ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ KING OF SUV ของเพื่อนๆ คิดว่าเป็น ตัวไหน ครับผม ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น  (อ่าน 11434 ครั้ง)

ออฟไลน์ i_jammy

• Newbie
  • *
อยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆครับผม ว่าควรเล่นรถรุ่นไหนดี กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจครับผม

ขอบคุณก่อนล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นดีดีครับ  ;) :D ;D :)

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
ผมว่า Range Rover  คือสุดยอดของ SUV   กรณีเอาไปลุย !!!

แต่ถ้ามีเงิน ผลเอา Porsche Cayenne  มันไม่เหมาะกับลุยแต่ขับแล้วเท่โคตร

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
Hummer ครับ
พิสูจน์จากสงครามที่ต่างๆมาทั่วโลก

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
toyota land cruiser ไม่ก็ range rover เท่านั้นครับ
never say never

ออฟไลน์ Buffy

LANDROVER LR4 ครับ ลุยได้ยอด ขับในเมือง OK

ออฟไลน์ TTL

Re: เพื่อนๆ KING OF SUV ของเพื่อนๆ คิดว่าเป็น ตัวไหน #
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 16:47:14 »
ผมว่าถ้างบ เยอะจัด ว่าง่ายๆเงินเหลือ หันมองไปที่Range Roverครับ  ครบSetทุกอย่างครับ

แล้วอีกคันนึงที่ผมคิดนะ คือPajero v6 3800 ผมว่าตัวนี้น่าสนนะครับ เพราะว่าเครื่องเป็นMivec วิ่งในเมืองก็ดี ขับนอกเมืองก็สนุก ลุยป่า สบายๆ  แต่เราไม่ค่อยเห็นมันวิ่งบนท้องถนนเท่าไรเลย

แต่ตอนนี้ผมใช้ Pajero โชกุน 3000 v6 ลุยได้ทุกที่ที่อยากไป แต่เครื่องคันนี้ยังไม่มี ปัญหาเลยนอกจาก ระบบเกียร์ที่ตอนนี้มันเริ่มจะต้องเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ซะแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 16:49:03 โดย toon_thanarit SD »

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
Range Rover อีกเสียง เพราะเป็น suv ที่มีประวัติยาวนาน นึกถึง suv ดีๆ ก็ต้องมีคนพูดว่า range rover แน่ๆๆ
คอนอยุ่หอแถวราชเทวี ปี 07 เจ้าของหอมี range rover รุ่นใหม่ป้ายแดง สีบรอน์เงิน ผมแอบมองตลอดตอนเดินผ่านที่เจอรถใต้หอพัก
มันดูป๋ามากเลยนะ
แต่ถ้าผมมีโอกาสจะซื้อ suv เอง ผมจะซื้อ range rover sport นะ มันโหลดเตี้ยหน่อยๆ แม๊กโตๆ เครื่อง supercharge แรงๆๆ ........
........
........
ตื่นๆๆๆๆๆ นั่งฝันกลางวันอีกละ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมขอ jeeeeeeeeeeeeeeeep   กับ hummer ครับตัวลุย ครับ มีแต่ลุยไม่มีหรูครับ

แต่ rang rover หรู แต่ลุยได้ 

ขอ jeep อันดับ 1 ใช้กันสมัย สงครามโลก อันดับ2 hummer อันดับ 3 rangrover defender ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมขอ jeeeeeeeeeeeeeeeep   กับ hummer ครับตัวลุย ครับ มีแต่ลุยไม่มีหรูครับ

แต่ rang rover หรู แต่ลุยได้ 

ขอ jeep อันดับ 1 ใช้กันสมัย สงครามโลก อันดับ2 hummer อันดับ 3 rangrover defender

ปล ตอนนี้ใช้ jeep อยู่ใช้ดีมากๆครับ 

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
Range Rover แจ่มเป็ดที่สุด
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ motion

เอาแบบว่าเป็นคิงแล้วสามารถที่จะรุก! เข้าไปในป่าได้จริงๆ แบบไม่เสียดายเท่าไหร่นะครับ

ความคิดผมให้ Toyota land cruiser กับ Nissan Patrol (จะไปซื้อที่ไหนเนี่ยะ)

ออฟไลน์ CN16888

King ณ ตอนนี้สำหรับผมยกให้

Land Rover Range Rover Evoque (2011)

กำลังบ้าสุดๆ อยากได้ๆ

ออฟไลน์ Nut_K

Land Rover Discovery และ Toyota LandCruiser ครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
 ตระกูล Land Rover คับ  อ๊อฟโร้ดก็เยี่ยม ทางเรียบก็โอเค

ออฟไลน์ vellcap

ถ้า Offroad  ให้ Range Rover กับ Jeep ครับ
ส่วน Onroad ให้ Audi Q7 V12 TDI และ Porsche Cayenne ครับ

ออฟไลน์ joufo

ออฟไลน์ raulowen

ออฟไลน์ exodus

Range Rover ครับทั้งลุย ทั้งสวย

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมชอบ toyota Lancruiser อ่ะ ยิ่งรุ่นใหม่ VX200 อย่างงามเลย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ญี่ปุ่น... Nissan Patrol
อังกฤษ... Range Rover
อเมริกัน....Jeep Grand Cherokee
เยอรมัน...VW Toureg
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ best

defender ครับ ถึงจะบ้านๆไปหน่อย แต่เข้าป่าไปแล้วออกมาได้แน่ๆ  ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ pony

Jeep  Cherokee  / Wrangler เอาทั้งคู่ครับ ;)

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
Land Cuiser VX100 ครับ
ยังรักเหมือนเดิม.... วิ่งเป็นแสน >>> แอร์ยังเย็น เพลงยังเพราะ กินแต่น้ำมันเหมือนเคย  :D

ออฟไลน์ jud357

• Newbie
  • *
บนถนนหลวงขอใช้ XC90D5 XC60D5 ML300CDI แต่ถ้าเข้าป่าขึ้นเขาลุยน้ำ ผมขอใช้กระบะขับ4 ดีกว่าลุยได้เลยไม่เสียดายรถ ถ้าใช้พวกRange Rover  Jeep Grand Cherokee ขอบอกก่อน ศูนย์ซ่อม ไม่มีทุกจังหวัดนะครับ ขนาด อ.หาดใหญ่ สงขลา ยังไม่มีเลย ใครที่พารถพวกนี้มา คิดให้หนักกกกกก

ออฟไลน์ Northbridge

นิยมอังกฤษ Land Rover เท่านั้นครับ

ผมชอบทุกรุ่น ยกให้เป็น King of SUV ในทุกขนาดทุกไซส์

ยกเว้นไว้อย่าง คือ Freelander

ผมว่ามันดูขาดความเป็นรถทรงกล่องไปเยอะเลย

ออฟไลน์ supermop

• Newbie
  • *
ต้องถามก่อนครับว่า "ลุย"  นี่ระดับไหน.......???