ผู้เขียน หัวข้อ: crv ทัศนวิสัยดีกว่า camry ทำให้ขับสบายกว่า ??  (อ่าน 26032 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
คือผมใช้ camry โฉมที่แล้วอยู่ครับ   และได้มีโอกาสขับ crv โฉมปัจจุบัน  จาก กทม ไป สระบุรี   รุ้สึกว่า crv ขับสบายกว่า camry  ในเรื่องทัศนวิสัย   crv มันสูง  สามารถมองเห็นข้ามคันหน้าได้  ทำให้เราไม่ต้องใช้สมาธิมากเท่า camry   ไม่ต้องพะวงว่าคันหน้าจะเบรคเมื่อไหร่  แล้วเราต้องเบรคให้ทัน   ไม่เหมือนตอนขับ camry   รู้สึกว่าต้องใช้สมาธิมากกว่า  เนื่องจากกลัวข้างหน้าเบรคแล้วเราเบรคไม่ทัน   (ผมไม่ได้ขับจี้ตูดนะครับ  ไม่ชอบขับจี้ด้วย  ใช้ความเร็วประมาณ 100-120)   ก็เลยรู้สึกว่า crv ขับสบายกว่า  ไม่ทราบว่าท่านอื่นรู้สึกแบบนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
Re: crv ทัศนวิสัยดีกว่า camry ทำให้ขับสบายกว่า ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 21:21:18 »
เป็นครับ
หลังจากนั้นเวลาซื้อรถ เลยเลือก SUV ตลอดเลย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Re: crv ทัศนวิสัยดีกว่า camry ทำให้ขับสบายกว่า ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 21:28:11 »
เช่นเดียวกันครับ ใช้ E กับ 5 มาตลอด เพิ่งมาใช้ Suv กับ PPV ตอนมีลูกเนี่ยแหละครับ

ตอนแรกๆไม่ชิน พอซักพักกลับไปขับเก๋ง รู้สึกขับไม่สบาย ยิ่งนั่งยิ่งไม่สบายเพราะหลังมันโปร่งสู้ SUV ไม่ได้ ถึงแม้ช่วงล่างเก๋งจะนิ่มนวลกว่าแต่พอนั่งรู้สึกอึดอัด

กลายเป็นตอนนี้ไม่อยากใช้เก๋งอีกเลย ออก ตจว ทางยาวๅขับ SUV หรือ PPV สบายกว่ามากครับ ภรรยาและลูกชอบมากกว่าเก๋งเช่นกันครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 21:35:42 »
crv ตัวปัจจุบัน เบาะนั่งหนาใหญ่ นั่งสบาย บวกกับ การเก็บเสียงดีขึ้นมาก ช่วงล่างก็นุ่มนิ่ม

ดีกว่าตัวก่อนๆและ honda ปกติขึ้นมาก

จากแฟน crv คนนึง

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:12:17 »
เคยนั่งแต่crv เจนก่อน ถ้าเทียบกับ  camry 2016 ที่ผมใช้       ตัว crv ทัศนวิสัยดีกว่า  แต่ camry ขับทางไกลผ่อนคลายกว่าครับ 

ออฟไลน์ Royteane

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:17:21 »
นานาจิตตังครับ เวลาขับไกลๆ Camry กดมันส์กว่า แซงมั่นใจ ใช้เวลาน้อยกว่าเป็นชั่วโมง (ขับรวดเกียย900กิโลคับ)

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:27:15 »
ขับทั้งคู่นะครับ

ถ้าถนนเรียบ ไฟสว่าง ขับทางไกลเกิน 4-5 ชั่วโมง Camry สบายกว่า
ถ้าถนนไม่ค่อยดี ไฟมืด CRV สบายกว่า

ส่วน PPV นี่ ทั้งผม ทั้งคนที่บ้านไม่เอาเลยครับ
ผมว่าเวิกอย่างเดียวเวลาเข้าสวน กับถนนแดง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:31:30 »
30 ปีที่ผ่านมา ครึ่งทางแรกผมใช้  ซีดาน
ครึ่งทางหล้งผมใช้ mpv

เวลาผมขับซีดานของที่บ้าน ผมจะรู้สึกว่าไม่ค่อยสบายเรื่องทัศนวิสัยครับ
แต่ suv ผมก็ยังไม่ค่อยมั่นใจเรื่องสมรรถนะ ว่าจะเข้ากับตัวเองได้มั๊ย

