ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเล็ง lg optimus black  (อ่าน 12675 ครั้ง)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
ผมเล็ง lg optimus black
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 21:17:28 »
อยากทราบว่าพี่ๆใช้หรือเปล่าครับ
เห็นน้ำหนักแค่ 109 กรัมเอง เลยน่าสนใจ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ผมเล็ง lg optimus black
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 21:20:51 »
พี่ก็อยากได้นะ สวยมาก สุดๆ
หน้าจอสว่างที่สุดในโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 21:23:58 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 21:21:44 »
อย่างงาม แต่เล็ง Xperia mini แล้วละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 21:50:18 »
งั้นก็ไปงาน TME ที่ศูนย์การประชุม เลยค่ะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:09:17 »
ขอถามอีกคำถามครับ

htc senstation มัน ดีไหมครับ คุ้มไหมครับ ตอนแรกกะจะเอา iphone แต่ก็ขี้เกียจรอ 5อะครับ 4ก็ เก่าไปอะครับ

ปล สัมผัส มันไวไหมครับ แต่ไม่ต้องถึงขั้น iphone อะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:12:32 »
แนะนำ optimus black ที่สุดของที่สุดแระครับ
ไปดูครับ ดีจริงๆ ผมเอารุ่นนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 22:14:56 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ gasoline

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:31:50 »
ลองดู Samsung Galaxy S อีกตัวก็ดีครับ ราคาต่างกันหน่อยหนึ่ง

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:05:40 »
ลองดู Samsung Galaxy S อีกตัวก็ดีครับ ราคาต่างกันหน่อยหนึ่ง

ดู  Samsung Galaxy S II  ไปเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:26:37 »
ถ้าคุณไม่บ้าสเปค ว่าต้องเป็น Dual Core แต่ต้องการจอสว่างและดูดี มันน่าสนใจเลยทีเดียว
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 04:17:48 »
อยากจะบอกว่ากล่องบรรจุของ Optimus Black หรูมากกกกกกกกก หรูกว่ากล่องบรรจุ iPhone 4 อีก

แต่ผมเลือก Optimus One ดีกว่า เพราะมันมีปุ่มให้กด 555+ (แอบหัวโบราณ - -")

ส่วนใหญ่ผมไม่ได้ใช้อะไรมากนอกจากเช็คเมล์ ตารางนัดหมาย SMS และโทร มีถ่ายภาพนิดหน่อยแค่พอแก้ขัด เลยจบแค่นี้ล่ะ ^^"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:54:21 »
หากประหยัดงบ  ไม่ต้องการดูอัลคอร์  หรือแอนดรอย  HTC  7 Mozard ก็น่าสนใจนะครับเพราะราคาดรอปตัวลงมาซึ่งเกิดจากการแข่งขันของ 2 บริษัทตัวแทนจำหน่าย  แต่เดิมเมื่อ 4 เดือนที่แล้วราคา 17900 2เดือนที่แล้วเหลือ 12900 ตอนนี้เหลือ 8900 ละครับน่าสนใจมากลองดูรายละเอียดดูผมว่าคุ้มราคามาก  แต่ถ้าจะเล่นแอนดรอย แนะนำว่า samsung gs 2 น่าสนใจกว่าครับ LG ผมว่าสวยดีแต่ว่าระบบข้างในไม่ค่อยเสถียรเท่าซัมซุงครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:53:00 »
ผมชอบ lg มากกว่าครับ แต่ samsung ถ้าเอาจริงๆกะจะเอง wave กล่อง lg หรูมากเลยเหรอครับ อยากเห็นรูปจัง

civicferio

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:08:35 »
หากประหยัดงบ  ไม่ต้องการดูอัลคอร์  หรือแอนดรอย  HTC  7 Mozard ก็น่าสนใจนะครับเพราะราคาดรอปตัวลงมาซึ่งเกิดจากการแข่งขันของ 2 บริษัทตัวแทนจำหน่าย  แต่เดิมเมื่อ 4 เดือนที่แล้วราคา 17900 2เดือนที่แล้วเหลือ 12900 ตอนนี้เหลือ 8900 ละครับน่าสนใจมากลองดูรายละเอียดดูผมว่าคุ้มราคามาก  แต่ถ้าจะเล่นแอนดรอย แนะนำว่า samsung gs 2 น่าสนใจกว่าครับ LG ผมว่าสวยดีแต่ว่าระบบข้างในไม่ค่อยเสถียรเท่าซัมซุงครับ

