ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ BMW หรือ Benz มือสองปีใหม่ๆ เอารถเข้าศูนย์เช็คไมล์  (อ่าน 7307 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkskylab

• Newbie
  • *
ศูนย์จะมีเครื่องมือบอกไหมครับ ว่าคันนี้ถูกกรอไมล์มาไหม
สำหรับพวกรถรุ่นใหม่ๆ อะครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
       ผมเคยถามช่างที่ศูนย์ ช่างบอกว่าทางศูนย์เช็กไม่ได้ ต้องเช็กจากบุ๊กเซอร์วิสอย่างเดียว  แต่มีช่างอู่นอกบอกว่าเขาเช็กได้นะ ใช้สตาร์จับ และเช็กกุญแจด้วย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ชัวร์สุดก็เช็คจากเล่ม หรือ ประวัติการเข้าศูนย์บริการ เพราะเขาจะบันทุกเลขไมล์

ออฟไลน์ panjap

เชคจาก star ได้ครับ

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
ต้องนำรถไปเช็คในศูนย์ที่รถคันนั้นๆ Serviceประจำครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าให้เนียนๆ
มันทำได้หมดล่ะครับ
เซอร์วิสวันไหนเดือนไหน มันก็ถูกเปลี่ยนได้

ถ้าดูแต่เลขไมล์ อย่าเลย เจ็บหนักแทบทุกราย

ออฟไลน์ Smith686

เซอร์วิสวันไหนเดือนไหน มันก็ถูกเปลี่ยนได้

ถ้าดูแต่เลขไมล์ อย่าเลย เจ็บหนักแทบทุกราย
   ข้อมูลเซอร์วิสของศูนย์เบนซ์ออนไลน์ทั่วประเทศแล้วนะครับ  ถ้าแก้ข้อมูลคงต้องตามไปแก้ที่ Mercedes Benz Thailand

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ข้อมูลเซอร์วิสของศูนย์เบนซ์ออนไลน์ทั่วประเทศแล้วนะครับ  ถ้าแก้ข้อมูลคงต้องตามไปแก้ที่ Mercedes Benz Thailand

ไม่ใช่แค่เบนซ์หรอกครับ แค่โตโยต้าก็ออนไลน์แล้ว มิตซู นิสสัน ฮอนด้า ออนไลน์หมด

ออฟไลน์ koko86

BM รุ่นใหม่ ประวัติservice จะอยู่ในกุญแจแล้วนะครับ
เอากุญแจทีใช้บ่อยๆไปรู้เลย

ออฟไลน์ tom46

เรื่องเช็คข้อมูลในกล่อง พูดยากนะครับ

อย่างของผมไมล์หน้าปัด ผมใช้เองมาตั้งแต่ 7 หมื่นโลจนถึง 490,000 โล แต่พอเอาเครื่องอ่านในกล่องมันขึ้นมาว่า 3 แสนโล แต่ของผมเป็นรถที่มีเปลี่ยนอุปกรณ์ไปหลายอย่าง โปรแกรมในกล่องก็มีเปลี่ยน เลยไม่รู้ว่า 3 แสนมันมาจากตรงไหน แต่ที่แน่ๆ 490000 นี่ผมใช้เองกับมือไม่ผิดแน่

ในทางกลับกัน ถ้าเขาเอาตรงจุดกิโลที่ต่ำกว่ามาเป็นจุดขาย ก็น่าคิดครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN