ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง.... นำภาพหุ่นล้อการเมือง งานฟุตบอลประเพณี จุฬา-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 66 มาฝากครับ  (อ่าน 9063 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
สืบเนื่องผมได้มีโอกาสไปช่วยงานเค้า ก็เลยเอาภาพหุ่นขำๆ มาฝากกันน่ะครับ

เริ่มจากตัวแรก มันมีชื่อว่า...  "เกมรักทักษิโนวา"   ซึ่งเป็นตัวเอกของงานล้อการเมืองปีนี้ครับ 
阿蘇山

แล้วต่อด้วย "War we need"  ซึ่งล้อท่านโอบาม่า เกี่ยวกับการได้รับการเสนอชื่อรับรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพครับ
阿蘇山

ต่อด้วยหุ่นที่มีชื่อว่า "อภิสบ เวทนาจังว่ะ" ซึ่งหมายความว่า นโบายหลายๆอย่างที่ผ่านมานั้นไม่เป้นที่พอใจสักเท่าไหร่  แต่ก็ยังมีเรื่องแพนด้าน้อยคอยเอาไว้กู้หน้า ฮ่าๆๆๆๆ
阿蘇山

ส่วนตัวนี้มาจากภาพยนตร์เรื่องดังชื่อ AVATA ซึ่งชื่อหุ่นตัวนี้มันก็คือ "เอาว่ะ...ต้าน!!! ค้านรัฐธรรมนูญ"  ซึ่งต้นไม้เปรียบเสมือนรัฐธรรมนูญ ส่วนชาวนาวีก็เหมือนเหล่าประชาชน  แล้วดูเอาเองว่าใครขับหุ่นยนต์ ฮ่าๆๆๆๆ
阿蘇山

สำหรับตัวนี้มีสองด้าน  มีชื่อว่า "The King of POP (ปอบ!!!)"  ดูเอาเองน่ะว่าหมายถึงใคร ฮ่าๆ
阿蘇山

และตัวสุดท้ายไม่ได้ตั้งชื่อ เป็นแค่ตัวแถมครับ และก็คือตัวที่ผมแบกด้วย ดูเอาเองหล่ะกัน อิอิ

เกี่ยวกับข้อครหา เรื่องมีการพานักข่าวไปลงอ่างไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 18:17:24 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
555+ ช่างคิด   อันสุดท้ายนี่ งงอะ

ส่วนของที่ระลึกที่ผมได้จากการไปช่วยงานนี้คือเสื้อล้อการเมืองครับ  ซึ่งลายมีสองด้าน  ด้านแรกคือรูปหุ่นตัวเอกของปีนี้ครับ

ส่วนด้านหลังก้คือ กลอนประจำปีนี้ครับ อ่านเอาเองหล่ะกันน่ะ :D
阿蘇山

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

พี่ไปด้วยเหมือนกันหรือครับ
ผมเป็นสต๊าฟทำงานกับเด็ก SI ปี1 ที่จำชื่อได้ก็คือน้องตั๊บกับน้องไผ่นี่แหละ

พี่ไปด้วยเหมือนกันหรือครับ
ผมเป็นสต๊าฟทำงานกับเด็ก SI ปี1 ที่จำชื่อได้ก็คือน้องตั๊บกับน้องไผ่นี่แหละ

น้องคนไหนหว่า.....
阿蘇山

ชอบครับทั้งหุ่น ทั้งกลอนเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

อ๋อเปล่าครับ แต่เพื่อนบัญชีผมกระจัดกระจาย ไม่ค่อยไปงานบอลกันเลย ก็ไปสมัครเป็นสต๊าฟซะและก็ได้ทำงานกับน้องๆน่ะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นปี 1 ก็ได้คุยกับสองคนนั้นเยอะหน่อย ไหนๆก็มีพี่ตั้งกระทู้แล้ว ดังนั้นก็ขอเพิ่มบางส่วนของคลิปที่ถ่ายมาได้ไว้ในนี้เลยแล้วกันครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=JdxsenglXRE[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=tE_H7e5kpNs[/youtube]

น้องๆครับ เรียกให้เต็มหน่อย  SI อ่ะ คือ แพทย์ศิริราช น่ะครับ   ส่วนเราอ่ะ SIIT ซึ่งคนล่ะเรื่องเลย
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ นี่มันมีการเมือง้วยนี่หว่า

ลบดีไหมนะ

คิกๆๆๆๆ

น้องๆครับ เรียกให้เต็มหน่อย  SI อ่ะ คือ แพทย์ศิริราช น่ะครับ   ส่วนเราอ่ะ SIIT ซึ่งคนล่ะเรื่องเลย
SIIT, TU. SIIT, TU. SIIT, TUTU. Who are we? Engineer. Who are we? Thammasat. So we're here cheerๆๆ ๆๆๆ ๆๆๆ can you seeeeeee? SIIT!

SIIT, TU. SIIT, TU. SIIT, TUTU. Who are we? Engineer. Who are we? Thammasat. So we're here cheerๆๆ ๆๆๆ ๆๆๆ can you seeeeeee? SIIT!

บูมยังไม่ถูกน่ะครับบบบบบ
阿蘇山

ออฟไลน์ KKCP118

เริ่ดจังเลยอ่ะค่ะ...

เสียดายที่หนูไม่มีโอกาสได้เข้าไปดู  ทั้งๆที่เป็นเด็กจุฬาฯ
เพราะว่าหนูจะซิ่ว เลยดรอป กลับเชียงใหม่  มาอ่านหนังสือ

เพื่อนหนูที่อยู่ SIIT ปี 1 ก้อไปช่วยงานเหมือนกันอ่ะค่ะ ^^

ออฟไลน์ CaVoK

ขอบคุณสำหรับรูปครับ
เห็นแล้วคิดถึงสมัยเรียนหนังสือ

บูมยังไม่ถูกน่ะครับบบบบบ

เอาเถอะ ก็จำได้แค่ประมาณนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K