ผู้เขียน หัวข้อ: // ตัวแทนจำหน่าย Audi ในไทยเตรียมเปลี่ยนมือจากยนตรกิจ สู่มือของคน ตระกูลล่ำซำ //  (อ่าน 14906 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
แวะมาบอกข่าวสั้นๆครับ

มีข่าวว่า บริษัท ไมซ์สเตอร์ เทคนิค จำกัด ภายใต้ชื่อ กฤษฎา ล่ำซำ
โดยมี มาดามแป้ง นวลพรรณ ล่ำซำ เป็นหุ้นส่วน เตรียมได้รับการแต่งตั้ง
จาก Audi AG ประเทศเยอรมนี เพื่อนำเข้า และ จัดจำหน่าย รถยนต์ Audi
ในไทยอย่างเป็นทางการ " รายใหม่ " หลังจากที่ปัจจุบันกลุ่มบริษัทในเครือ
ยนตรกิจ ตระกูล ลีนุตพงษ์ ดูแลอยู่กำลังจะหมดสัญญา และ หลุดมือไปในที่สุด

คาดว่าผู้นำเข้า และ จัดจำหน่าย รถยนต์ Audi ในไทยรายใหม่ น่าจะเตรียม
เผยแผนการตลาด และ รุ่นรถยนต์ที่จะนำเข้ามาจัดจำหน่ายในไทย เร็วๆนี้
ระหว่างนี้อยู่ในขั้นตอนการดำเนินงาน เปิดโชว์รูม และ ศูนย์บริการแห่งใหม่
มีข่าวว่า ผู้นำเข้า และ จัดจำหน่ายรายใหม่ เตรียมที่จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ
ในงาน Motor Show 2017

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่ http://www.headlightmag.com/audi-thailand-milester-techniq-new-distributor/

(ภาพจาก http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52757.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2016, 12:00:18 โดย MoO Cnoe »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าทีมมาดามแป้งคงสร้างอิมเมจของแบรนด์เก่ง แต่เรื่องสร้างงานเซอร์วิศ ต้องดูกันยาวๆ รอดไม่รอด วัดกันตรงนี้เลย

BMW คิดเร็ว ทำเร็ว เลยรอดจาก ยนตรกิจมาได้ ไม่งั้นทุกวันนี้แบรนด์bmw ในไทยคงไม่หนี VW

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอ After Sale ดีๆ อย่าขูดรีดค่าอะไหล่หนักเกินไปนัก สาธุ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณสำหรับข่าวดีครับคุณMoo จะได้ลุ้นให้Audiเกิดกับเขาบ้าง ไม่งั้นเสียดายรถดีๆมีคุณภาพไม่ได้ฟัดกับเค้าเสียที
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ในฐานะแฟน (เพลง) ผู้เคยชอกช้ำระกำใจจากยนตรกิจมา ใน Citroen อยากสอบถาม ดังนี้ครับ

1. ตอนนี้ยนตรกิจยังเหลือ brand อะไรบ้างครับ (ที่ไม่ใช่ Kia นะ)
และเขาแบ่งสายงานกันยังไง (งงมาก เหมือนจะปกครองแยกกัน)

2. Kia ตอนนี้ยังเป็นของยนตรกิจไหมครับ ทำไม Kia จึงยังพออยู่ได้ และมีรถที่เราพอจะเห็นรีวิวบ้างครับ

3. Citroen และ Peugeot ยังเป็นของยนตร์กิจไหมครับ ขายรถอะไรบ้าง

4. ยนตรกิจนอกจากขายรถนำเข้า มีธุรกิจ dealer อยู่ในมือไหมครับ

ออฟไลน์ ps000000

ยนตรกิจ ชื่อนี้ ผมนี่ หลอน มาก สมัยผมหนุ่มๆ เรื่องราวเยอะเลยทีเดียว  :'( :'( :'(

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
สงสัยคันหน้าอาจได้ใช้ บริการ Kbank เอ้ย Audi 555+

สงสัยจะมีช่อง Fast track สำหรับ ลูกค้า Wisdom 

ออฟไลน์ CJ.

ข่าวดีนะครับ ศูนย์ใหม่ดีๆ เผื่อจะได้ลองใช้ Audi กับเค้าบ้าง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Anvers30

แอบลุ้นกับข่าวดีนี้ครับ อาจต้องรอลุ้นเรื่องเซอร์วิสเหมือนคุณ Jae บอก แต่ผมคิดว่าน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ คงไม่มีอะไรแย่ไปกว่ายนตรกิจอีกแล้ว :P

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เดี๋ยวท่าเรือใส่โลโก้ออดี้ละ

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
เมื่อไหร่โฟล์คไทยจะหลุดจากมือกลุ่มยนตรกิจครับ ผมรออยู่
長樂.文

