ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้แรกมาวาดเล่นๆกะเค้ามั่ง  (อ่าน 6769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
หวัดดีฮับ

กำลังฝึกฝีมือฮับ

เริ่มวาดรถครั้งแรกตอนป.1 วาดมาเรื่อยๆจนจะม.5ละ ยังไม่เบื่อเลย

อาจจะยังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ช่วยcommentด้วยนะฮับ

คันแรก เป็นรถsedan ไซส์compact   ชื่อรุ่นalazo

• **
Re: ตั้งกระทู้แรกมาวาดเล่นๆกะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:33:04 »
คันที่2 eco-car 5ที่นั่ง ทรงกึ่งtall boy ยังนึกชื่อรุ่นไม่ออก

• **
Re: ตั้งกระทู้แรกมาวาดเล่นๆกะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:35:07 »
มุมรถทั้งหมดมีแต่มุมนี้แฮะ

คันต่อมา คันนี้ออกแบบไว้นานนิดนึง

เลยดูไม่เข้าthemeกับคันอื่น

eco-car 3ประตูครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:38:42 »
คันสุดท้ายครับ

คันบนมันดูเชยๆ เลยเอามาออกแบบใหม่

กลายเป็นคันนี้  ชื่อรุ่น nymph

ตัวนี้3ประตูเหมือนกัน กะจะทำตัว5ประตูด้วย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:41:10 »
หมดแล้วคร้าบบบบ

ช่วยวิจารณ์ด้วยคร้าบบบ

ขอบคุณฮับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:40:07 »
รูปทรงยังไม่ลงตัวน่ะครับ ฝึกวาดเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งเองผมก็เคยวาดนะรถตอนสมัย ม.1-ม.6 มีวาดส่งอาจารย์ตอน วิชาเขียนแบบ ม.4มั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ได้งานคืนเหมือนเพื่อนเพราะครูขอเก็บไว้โชว์ จนตอนนี้อายุ27ละไม่ได้วาดมาเกือบ10ปีแล้ว ช่วงมัธยมผมชอบวาดรถมากเพราะฝันอยากเป็นนักออกแบบรถ แต่ไม่เก่งคณิตศาตร์เอามากๆเลยตัดใจไป ผมแนะนำตามความคิดผมนะฝึกวาดกับรูปรถจริงๆก่อนครับวาดแบบตีตารางเป็นสี่เหลี่ยมในรูปรถแหละครับแล้ววาดตาม พอเริ่มวาดเริ่มเป็นรูปทรงสมส่วนแล้วค่อยวาดออกแบบตามจินตการเราครับ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:01:28 »
ผมวาดแต่ด้านข้างอะจะเอามาลงได้มะครับ   ขอบคูณครับ

อยากวาดได้แบบพี่อะด้านหน้ากับข้าง

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:31:13 »
-..-   ของผมรูปร่ายยังผิดอยู่เหอะๆๆ   ;D ;D

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 12:24:19 »
ไอเดียร์ดีนี่ครับ

แต่ยังบิดๆเบี้ยวๆ อยู๋น๊าาาา
阿蘇山

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 15:38:42 »
ไอเดียดีครับ แต่ผมชอบฝากระโปรงแบบจรดกระจังหน้ามากกว่า มันดูดีกว่าอ่ะนะ

ซีดานคันแรก ดูสวยกลมกลืนดีครับ แต่เอาซันรูฟไปไว้ด้านหลัง แปลกๆอ่ะ

คันที่สอง รถ5 ประตู ด้านหน้าดูเฉี่ยวดี แต่ด้านท้ายตรงเสาซีดูโบราณเหมือนรถ 10 ปีที่แล้วเลย

เจ้าอีโคคาร์คันไฟกลม ดูเหมือนเฟียต500 ไปหน่อยอ่ะครับ ส่วนคันที่สองก็ดีขึ้นเหมือน Ford KA ไปนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไร

ลองศึกษาการวาดรูปแบบเปอร์สเปคทีฟ จะช่วยได้ครับ เผื่อน้องคิดจะเข้าสถาปัตย์ก็จะได้ประโยชน์ด้วย

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 16:05:57 »
ไอเดียใช้ได้ครับ ฝึก Perspective แล้วก็แม่นๆเรื่อง Scale หน่อย น่าจะไปได้สวย  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 18:06:49 »
ฝากของผมด้วยคับ

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=556.0

โดยรวม ทำได้ดับ

แต่เรื่องสัดส่วน ยังต้องพัฒนากันอีก เยอะ~
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 00:59:27 »
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูฮับ

จะพยายามทำตามที่ทุกท่านบอกงับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 22:28:44 »
เจ๋งดีครับ แต่ผมไม่มีอารมณ์วาดเลย ขนาดว่างนะเนี่ย เฮ้อ
I will buy Volvo some day.