บาศูนย์   ดั๊มพ์ราคา อยู่ที่ 7500  แล้วค่ะ เห็นแล้วก็กริ๊ดดด สลบ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:43:32 »
ราคา lg optimus เท่าไรกันแน่เนี่ย อยากดูรีวิวอะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:46:34 »

บาศูนย์   ดั๊มพ์ราคา อยู่ที่ 7500  แล้วค่ะ เห็นแล้วก็กริ๊ดดด สลบ
เห็นที่ไหนครับพี่ริงโกะ?? น่าสนมากๆเลยครับ
เพราะเพิ่งไปดูงานคอมมาร์ทที่ผ่านมา ยังราคา 7,900 อยู่เลย

civicferio

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 22:51:01 »

เห็นที่ไหนครับพี่ริงโกะ?? น่าสนมากๆเลยครับ
เพราะเพิ่งไปดูงานคอมมาร์ทที่ผ่านมา ยังราคา 7,900 อยู่เลย

ไปเดินที่ เดอะมอลล์บางกะปิมาค่ะ...

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 06:27:54 »
ที่ว่ากล่องบรรจุของ Opimus Black นั้นหรูสุดๆ ก็ตาม vdo นี้เลยครับ ^^

ส่วน Optimus One นั้นราคาในท้องตลาดตอนนี้แค่ 6900 บาท ฟังก์ชันไม่ได้หรูหราแพรวพราวอะไร เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นใช้ Android ครับ

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

civicferio

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 07:00:25 »
ที่ว่ากล่องบรรจุของ Opimus Black นั้นหรูสุดๆ ก็ตาม vdo นี้เลยครับ ^^

ส่วน Optimus One นั้นราคาในท้องตลาดตอนนี้แค่ 6900 บาท ฟังก์ชันไม่ได้หรูหราแพรวพราวอะไร เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นใช้ Android ครับ

กล่องเท่าipad เลยนะนั่นน่ะ ??

ปล. สำหรับคนหาสมาร์โฟนระดับเริ่มต้น ถ้าไม่อยากหัวเสีย กับการหาแอพลงไม่ได้ หรือเกมส์เล่นไม่ได้ กระตุกเป็นเจ้าเข้า
-จอ อย่าต่ำกว่า 3" นะคะ กรณีนี้  สง แองกรี้เบอร์ด มีหวัง เขยี้งเครื่องทิ้งแน่นอน  ราคามันไม่หนี จอกกว่้่างเท่าไร (หลีกเลี่ยง HTC tatto SS G5 LG OTM  ME )
-CPU 600 อัพ จะเวิร์ค่ะ อ้อ แรม 128 หนีได้ยิ่งดีค่ะ...
- SS G MINI กับ Fit  จอเหี้ย(ม)  ที่สุด เม็ด พิคเซล ใหญ่นึกว่า จอมือถือ สมัยจอสี่เพิ่งลงตลาด
-ACER กับ ASUS ให้มันขายคอมเถอะค่ะ ถ้าจะซื้อยี่ห้อนี้ใช้แค่สองสามเดือน ทำใจเลยค่ะ ขายออกนึกว่าเครื่องจีนแดงมือหนึ่ง  ช่องหูฟังหลุดง่าย เวอร์ (ฺำBetouch)
-i-Moblie ถ้าใครเงินเหลือแล้วอยากได้ Andriod มาเขวี้ยงเล่นๆ อันนี้ไม่น่าจะผิดหวัง เครื่องราคาที่ถูกที่สุดคือ 2190 (V.1.6)  แต่ไปดูในบอร์ดค่ะ สาบแช่งพอๆ กับ สัญญาณ สามจีของมัน

ค่ะ..