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
นับว่าเป็นข่าวดี......
หวังว่า จะได้vwตามมาอีก... :-*

เมื่อไหร่โฟล์คไทยจะหลุดจากมือกลุ่มยนตรกิจครับ ผมรออยู่

ตอนนี้เหลือแค่สิทธิ์ในการจำหน่าย Caravelle เพียงรุ่นเดียวครับ

ออฟไลน์ HME

ถือว่าเป็นเรื่องราวดีๆ

ไม่แน่ว่าถ้าเกิดออดี้แยกวงแล้วได้ดิบได้ดี vw skoda อาจจะหลุดตามมา(หรือไปหาคนอื่นๆ)บ้างก็ได้

ออฟไลน์ Peter Wen

ตอนนี้เหลือแค่สิทธิ์ในการจำหน่าย Caravelle เพียงรุ่นเดียวครับ

แสดงว่ารุ่นอื่นรอโฟล์คมาทำตลาดเองหรือไม่ก็รอนายทุนรายใหม่เอามาทำตลาดจริงจังเหรอครับ เอ๊ะ หรือตระกูลล่ำซำจะพาโฟล์คพ่วงมาด้วยเลยครับ??? ในอนาคตผมจะมีโอกาสได้ขับโฟล์คกอล์ฟเครื่องสองพันเทอร์โบในราคาไม่เกินล้านสี่มั้ยครับเนี่ย
長樂.文

แสดงว่ารุ่นอื่นรอโฟล์คมาทำตลาดเองหรือไม่ก็รอนายทุนรายใหม่เอามาทำตลาดจริงจังเหรอครับ เอ๊ะ หรือตระกูลล่ำซำจะพาโฟล์คพ่วงมาด้วยเลยครับ??? ในอนาคตผมจะมีโอกาสได้ขับโฟล์คกอล์ฟเครื่องสองพันเทอร์โบในราคาไม่เกินล้านสี่มั้ยครับเนี่ย

VW ยังเป็นเรื่องของอนาคตครับ ฮ่าๆๆ อันนี้ยังบอกไม่ได้เลย
รอดู Audi กันไปก่อนดีกว่าครับ ว่าจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดี๋ยวท่าเรือใส่โลโก้ออดี้ละ

ภาพมาดามลอยขึ้นมาเลย ฮา...

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ยนตรกิจ ชื่อนี้ ผมนี่ หลอน มาก สมัยผมหนุ่มๆ เรื่องราวเยอะเลยทีเดียว  :'( :'( :'(

สมัยพ่อผม BMW 325i (E36) หมดเงินไปกับยนตกิจ 2แสนกว่า ไม่จบครับ ไปอู่นอกทีเดียวจบหมดเงินไม่ถึงแสน

ออฟไลน์ NavaneS

เป็นข่าวเกือบจะดี.

ถ้าจะดีที่สุด ควรเป็น "ออดี้ไทยแลนด์" ไปเลย
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ choomodify

ซื้อรถ ขายแบบพ่วงประกันด้วยมั้ยอ่า  :P :P :P :P

ออฟไลน์ propo

• Full Member
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ในที่สุด เอาvw และ brandในเครือไปด้วยจิ พนักงานเก่าไม่เอามาน่าจะดี

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
คอนเฟริ์ม!! AUDI เมืองไทย เปลี่ยนมือเป็นตระกูลล่ำซำ แทนตระกูลเดิม ลีนุตพงษ์ คาดเผยจริงช่วงปลายปี

นับเป็นการเปลี่ยนแปลงของอุตสาหกรรมยานยนต์ไทยอีกครั้ง เมื่อ AUDI ค่ายรถยนต์หรู พรีเมี่ยมจากเยอรมัน แต่งตั้งให้รายใหม่อย่าง บริษัท ไมซ์สเตอร์ เทคนิค จำกัด เป็นผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ AUDI อย่างเป็นทางการในเมืองไทย

โดยทางเวปไซต์ Manager กล่าวว่า นาย กฤษฎา ล่ำซำ ประธานกรรมการ และประธานกรรมการบริหาร บริษัท ไมซ์สเตอร์ เทคนิค จำกัด กล่าวว่า ทางบริษัทนี้ตนเป็นผู้ก่อตั้ง โดยมีนางสาวนวลพรรณ ล่ำซำ ร่วมถือหุ้น และทีมงานรู้สึกเป็นเกียรติเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับการคัดเลือกจากกระบวนการคัดสรรอันเข้มข้นของ AUDI AG เยอรมนี ในการแต่งตั้งเป็นผู้รับสิทธิรายใหม่เพื่อนำเข้าและจัดจำหน่ายรถยนต์ AUDI อย่างเป็นทางการแต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทยในโอกาสนี้”