แต่การเห็นได้ไกลกว่า ย่อมได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว ยิ่งรถสมัยนี้สูงขึ้นพอตัว ขับรถเตี้ยๆแล้วมันเหมือนตัวเองโดนขังยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:45:31 »
ผมเคยขับ Civic 1.5T RS เทียบ CR-V 2.4 ES ครับ
เห็นด้วยตามจขกท.ครับ ผมชอบ CR-V มากกว่า Civic อีกครับ แต่ Civic จะดีกว่าตรงที่ถ้าขับแบบมุดๆ ปาดๆ จะโยนตัวน้อยกว่า และรุ้สึกว่ารถเตี้ยขับสนุกกว่าครับ
แต่ PPV นี่ขอบายละครับ ไม่เอา
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 22:52:40 »
นานาจิตตังครับ แล้วขึ้นอยู่กับความเคยชิน ความชำนาญ และสไตล์การขับ สไตล์การใช้ชีวิตของแต่ละท่านด้วย
ถ้าพวกรถสไตล์ยกสูงใช้วิ่งบนถนนได้ดีกว่ารถประเภทเตี้ยธรรมดาทุกอย่าง เค้าคงผลิตแต่รถสูงมาขายอย่างเดียวละครับ
ในทางกลับกัน ถ้ารถเตี้ยดีกว่าทุกอย่าง ก็คงไม่มีใครทำรถสูงมาขายเช่นกัน

อย่างผมใช้ทั้งรถสูงและเตี้ยครับ เวลาวิ่งเดินทางไกล ผมขับยังไงก็ไม่ชอบรถสูงครับ รู้สึกว่ามันเหนื่อยกว่า
รถสูงเวลาวิ่งเร็วมันจะมีความวูบวาบตลอดครับ เหมือนว่าต้องตั้งสมาธิประคองรถมากกว่ารถพวกเตี้ยๆ
เวลาโยกหลบอะไรก็ไม่มั้นใจ เจอลมแรงๆก็วูบวาบมากกว่ารถเตี้ย เวลาเจอเหตุการณ์ต้องเบรกกระหันนี่หน้าทิ่ม
คุมรถยากกว่า โดยเฉพาะเวลาที่ต้องเบรกแล้วหักหลบไปด้วยนี่เสียวจนหัวตั้งเลยครับ เหมือนจะคว่ำ (แล้วรถสูงๆเคยมีคนคว่ำในกรณีแบบนี้จริงๆ)
แต่ทัศนวิสัยดีกว่ารถเตี้ยจริงครับ แต่ด้วยข้อเสียที่กล่าวมา ยังไงมันก็ทำให้ผมขับรถแนวสูงๆแล้วเครียดกว่าครับ รู้สึกไม่มั้นใจด้วย
กลายเป็นขับเดินทางไกลแล้วเหนื่อยกว่าครับ รถซีดาน หรือรถที่ค่อนข้างเตี้ย หากไม่ไปขับจี้ท้ายเค้าก็ไม่ัใช่ปัญหาครับ
เว้นระยะเพื่อความปลอดภัยก็ขับได้สบาย ไม่ได้รู้สึกว่ามันทัศนวิสัยแย่จนขับลำบากอะไรครับ
ส่วนตัวผมจะรู้สึกว่าสมรรถนะรถมันมีผลมากกว่าครับ.

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 23:14:25 »
พ่อใช้ CRV ตัวปัจจุบัน แม่ยายมี Camry extremo'13 ถ้าเทียบกันผมยังเลือกเอา Camry ไปขับมากกว่าครับ อาจจะเพราะอยู่ต่างจังหวัด รถกระบะเยอะ มันจะไม่ได้รู้สึกว่าขับ CRV แล้วมองเห็นไกลกว่ากันเท่าไหร่เลย ก็พอๆกันครับ แถม Camry นั่งและขับสบายกว่าทุกตำแหน่ง ถ้าจะซื้อรถเพิ่มเองคันหน้า ยังมอง Camry ไว้อยู่เลยครับ ยกเว้นมี CRV diesel 5 ที่นั่ง อาจทำให้ไหว้เขวได้ 5555 (ยอมขับสบายน้อยลงนิด แต่ได้ขนของเพิ่มอีกเพียบดีกว่า อันนี้นอกเรื่อง)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ andy_duf