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 17:19:11 »
กกล่องสวยเลยครับ เดี๋ยวเก็บตังเอง เพราะว่าพ่อไม่ไห้

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 17:27:29 »
ไปเดินที่ เดอะมอลล์บางกะปิมาค่ะ...
โอ้วววว ! ไกลจากบ้านผมเยอะเลย คงจะไม่สะดวกเท่าไหร่ :(
ขอถามพี่ริงโกะเพิ่มหน่อยครับว่าถ้าเราจะซื้อ HTC ควรจะดูเป็นเครื่องที่ประกันโดยใครครับ?
พอดีไม่เคยซื้อ HTC เลยครับ

ปล.กล่อง Optimus Black ไฮโซมากๆครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:30:41 »
ท่าไม่ติดว่ามันชอบจอค้างนี่เพอร์เฟคเลยนะนั่น

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:24:21 »

ปล. สำหรับคนหาสมาร์โฟนระดับเริ่มต้น ถ้าไม่อยากหัวเสีย กับการหาแอพลงไม่ได้ หรือเกมส์เล่นไม่ได้ กระตุกเป็นเจ้าเข้า
-จอ อย่าต่ำกว่า 3" นะคะ กรณีนี้  สง แองกรี้เบอร์ด มีหวัง เขยี้งเครื่องทิ้งแน่นอน  ราคามันไม่หนี จอกกว่้่างเท่าไร (หลีกเลี่ยง HTC tatto SS G5 LG OTM  ME )
-CPU 600 อัพ จะเวิร์ค่ะ อ้อ แรม 128 หนีได้ยิ่งดีค่ะ...
- SS G MINI กับ Fit  จอเหี้ย(ม)  ที่สุด เม็ด พิคเซล ใหญ่นึกว่า จอมือถือ สมัยจอสี่เพิ่งลงตลาด
-ACER กับ ASUS ให้มันขายคอมเถอะค่ะ ถ้าจะซื้อยี่ห้อนี้ใช้แค่สองสามเดือน ทำใจเลยค่ะ ขายออกนึกว่าเครื่องจีนแดงมือหนึ่ง  ช่องหูฟังหลุดง่าย เวอร์ (ฺำBetouch)
-i-Moblie ถ้าใครเงินเหลือแล้วอยากได้ Andriod มาเขวี้ยงเล่นๆ อันนี้ไม่น่าจะผิดหวัง เครื่องราคาที่ถูกที่สุดคือ 2190 (V.1.6)  แต่ไปดูในบอร์ดค่ะ สาบแช่งพอๆ กับ สัญญาณ สามจีของมัน

ค่ะ..

ถามคุณริงโกะ หน่อยครับ

ว่า Samsung Cooper ดีไหมครับ
อยากซื้อ แอนด์ดรอย์สักเครื่องที่ไม่แพงครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:41:55 »
ผมชอบตรงเครื่องมันเอฟเฟคดีครับ
แต่มันมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

civicferio

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:06:04 »
โอ้วววว ! ไกลจากบ้านผมเยอะเลย คงจะไม่สะดวกเท่าไหร่ :(
ขอถามพี่ริงโกะเพิ่มหน่อยครับว่าถ้าเราจะซื้อ HTC ควรจะดูเป็นเครื่องที่ประกันโดยใครครับ?
พอดีไม่เคยซื้อ HTC เลยครับ

ปล.กล่อง Optimus Black ไฮโซมากๆครับ

ริงโกะไม่สันทัดศูนย์ของHTC เลยค่ะ แถมมีหลายเจ้ามาก ตาลาย...

civicferio

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:09:10 »

ค่ะ..

ถามคุณริงโกะ หน่อยครับ

ว่า Samsung Cooper ดีไหมครับ
อยากซื้อ แอนด์ดรอย์สักเครื่องที่ไม่แพงครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ถ้าชอบทรง i 3Gs เยิ๊บ i4  แล้วออกลูกมาเป็นเกาหลี ซื้อเถอะค่ะ.....  แถม ตอนนี้ รอม 2.3 ปล่อยออกมาแล้ว กินขนมปังขิงอร่อยไป....
แต่ราคานี้ให้ Cpu 800 ราคาตอนนี้อยู่ที่ 9000 +- 500 ค่ะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 14:43:34 »
ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอครับ