อ่าน 5531 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
-*-vios minorchange WHEN?-*-
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 20:05:57 »
พอดีอยากทราบ มันมาเมื่อไร
พี่ที่รู้จักเค้าจะออก 1.5 J ABS เร็วนี้
เลยอยากรู้ตัวใหม่ มาเดือนไหน

ได้ของแถม
1.ประกันชั้น 1
2.สเกิร์ต รอบคัน+สอยเลอร์
3.ฟิล์ม lamina รอบคัน
4.sensor 2 จุด+จอ
5.พรม
6.กันสาด
ที่เหลือพวกจิปาถะ

อยากรู้พี่ๆในนี้ที่ออก vios city ได้ของแถมประมาณไหน
แล้ว ศูนย์ไหนดี อันนี้ PM มาก็ได้
รบกวนด้วยครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: -*-vios minorchange WHEN?-*-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 21:03:46 »
ประถกันชั้น 1 ดูด้วยนะ ว่าของที่ไหน แล้วทุนประกันเท่าไหร่ จ่ายคืนยังไง

สเกิร์ต สปอยเลอร์ ไม่จำเป็น แต่ แล้วแต่คนชอบ
ฟิล์ม ลามิน่า จริงหรือเปล่า เอาใบรับประกันมาด้วย
เซ็นเซอร์ 2 จุด โอเค แต่ จอ นี่ จออะไร?
พรม ควรมีให้อยู่แล้ว
กันสาด ไม่ต้องเอา เอามาทำไม?

นี่ถือว่าแถมเยอะเหมือนกันนะเนี่ย....

ไมเนอร์เชนจ์ จะเกิดขึ้น ไม่น่าจะเร็วกว่า ปลายปีนี้ - ต้นปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: -*-vios minorchange WHEN?-*-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 21:31:08 »
กันสาด เอามาไว้กันสาดครับ

จอดรถตากแดดในหน้าฝนบ่อยๆหน่อยจะรู้ประโยชน์ของมัน
แต่มันทำให้เสียงลมเข้ามามากขึ้นนะเพราะทรงมันต้านๆลม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 22:02:54 »
กันสาดน่ะติดไปเถอะครับ
ผมว่าจะหามาติดรถผมบ้างแล้วเนี่ย

อ้อๆๆลืมบอกไปครับว่าเพื่อนผมเพิ่งซื้อวีออสไปเหมือนกันแต่เป็นรุ่น G นะครับ
ของแถมที่ได้มี

ประกันชั้น 1
พรบ.
กรอบป้ายทะเบียน
พรม
กันสาด
ปลายท่อไอเสียสแตนเลส
กาบบันไดข้าง
ฟิล์มรอบคัน
เซ็นเซอร์ 2 จุด
น้ำยาลบยางมะตอย

ตามนี้ครับ
แต่จองรถไปเมื่อมอเตอร์โชว์นะ แล้วก็เพิ่งได้รับรถเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 22:06:16 โดย BnN »

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 22:04:23 »
กันสาด เอามาไว้กันสาดครับ

จอดรถตากแดดในหน้าฝนบ่อยๆหน่อยจะรู้ประโยชน์ของมัน
แต่มันทำให้เสียงลมเข้ามามากขึ้นนะเพราะทรงมันต้านๆลม
เห็นด้วยครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:33:42 »
จะใช้รถแล้วก็ซื้อครับ ถ้ามีรถอยู่แล้วให้รอครับ
ปลายปีของแถมเพียบ
กันสาด ถามตัวเองก่อน เทียบ กันฝนกับขับเกิน 100 แล้วได้ยินตลอด
ชอบอันไหน ผมเอาไม่ได้ยินอะรำคาญเกิดบ่อยกว่ากันฝน อิอิ
ของแถมเปลี่ยนเป็นเงินได้เปลี่ยนให้หมด แถมไรมาก็ไม่รู้ ยกเว้นประกัน
แล้วไปติดเองครับ ได้ถูกใจ ทั้งหมด ของเลือกได้เอง
โชคดีรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 12:39:15 »
กัดสาดผมไม่คิดใส่เด็ดขาด แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