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 00:26:34 »
คือผมใช้ camry โฉมที่แล้วอยู่ครับ   และได้มีโอกาสขับ crv โฉมปัจจุบัน  จาก กทม ไป สระบุรี   รุ้สึกว่า crv ขับสบายกว่า camry  ในเรื่องทัศนวิสัย   crv มันสูง  สามารถมองเห็นข้ามคันหน้าได้  ทำให้เราไม่ต้องใช้สมาธิมากเท่า camry   ไม่ต้องพะวงว่าคันหน้าจะเบรคเมื่อไหร่  แล้วเราต้องเบรคให้ทัน   ไม่เหมือนตอนขับ camry   รู้สึกว่าต้องใช้สมาธิมากกว่า  เนื่องจากกลัวข้างหน้าเบรคแล้วเราเบรคไม่ทัน   (ผมไม่ได้ขับจี้ตูดนะครับ  ไม่ชอบขับจี้ด้วย  ใช้ความเร็วประมาณ 100-120)   ก็เลยรู้สึกว่า crv ขับสบายกว่า  ไม่ทราบว่าท่านอื่นรู้สึกแบบนี้มั้ยครับ
ถาม จขกท หน่อยครับ ว่าระหว่าง camry กับ crv ที่ใช้มา  คันไหนเงียบกว่า (120km/hr)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 00:37:50 »
มันสบายคนละแบบ รถสูงมันเห็นได้ไกลกว่าไม่ต้องระวังมาก ไหนจะหลุมบ่ออีกรูดได้สบายกว่า
แต่ถ้าส่วนตัวในเรื่องความเมื่อยล้า ยังไงDsegmentก็ดีกว่า

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 03:59:00 »
แต่ถ้าเป็นคนนั่ง รถสูงๆโปร่งๆ ให้ความรู้สึกที่สบายกว่า จุของมากกว่า

เรื่องจุดศูนย์ถ่วงที่ต่ำของซีดานเวลาใช้งานทั่วไปมักไม่ต่าง
แต่เมื่อไหร่ท่ีต้องการขับแบบรีดสมรรถนะรถเต็มที่จุดศูนย์ถ่วงที่ต่ำของซีดายมักสร้างความได้เปรียบเสมอ

ผมเป็นคนชอบขับรถ ก็ยังชอบฟิลลิ่ง รถแบนๆ เตี้ยๆอยู่นะ ถึงแม้ว่ามันจะมองได้ไม่ไกลก็เถอะ
เวลาเบรค มั่นใจกว่า หน้าไม่ทิ่ม
เวลาเทโค้งรถก็ไม่โคลง
มันรู้สึกเป็นส่วนเดียวกันกับรถมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2019, 05:16:16 โดย koko86 »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 06:55:00 »
สูงกว่าย่อมได้เปรียบ
ขนาดกระบะรุ่นเดียวกัน ยึ่ห้อเดียวกัน ปีเดียวกัน ต่างแค่ตัวธรรมดา กับยกสูง ยังทัศนิสัยต่างกันเลย

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 07:05:25 »
ถ้าในมุมมองของคนนั่ง ชอบนั่ง ppv suv ครับ แต่อย่าให้เมารถแล้วกัน :-X

ออฟไลน์ Booboo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 07:11:22 »
ถ้าอายุเริ่มมาก รถสูงดีกว่า
ผมอายุ50กว่า ขึันลงรถเตี้ยเริ่มรู้สึกลำบากครับ
ยิ่งแม่ผม80กว่าเปลี่ยนเข่ามาแล้วใช้รถสูงท่านสะดวกกว่ามาก

ออฟไลน์ basterias

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:02:23 »
บ้านผมมีทั้งซีดาน suv และ ppv ครับ ส่วนตัวคุณพ่อจะชอบ ppv แม่จะชอบเก๋ง ส่วนลูกๆ จะชอบ suv ครับ ผมเห็นด้วยกับข้อดีข้อเสียของท่านบนๆที่กล่าวมาครับ ถ้าขับเร็วๆยังไงเก๋งก็มั่นใจกว่า แต่ส่วนตัวผมขับไม่เร็วการมองเห็นได้ไกลกว่าทำให้ผมผ่อนคลายกว่าครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

jaesz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:16:21 »
แล้วแต่คนนะ

ผมขับรถสูงไม่ถนัด เหนื่อย ลุ้น โดด แต่พ่อผมมาขับรถเตี้ยๆ บอกไม่ไหวมองไม่ถนัด ซึ่งเอาจริงๆมันก็มองไม่ต่างกันเท่าไหร่  แต่ขับ10ล้ ต่างเยอะครับ มองเห็นได้ไกลแต่ใกล้ๆมัมอับเยอะ

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:27:00 »
ที่บ้านจะมี ppv คันนึง กับ camry คันนึง เวลากลับบ้าน กทม.-เชียงใหม่ ผมชอบขับ ppv มากกว่ารถสูงอัตราเร่งหันใจกว่า (แคมรี่ผม 2.0G อืดมาก) ลูกๆ กับแฟนจะชอบนั่ง ppv เพราะแดดไม่ส่องด้านหลัง หยิบของข้างหลังง่ายขนของและข้าวสารได้เยอะ  แต่สุดท้ายก็จะเอาแคมรี่ไปเพราะน้ำมันฟรี 555

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:43:50 »
แล้วแต่รสนิยม แหละ

ชอบ CRV เพราะ

หลังคามันสูง นั่งแล้วโล่งหัวดี

ตำแหน่งเบาะสูง ท่านั่งเหมือนนั่งเก้าอี้ที่บ้าน แถมมองได้ไกลกว่า

ไม่ต้องห่วงมันมาก เจอหลุม เจอสิ่งกีดขวาง ถ้าขับเก๋ง เหมือนจะต้องใช้สมาธิตลอด ถ้าพลาดมาก็เรียบร้อย แต่ CRV มันสูงหน่อย คร่อมๆไปก็ได้ ถ้าหลบไม่พ้น (เทียบ CRV กับ Civic FD / Pulsar นะ)

ส่วนเรื่องโยกเยก ผมน่าจะชินแหละ เพราะรถคันแรกก็ space wagon นั่นโยกเยกกว่าเยอะ มา CRV เลยไม่รู้สึกอะไร เพราะมันดีกว่า ตอนหลังทำช่วงล่างเพิ่มอีก ความมั่นใจเพิ่มอีกแยะ เคยไล่ camry ช่วงเดินทางไกล เค้าโยก ผมก็โยก เค้ามุด ผมก็มุด บี้ติดท้าย สบายๆ (หลบรถนะ ไม่ได้มีเรื่องกัน)

Turbocharger

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:45:36 »
ทัศนวิสัยสูงกว่าก็ได้เปรียบครับ ความคล่องตัวเตี้ยกว่าได้เปรียบ

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 08:56:59 »
เป็นครับ ปัจจุบันใช้ suvมาตลอด รู้สึกขับแล้วหนื่อยน้อยกว่า เพราะว่าขับช้าลงมากด้วยครับ 80-110 

สมัยวัยรุ่นนี้ไม่ชอบเลยครับ suv เพราะขับเร็ว

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 09:08:16 »
นานาจิตตังครับ แล้วขึ้นอยู่กับความเคยชิน ความชำนาญ และสไตล์การขับ สไตล์การใช้ชีวิตของแต่ละท่านด้วย
ถ้าพวกรถสไตล์ยกสูงใช้วิ่งบนถนนได้ดีกว่ารถประเภทเตี้ยธรรมดาทุกอย่าง เค้าคงผลิตแต่รถสูงมาขายอย่างเดียวละครับ
ในทางกลับกัน ถ้ารถเตี้ยดีกว่าทุกอย่าง ก็คงไม่มีใครทำรถสูงมาขายเช่นกัน

