ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2018 //  (อ่าน 5032 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard ที่กระทู้นี้
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1464567953652417

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 13:27:00 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
สัมภาษณ์ฝึกงานกับโตโยต้า ควรเตรียมตัวอย่างไร และควรรู้ข้อมูลอะไรก่อนไปสอบบ้างครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

พอดีได้มีโอกาศได้เอา volkswagen scirocco มาใช้ ครึ่งเดือน แล้วรู้สึกถูกจริต
แต่ราคาตอนนี้ห่างเกินเอื้อม

volkswagen ยังมีแผนจะทำตลาด กับตั้งโรงงานผลิต ในไทยไหมคับ
ถ้าทำตลาดราคา จะถูกกว่าหรือพอๆกับ Altis Civic ไหมคับ
ถ้าจำไม่ผิดคือ segment เดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 14:45:00 โดย เต๋า AV »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ปีนี้ MG ประกาศเปิดตัว 2 รุ่นคือ MG3 กับอะไรครับ เซลบอกว่า MG6 แต่ยังไม่เห็นทดสอบวิ่งเลย

ออฟไลน์ ็Hamterjung

• Newbie
  • *
ขับ corolado 2.5  4*4 2017 ใช้น้ำมันเครื่อง 10w 40 หรือ 10w 30 ดีครับ(สังเคราะ 100)   และควรใช้แบรณไหนดี หรือมีแนะนำไหมครับ เปลี่ยน ทุก 10000 km

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ส่วนตัวชอบนาวาร่า แต่โฉมนี้ลากขายย้าวยาวเมื่อไรตัวใหม่จะมาคับ นิสสันทำไรช้ากว่าค่ายอื่นตลอดเลย เพราะอะไรหรอคับ?

ออฟไลน์ koko86

ขอบคุณcommander cheng ที่แนะนำให้รอalphardตัวใหม่
ตอนนี้จองกับศูนย์โตโยต้าไปแล้วครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
สวัสดีครับพี่ๆ
ระหว่าง "รถที่ drivetrain ดี แต่ช่วงล่างต้องเอาไปทำเพิ่ม" vs " รถที่ drivetrain แย่ แต่ช่วงล่างเทพ"
พี่ให้คุณค่าเอนเอียงไปทางคันไหนมากกว่ากันครับ ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

new teana ยังมีโอกาสมาขายบ้านเราไหมครับ

ออฟไลน์ watzero

• Newbie
  • *
ผมกำลังสนใจ new xv ครับ ปกติผมทำงานที่พะเยา มีได้ไปเชียงใหม่ประจำเดือนละ 2 ครั้งๆ ละ 3 วัน อยากสอบถามว่าจะเหมาะที่จะใช้รถยี่ห้อนี้มั้ยครับ เคยได้ยินว่าเคลมอะไหล่ช้า (ในพะเยาไม่มีศูนย์บริการ ใกล้สุดก็คือเชียงใหม่)

ออฟไลน์ ดินดำ

• Newbie
  • *
วิเคราะห์ Ford Ranger Raptor ให้ฟังหน่อย
ในแง่ สมรรถนะ ความทนทาน ของเครื่องยนต์ + เกียร์

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Ford Everest ตัว MC เปิดตัวบ้านเราตอนไหน เดือนไหนครับ เห็นมีรถทดสอบวิ่งทดสอบแล้ว และจะได้เครื่อง+เกียร์ ใหม่เลยไหม

ออฟไลน์ nipon_in

• Jr. Member
  • **
All New D-Max 2.5 VGS Turbo เครื่องยูโร 3 มีคราบน้ำมันตรงท่อยางกับชุดอินเตอร์แต่ไม่มาก แบบนี้เป็นอาการของ Turbo มีปัญหาใช้หรือเปล่าวครับ แล้วถ้าซ่อมจะมีค้าใช้จ่ายประมาณกี่บาทครับ หรือผมจะเปลี่ยน Turbo กับชุด INTERCOOLER  เป็นของแต่งสเต็ป บ้านๆเน้นใช้งานดีครับ ผมใช้รถต่างจังหวัด ขับ 110-120 เดินทางไกลบาง

ออฟไลน์ maxone111able

• **
พี่ครับ มีโอกาสที่ค่ายรถยนต์จะออกแบบย้อนไปยุค 80,90 ไหมครับ เหมือนกระแสรถจักรยานยนต์ที่กำลังมาแรงในปัจจุบัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
ทำไมรถยุโรปแอร์เย็นช้ากว่ารถญี่ปุ่นครับ นอกจากจะเย็นช้าแล้วยังต้องตั้งอุณหภูมิให้ต่ำกว่า
เพื่อให้เย็น ขับฮอนด้า นิสสันผมตั้ง 23-24 แต่วันไหนผมเอาเบ๊นออกมาขับต้องตั้ง 20-22ถึงจะเย็นพอๆกัน

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ถ้าจิมมี่เป็นเจ้าของบริษัทรถยนต์ยี่ห้อหนึ่ง ถ้าภาพลักษณ์ของบริษัทติดลบ ลูกค้าหนีหน้าไปเล่นยี่ห้ออื่น ควรที่จะกู้ภาพลักษณ์อย่างไรครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ BlueJays

• **
Mazda CX-5 190 HP Diesel จะมาไทยเมื่อไหร่ครับ
แล้วประเทศอื่นๆ เขามีปัญหาน้ำดันเหมือนไทยไหมครับ

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
toyota harrier
1. มีโอกาสนำเข้าจากโรงงานประกอบที่มาเลเซียหรือไม่ครับ
2. ความแตกต่างของราคา สำหรับรถที่นำเข้าจากญี่ปุ่น กับ รถที่ประกอบจากมาเลเซีย เกิดจากสาเหตุใดครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rtong

Suzuki ciaz จะ mc หรือเพิ่ม option ไหมครับ
เป็นไปได้ไหมที่จะเอาเครื่อง swift ใหม่วางลงไป
และเข้า ecocar เฟส 2

ออฟไลน์ Caraddictor

• Newbie
  • *
  • Depression inside
Crv minorchage มีสิทธิยกเครื่อง 2.0 t มาไทยไหมครับ อัตราเร่งดีมากเลยในแอคคอร์ด ตปท
-//2013 Camry hybrid //2017 Mu-x Minorchange 3.0 DADVD
//2008 Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
คุณจิมมี่จะทดสอบ toyota chr ทั้ง 2 เครื่องยนต์เลยหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ surin1959

• Newbie
  • *
มาสด้าcx3กับcx5เครื่องเบ็นซิน รุ่นล่างสุดทั้งคู่
นั่ง2คนเป็นหลัก เน้นการขับขี่ ควรเลือก?

ออฟไลน์ Arm

Altis 2013 รุ่นโฬม พัชฏะ โช๊คหลังรั่วจะเปลี่ยนโช๊ค 4 ต้น คุณพ่อบอกไหนๆก็เปลี่ยนยางไปด้วยเลย
1. Kayaba New SR กระบอกฟ้า
2. Kayaba Excel-G
3.Monroe reflex
ส่วนยาง
1.Michelin Pilot sport 4
2.Yokohama Advan DB V552
3.Toyo C1S หรือ CF2

ขอคำแนะนำด้วยครับ เมื่อเปลี่ยนโช๊คนี้จำเป็นต้องเปลี่ยนสปริงตามด้วยไหม ขับรถไม่เร็ว หยอดหลุม ทิ้งโค้งบ่อย วิ่งทางด่วนช่วงอุดรรัถยา 120-140
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ lorenzo

mitsu G wagon เครื่อง 2.5 กับ 2.8 ตัวไหนทนกว่า กินน้ำมันน้อยกว่าคับ

ออฟไลน์ eaksuchart

วีคก่อน เพลงหมวด Animal ชอบมากเพลงแปลกเยอะดี รวมถึงมีเพลงที่สอนนักเรียนอยู่พอดี (A Horse with no name)
วันนี้จะหมวดเพลงจีนหรือเปล่าครับ