ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ luxury van ตอนนี้ อะไรดีครับ กับ งบ ล้านกลางๆ  (อ่าน 7580 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
พอดีทางบ้านผมสนใจ luxury van ให้คุณพ่อนั่ง เพราะเกรงว่า จะให้คนขับรถมาขับ e60 ข้างหลังกลัวนั่งไม่สบาย + กับ เพื่อต้องใช้ออกต่างจังหวัด

สิ่งที่ ผมต้องการจริงๆแล้ว option ของ alphard ตัวเก่าก็อาจจะมากไป ต้องการแค่ มี ครูซคอนโทรล กับ พวกฟังชั่นอื่นๆเล็กๆน้อยๆ ไม่จำเป็นต้อง ประตูไฟฟ้า แต่ถ้าหากมีก็ยิ่งดี

ที่ดูๆไว้ก็มี ซื้อ
1. ฮูนได เอช1 ป้ายแดง  ชอบเพราะ ดีเซล + เป็นรถใหม่ แต่ ออฟชั่นไม่มีอะไรเลย
2.toyota alphard มือ2 ปีราวๆ 2003 2004 ได้ความหรูหรา ขณะเป็นรถมือสอง แต่กลัวว่าจะคุ้่มรึป่าว เพราะบ้านผมไม่เคยซื้อรถมือ 2 เลย แต่กลับเรื่อง อัตราการกินน้ำมัน
3. volk caravelle T5 ราวๆ ปี 2005 ซึ่งราคามันน่าใจหายมาก หาดีๆ มีสัก 1.3ล้านเอง ตัวนี้ นั่งสบาย ใหญ่ ราคาไม่แพง แถมเป็น ดีเซล คงจะประหยัด เพราะ ที่ออฟฟิศ ก็มีอยู่ ป้ายแดง แพงไปหน่อย ครับ

ดูไว้เป็นรถใช้ ออกต่างจังหวัด กับ ไปทำงาน

ควรสนใจรุ่นไหนดีครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ซื้อ luxury van ตอนนี้ อะไรดีครับ กับ งบ ล้านกลางๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 13:59:59 »
ALPHARD ครับ

ออฟไลน์ parman

• Newbie
  • *
Re: ซื้อ luxury van ตอนนี้ อะไรดีครับ กับ งบ ล้านกลางๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 14:15:21 »
ผมก็ต้องการอย่างที่ earth_e60  บอกเหมือนกันเลยครับแต่ผมมองอีก คัน คือ grand carnival 09 ล่าสุด เป็นประตูไฟฟ้าทั้ง

3 ด้าน ออฟชั่นน่าจะครบแต่ ก็กังวล คำว่า kia เนี้ยแหล่ะครับ ใจจริง อยากให้คุณจิมมี่ไปทดสอบให้หน่อยครับ ไม่รู้ว่ามีทาง

เป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 15:58:46 »
ส่วนตัวนะ

ผมเอา H1 มาแต่งเพิ่ม ถอดเบาะแถวกลาง + ทำสีใส่แมก และชุดแต่ง

กรู๊ววว  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 18:27:46 »
อย่าลืมรถตู้ในตำนานครับ Ssangyong Stavic เข้าไปนั่งข้างในแล้วรู้สึกว่ามันนั่งสบายและกว้างดี

รุ่นล่างสุด 1.5 ล้าน ไม่มีครูสนะครับ ต้องเอารุ่น 1.8 ล้านขึ้นไป

ถ้าคุณพ่อคุณนั่งคนเดียวก็อาจจะรู้สึกว่าเบาะมันจะเยอะไปไหนเนี่ย...

เรื่องรูปทรง ผมว่าไมเนอร์แล้วก็ดูดีขึ้นนะ อย่างน้อยก็ดูดีกว่า Citroen Jumper ล่ะว้า..

พี่จิมเคยรีววิวไว้ที่นี่ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=183:-ssangyong-stavic-awd-&catid=73:fullsize-mini-van--van&Itemid=92

ออฟไลน์ parman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 18:56:14 »
h1 ก็ดีครับ คลับเขาก็อบอุ่น แต่ผมยังติดปัญหาเรื่อง เด้ง+ที่จอดรถ ครับ ถ้าเอาไปแต่งเป็น 7 ที่นั่ง สวยเลยครับ

แต่ทางที่ดี ต้องไปลองขับและลองนั่งด้วยตนเองให้ได้นะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 20:11:21 »
stavic เคยดูแล้วครับ มันประตูไม่สไลด์

คือ ของผม กึ่ง รถครอบครัว กับ รถผู้บริหาร ครับ

แต่ โฟลค ราคา น่าจริงๆ

ปล. อาลพาร์ด 2.4 3.0 กินน้ำมันเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2009, 20:21:41 โดย earth_e60 »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 21:11:55 »
ไม่ลองดู honda stp wagon/elysion ดูหรอครับ หรือพวก nissan serena มั้ง สะกดถูกป่าว ไม่รู้

มือสอง อาจจะถูกมั้ง ไม่แน่ใจ ดูปีเก่า นิดนึง

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 21:37:38 »
TOYOTA VENTURY 2.7 V ล่ะครับ พอจะอยู่ในเกณฑ์ให้พิจารณาบ้างได้มั้ยครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 21:46:17 »
ผมเลือกโฟร์คนะครับ เครื่องดีเซลประหยัดผมว่าน้องๆ 320d ได้นะ เครื่องก็แรงใช้ได้ แล้วก็การทรงตัวดี วิ่ง 140-160 นิ่งๆ สบายๆ ไม่เครียสครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 21:54:40 »
TOYOTA VENTURY 2.7 V ล่ะครับ พอจะอยู่ในเกณฑ์ให้พิจารณาบ้างได้มั้ยครับ ^^

ผมว่า ค่าน้ำมันบานเลย ถ้ามี diesel สิ น่าสนเลยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 12:08:51 »
ELGRAND ก็น่าสนน้าาา