ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามFeeling โช๊ค Tein flex Z ครับ  (อ่าน 10314 ครั้ง)

ออฟไลน์ ikooccook

• Newbie
  • *
  • 2
สอบถามFeeling โช๊ค Tein flex Z ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 02:25:35 »
ผมกำลังหาโช๊คเปลี่ยน โจทย์คือ นุ่ม หนึบ ใช้ในชีวิตประจำวันในความเร็วสูงได้ดี กับถนนเมืองไทย

ผมไปมา3ร้าน ทุกร้านเชียร์ Tein flex Z จบที่สุด

จากที่หาข้อมูลดป็นโช๊ค Twin tube ไม่สามารถซ่อมได้ ต้องเปลี่ยนยกทั้งต้น

ทำไมร้านเชียร์แต่ตัวนี้ ตรงจุดประสงค์ผมหรือไม่ครับ

ปล.ใส้รถ SUBARU BRZ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
Re: สอบถามFeeling โช๊ค Tein flex Z ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 06:07:56 »
 :) ตกลงว่าได้รถแล้วหรอครับ
เป็นไงบ้างครับ ถึงรีบมาเปลี่ยนโช๊คเลย
มีราคามือสองของญี่ปุ่นมาฝาก

ออฟไลน์ xgasit

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามFeeling โช๊ค Tein flex Z ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 09:42:30 »
ในราคาพอๆกันผมชอบของ cusco มากกว่าครับ เซตดีๆ นุ่มหนึบพอกัน แต่กระโดดสะพาน cusco อยู่กว่าครับ แต่ที่ผมเคยใช้จะเป็น cusco zero2 กับ tein street flex ครับ

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 13:42:51 »
:) ตกลงว่าได้รถแล้วหรอครับ
เป็นไงบ้างครับ ถึงรีบมาเปลี่ยนโช๊คเลย
มีราคามือสองของญี่ปุ่นมาฝาก

ยังไม่ได้รับเลยครับ แต่อยากสั่งไว้ก่อน กลัวรอของนาน เลยศึกษาไว้ครับ

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 13:45:13 »
ในราคาพอๆกันผมชอบของ cusco มากกว่าครับ เซตดีๆ นุ่มหนึบพอกัน แต่กระโดดสะพาน cusco อยู่กว่าครับ แต่ที่ผมเคยใช้จะเป็น cusco zero2 กับ tein street flex ครับ

ขอบคุณครับ น่าสนใจครับผม

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 15:41:25 »

จากใจคนใช้ 86เลยนะครับ
โช็คเดิมสปริงเดิม นี่ขับมันส์สุดๆแล้ว ถ้าไม่ไปอัดในสนามนี่ผมไม่คิดเปลี่ยนเลย
เหตุผลคือรถเดิมมัน หนึบนุ่ม ในระดับนึงอยู่แล้ว หากขับแต่บนถนนนี่มันสามารถ"รูด"พวกฝาท่อ รอยต่อถนน รอยต่อทางด่วนไปได้สบายๆ ถ้าเปลี่ยนมันอาจจะต้อชะลอเวลาเจอพวกนี้บ้าง
แต่ผมพอเข้าใจนะครับ มันไม่เตี้ย มันไม่ค่อยสวย
ทีนี้ถ้าอยากจะเปลี่ยนจริงๆ แนะนำ
-โช็คเดิม สปริงsti อันนี้นุ่มหนึบ ขับมันส์ ประหยัด แต่เตี้ยแค่0.5นิ้ว
- ถ้าอยากจะเตี้ยลงอีก มีspring rsr super down เตี้ย1นิ้ว แต่ต้องตัดbumpstop โช็คเดิมครึ่งนิ้วด้วย
-kw v3

ส่วนtein ไม่เคยลองนั่ง ไม่รู้จริงๆครับ
ถ้าจะใช้สตรีทปรับเกลียว อย่าโหลดมากนะครับ มุมล้อบางอย่างมันจะเพี้ยน เอาสักนิ้วนึงนี่กำลังดี

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 16:30:41 »

จากใจคนใช้ 86เลยนะครับ
โช็คเดิมสปริงเดิม นี่ขับมันส์สุดๆแล้ว ถ้าไม่ไปอัดในสนามนี่ผมไม่คิดเปลี่ยนเลย
เหตุผลคือรถเดิมมัน หนึบนุ่ม ในระดับนึงอยู่แล้ว หากขับแต่บนถนนนี่มันสามารถ"รูด"พวกฝาท่อ รอยต่อถนน รอยต่อทางด่วนไปได้สบายๆ ถ้าเปลี่ยนมันอาจจะต้อชะลอเวลาเจอพวกนี้บ้าง
แต่ผมพอเข้าใจนะครับ มันไม่เตี้ย มันไม่ค่อยสวย
ทีนี้ถ้าอยากจะเปลี่ยนจริงๆ แนะนำ
-โช็คเดิม สปริงsti อันนี้นุ่มหนึบ ขับมันส์ ประหยัด แต่เตี้ยแค่0.5นิ้ว
- ถ้าอยากจะเตี้ยลงอีก มีspring rsr super down เตี้ย1นิ้ว แต่ต้องตัดbumpstop โช็คเดิมครึ่งนิ้วด้วย
-kw v3

ส่วนtein ไม่เคยลองนั่ง ไม่รู้จริงๆครับ
ถ้าจะใช้สตรีทปรับเกลียว อย่าโหลดมากนะครับ มุมล้อบางอย่างมันจะเพี้ยน เอาสักนิ้วนึงนี่กำลังดี

ขอบคุณครับ จากผู้ใช้จริงมีประโยขน์ต่อการตัดสินใจมากเลยครับผม ไม่ต้องไปลองผิดลองถูก

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 17:27:59 »
ลืมบอกไปohlin spec sweden ก็ใช้ได้นะครับ
ถ้าได้รถมา อยากให้ใจเย็นๆ ลองนั่งของเพื่อนๆ ในคลับตามงานมีตติ้งดูก่อน เพราะพวกนี้ราคามันไม่ถูก ถ้าได้ของถูกใจแล้วค่อยซื้อก็ได้ครับ ความชอบแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน และมันมีหลายคนที่ได้โช็คมาแล้วไ่ม่ถูกใจ
ส่วนโช็คเดิม อยากให้เก็บไว้เพราะ ผมว่า เค้าทดสอบมาแล้วว่า มันขับดีจริง

และบางครั้ง ของมือสองในห้องซื้อขายก็หลุดมาราคาถูกๆ ครับเพราะขายกันเอง

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 18:37:45 »
ลืมบอกไปohlin spec sweden ก็ใช้ได้นะครับ
ถ้าได้รถมา อยากให้ใจเย็นๆ ลองนั่งของเพื่อนๆ ในคลับตามงานมีตติ้งดูก่อน เพราะพวกนี้ราคามันไม่ถูก ถ้าได้ของถูกใจแล้วค่อยซื้อก็ได้ครับ ความชอบแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน และมันมีหลายคนที่ได้โช็คมาแล้วไ่ม่ถูกใจ
ส่วนโช็คเดิม อยากให้เก็บไว้เพราะ ผมว่า เค้าทดสอบมาแล้วว่า มันขับดีจริง

และบางครั้ง ของมือสองในห้องซื้อขายก็หลุดมาราคาถูกๆ ครับเพราะขายกันเอง
ไอ้เราก็ใจร้อน คันไม้คันมือ ยากแต่งรถ ฮ่าๆ เด๋ยวได้รถแล้วรอเข้ากลุ่มคับผม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 07:41:40 »
เห็นมี buddyclub อีกยี่ห้อที่เขาว่าดีกัน ราคาไม่แรงมาก น่าลองหาดูนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN