ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจอยาก ออก BRZ & 86 ใครพอทราบส่วนลดบ้างครับ  (อ่าน 5644 ครั้ง)

ออฟไลน์ topba555

• Newbie
  • *
มีโครงการจะซื้อรถครับ เลยอยากทราบส่วนลดของทั้งสองรุ่น ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: สนใจอยาก ออก BRZ & 86 ใครพอทราบส่วนลดบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 13:20:27 »
สอบถามที่ศูนย์เสรีไทยซึ่งเป็นศูนย์ใหญ่ มีรถทดลองขับครับ

ส่วนลดเงินสด 2 หมื่นบาท ไม่แถมประกันชั้น 1 ครับ

ตั้งแต่เปิดจองล็อตใหม่ต้นปีมานี้ ณ ปัจจุบันยังไม่มีใครได้รับรถเลยครับ

ต้องรอกันนานหน่อยนะครับ แต่ผมเชียร์ให้ซื้อสุดใจขาดดิ้นเลย

มันเป็นรถที่มีโอกาสจะกลายเป็นตำนาน sport classic เหมือนรุ่นพี่อย่าง supra, celica ครับ

ซื้อเก็บไว้ให้ลูกหลานดูได้ครับ รถที่ toyota จะจับมือ subaru ทำขึ้นมา อาจจะไม่มีอีกแล้วก็เป็นได้ครับ 5555

ออฟไลน์ Livealifeulove

• Newbie
  • *
Re: สนใจอยาก ออก BRZ & 86 ใครพอทราบส่วนลดบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 13:50:25 »
รถ Brz ที่เปิดจองรอบปลายปีถึงปัจจุบัน ตอนนี้น่าจะใกล้ส่งมอบภายในเดือน4แล้วครับ โควต้าเกียร์ MT มีน้อยลง แต่ AT ยังมีให้เลือกนะครับ ที่สำคัญกว่าส่วนลดคือ ต้องรีบจับจองไว้ก่อนครับ รถรุ่นนี้รอกันนานมาก.. ผมก็ยังรอรถอยู่ครับ :) ขอให้ได้รถที่ถูกใจ และรอไม่นานนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 13:51:06 »
อ้อ เผื่อคุณยังไม่ทราบ toyota thai ไม่ขาย 86 แล้วนะครับ

ตัวเลือกมีแค่ subaru เท่านั้น ไม่งั้นก็หารถ grey ครับ อาจจะได้ตัวเวอร์ชั่นพิเศษกว่าก็ได้

แต่รายละเอียดผมไม่ทราบนะครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 13:53:47 »
86นี่เกรย์ก็หายากมากๆครับ
ที่เห็นตัวไมเนอร์ส่วนใหญ่แปลงกันเองทั้งนั้น

อีกหน่อย86จะเป็นrare item หายากครับโดยเฉพาะ mt

ถ้าได้มาอย่าพึ่งรีบแต่งนะครับ เดิมๆขับบนถนนนี่ สนุกสุดละ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 15:10:38 »
ที่เห็นตัวไมเนอร์ส่วนใหญ่แปลงกันเองทั้งนั้น

อีกหน่อย86จะเป็นrare item หายากครับโดยเฉพาะ mt

ถ้าได้มาอย่าพึ่งรีบแต่งนะครับ เดิมๆขับบนถนนนี่ สนุกสุดละ

ผมว่าจะเปลี่ยนแต่ยาง แล้วทำความรู้จักกันสักปีสองปีก่อนครับ

ได้ป้ายแดงมาจะทำโดนัทให้ยางหมด จะได้เปลี่ยนเร็ว ๆ ครับ ล้อเล่นนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 17:59:27 »
ตอนถามปีที่แล้ว  ไม่ลดสักอย่าง ให้แค่ประกันครับ

ของผมเลยได้ตัว 2016  ตัวเก่าลดแลกแจกแถมเยอะดี

รีบๆ เลยครับ  ขับสนุก แฮ่ๆ
Wave Z

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 19:00:27 »

ผมว่าจะเปลี่ยนแต่ยาง แล้วทำความรู้จักกันสักปีสองปีก่อนครับ

ได้ป้ายแดงมาจะทำโดนัทให้ยางหมด จะได้เปลี่ยนเร็ว ๆ ครับ ล้อเล่นนะครับ อิอิ

เห็นด้วยตามนั้นเลยครับ เปลี่ยนยางอาจสนุกน้อยลงนิดแต่เข้าโค้งเร็วขึ้นเยอะ
ต่อมาจูนแก้torque dip +เปลี่ยนเฮด แค่นี้พอแล้วจริงๆครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 19:39:20 »
รถในฝันของผมเลย
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 19:40:26 »
 ผมยืนยันเลยครับว่าตันจงทำราคา BRZ ดีมากๆครับ เพราะเหตุนี้จะสังเกตุนะครับว่า ไม่ค่อยมีเกรย์นำเข้ามาทำตลาด ( ทั้ง 86 และ BRZ )
 ดังนั้น ถ้าอยากได้ จองได้เลยครับ ส่วนลดคงไม่ได้มากมายเท่า BMW Benz หรอกครับ

ได้รถมา ผมแนะนำว่า หาของแต่งที่ช่วยลดอาการน้ำมันเครื่องแรงดันตก เพราะท่อดูดน้ำมันเครื่องดูดลมเข้าไปจากจังหวะเกิดแรงเหวี่ยงแรงๆ จุดนี้สำนักแต่งที่ญี่ปุ่นบ่นกันมากจากการออกแบบระบบดูดน้ำมันเครื่องและอ่างไม่ดี

ออฟไลน์ topba555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 13:10:21 »
รถ Brz ที่เปิดจองรอบปลายปีถึงปัจจุบัน ตอนนี้น่าจะใกล้ส่งมอบภายในเดือน4แล้วครับ โควต้าเกียร์ MT มีน้อยลง แต่ AT ยังมีให้เลือกนะครับ ที่สำคัญกว่าส่วนลดคือ ต้องรีบจับจองไว้ก่อนครับ รถรุ่นนี้รอกันนานมาก.. ผมก็ยังรอรถอยู่ครับ :) ขอให้ได้รถที่ถูกใจ และรอไม่นานนะครับ
ถ้าเป็นตัวก่อนไมเนอร์ยังมีศูนย์ไหนเหลือไหมครับ

ออฟไลน์ Livealifeulove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 15:59:13 »
ถ้าเป็นตัวก่อนไมเนอร์ยังมีศูนย์ไหนเหลือไหมครับ

ไม่ทราบเลยครับ แต่คิดว่าน่าจะหมดสต็อกไปแล้วครับ