นอกจากนี้ ทางผู้จำหน่ายรายเดิมอย่าง “เยอรมัน มอเตอร์ เวิร์ค” (กลุ่มยนตรกิจ คอเปอเรชั่น) ที่นำทีมโดย “ธันยนันท์ ลีนุตพงษ์” ลูกสาวของ “สรวิศย์ ลีนุตพงษ์” มีอันต้องหลุดจากการทำธุรกิจไป แต่ทว่าทาง ประธานกรรมการ และประธานกรรมการบริหาร ไมซ์สเตอร์ เทคนิค ซึ่งเป็นผู้จำหน่ายรายใหม่ ยังกล่าวเพิ่มเติมว่า

“ทางเราได้มีการเจรจาหารือกับผู้ถือสิทธิรายเดิมและทั้งสองบริษัทกำลังเดินหน้าประสานความร่วมมือเกี่ยวกับข้อมูลด้านต่างๆ เพื่อให้การเปิดศักราชใหม่ของ “AUDI Thailand” เป็นไปอย่างไร้รอยต่อ และเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับลูกค้าในประเทศไทยต่อไป”

และทาง ไมซ์สเตอร์ เทคนิค เตรียมจะเปิดเผยแผนการทำธุรกิจ และการนำรถยนต์ AUDI รุ่นต่างๆมาจำหน่ายที่เมืองไทย อย่างเป็นทางการในอีกไม่ช้านี้ และมีแนวโน้มว่าจะเปิดตัวบริษัท ให้สาวกได้รู้จักมากขึ้นในงาน Motor Expo 2016 ช่วงปลายปีนี้ สาวกที่หลงใหลเสน่ห์ยานยนต์สี่ห่วงไม่ควรพลาด!!

ที่มา http://www.autodeft.com/deftreport/audi-thailand-change-new-distributor
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2016, 18:52:40 โดย Quattro »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าผลักดันให้ Audi AG มาได้คู่กับ VW เลยจะดีมาก ทำศูนย์แบบ VW and Audi ไปเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออนไลน์ Hakosuka

ดีครับ ส่วนตัวชอบแบรนAudi มาก ถึงจะไม่มีปัญญาซื้อในตอนนี้ แต่ใจจริงอยากให้ทุกแบรนที่อยู่ในเครือยนต์กิจร่วมมือกันยกเลิกสัญญาให้หมด ดูเหมือนจะยิ่งอยู่ ยิ่งแย่ :'(

ออฟไลน์ ps000000

ดีละครับ ยนตรกิจนี่ สมัยผมหนุ่มๆ ชื่อเสียงดังมากดังทางไหนคิดเอง 55555

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53802.0

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ขอบคุณพี่หมูมากเลยครับ
ชอบแบรนด์Audiมากเลยครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ kenny523

ดีเลยผมก็เคยขับ audi ของเถ้าแก่ที่ทำงานสมัยจบใหม่ๆ ขับดีมากๆ แต่ซ่อมไม่จบครับ

ออฟไลน์ seeker

ทำไม audi ไม่ทำตลาดไทยเองเลย
หรือต้องรอให้ vw มาถึงจะทำเองได้

แต่ผมว่าทำเองยังไงก็ดีกว่าทำผ่านคนกลาง

ออฟไลน์ Ty ESC

โอ้ยดีใจ

หวังว่าจะสร้างทางเลือกดีๆในตลาดไทย

ออฟไลน์ frame@kk

ผมว่าการที่ audi ยังไม่เข้ามาเองทั้งหมด เพราะการจะเข้ามาทำตลาดโดยที่ตัวเองยังไม่มีโรงงานประกอบในประเทศ ศูนย์บริการยังไม่มี จะขายต้องนำเข้ามาขายทั้งหมดในช่วงแรกอย่างงี้มันมีความเสี่ยงสูงมาก ครั้นจะลงทุนตั้งโรงงานประกอบ เปิโชว์รูมเองหรือไม่ก็รอหาดีลเลอร์เข้ามา เงินลงทันมันสูงน่าดูเลยทีเดียว

การเปลี่ยนมือครั้งนี้ถ้ามันไปได้สวย ถ้า audi จะเข้ามาเป็น audi ประเทศไทยเองจริงๆ ก็สามารถทำได้นะ หวังว่าครั้งนี้จะเป็นไปอย่างที่หลายๆท่านหวัง เพราะอยากเห็นการแข่งขันในตลาดที่มากขึ้น มีตัวเลือกให้กับผู้บริโภคมากขึ้น หลายๆท่านก็ชื่นชอบรถ audi แต่ไม่กล้าที่จะซื้อ เพราะปัญหาเรื่องศูนย์บริการที่เจอๆกัน

ยังไงครั้งนี้ก็เอาใจช่วยครับ มอเตอร์เอ็กโปปลายปีนี้คงได้ไปเยี่ยมชมบูธซะหน่อยแล้ว น่าสนใจๆ