อย่างผมใช้ทั้งรถสูงและเตี้ยครับ เวลาวิ่งเดินทางไกล ผมขับยังไงก็ไม่ชอบรถสูงครับ รู้สึกว่ามันเหนื่อยกว่า
รถสูงเวลาวิ่งเร็วมันจะมีความวูบวาบตลอดครับ เหมือนว่าต้องตั้งสมาธิประคองรถมากกว่ารถพวกเตี้ยๆ
เวลาโยกหลบอะไรก็ไม่มั้นใจ เจอลมแรงๆก็วูบวาบมากกว่ารถเตี้ย เวลาเจอเหตุการณ์ต้องเบรกกระหันนี่หน้าทิ่ม
คุมรถยากกว่า โดยเฉพาะเวลาที่ต้องเบรกแล้วหักหลบไปด้วยนี่เสียวจนหัวตั้งเลยครับ เหมือนจะคว่ำ (แล้วรถสูงๆเคยมีคนคว่ำในกรณีแบบนี้จริงๆ)
แต่ทัศนวิสัยดีกว่ารถเตี้ยจริงครับ แต่ด้วยข้อเสียที่กล่าวมา ยังไงมันก็ทำให้ผมขับรถแนวสูงๆแล้วเครียดกว่าครับ รู้สึกไม่มั้นใจด้วย
กลายเป็นขับเดินทางไกลแล้วเหนื่อยกว่าครับ รถซีดาน หรือรถที่ค่อนข้างเตี้ย หากไม่ไปขับจี้ท้ายเค้าก็ไม่ัใช่ปัญหาครับ
เว้นระยะเพื่อความปลอดภัยก็ขับได้สบาย ไม่ได้รู้สึกว่ามันทัศนวิสัยแย่จนขับลำบากอะไรครับ
ส่วนตัวผมจะรู้สึกว่าสมรรถนะรถมันมีผลมากกว่าครับ.
เหมือนกันเลยครับ ไม่ชอบความโคลง เครง ของรถยกสูงครับ

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 09:44:25 »
ตอบในฐานะที่ใช้อยู่ทั้ง 2 รุ่นนะครับ CRV 2018 2.4 5ที่นั่ง กับ Camry 2017 2.0 :-*

การขับขี่ที่ว่านี่ต้องแยกเป็น 2 ประเด็นนะครับ คือทัศนวิสัย กับความนั่งสบาย

CRV ทัศนวิสัยดีกว่า โปร่งกว่า พื้นที่ใช้สอยมากกว่า ขับทางใกล้หรือไกลไม่มากมีความสุขดีมากครับ
Camry นั่งสบายกว่า พื้นที่ใช้สอยน้อยกว่าไม่มาก (กว้างพอๆกันแต่โปร่งไม่เท่า) ขับทางใกล้ไกลสบายดีครับ

โดยส่วนตัวถ้าเดินทางไกลจะชอบ camry มากกว่าครับ ยิ่งทางตจว จะซับแรงสะเทือนได้ดีมากกว่าไม่โคลง
แต่เมื่อใดที่ต้องนั่งถึง 4 คน เดินทางไม่ไกลมาก มีสัมภาระพอสมควร หรือการจราจรติดขัด จะเลือก CRV ครับ เพราะเมื่อรถติดขึ้นมาเมื่อไหร่ ความโปร่งของห้องโดยสารจะลดความหงุดหงิดลงได้มาก แต่ถ้าความเร็วเยอะขึ้น Camry จะทรงตัวดีกว่าแบบรู้สึกได้ชัดเจนครับ (ติ CRV ตรงเรื่องเก็บเสียงด้วยนิดนึงครับ๕๕) รักทั้งคู่ครับดีทั้งคู่แต่จะมีบางอย่างที่เด่นกว่ากันบ้างครับ :-*
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:07:57 »
ขับรถเตี้ยจะหงุดหงิดคันหน้าเวลารถติดเยอะๆเพราะมองไม่เห้นข้างหน้า พอมาขับรถสูงจะมองเห็นไกลกว่าว่าข้างหน้าเกิดอะไรขึ้นบ้างลดการหงุดหงิดลงไปได้ครับ

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:08:43 »
ใช้ถนนมิตรภาพแทบทุกวัน

พี่เบิ้มล้อเยอะ จะเห็นเราเปล่าหนอ ขณะเร่งแซง

สายตาเห็นล้อรถบรรทุกแล้วหวั่นใจทุกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2019, 10:11:11 โดย rega »
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:24:45 »
บอกยาก

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 10:52:47 »
สำหรับขับไปทั่ว โอเวอร์ออลถนนเมืองไทยต้องจบที่SUVครับ
แต่ใครที่ชีวิตคุณขับรถเจอแต่ทางดำเรียบๆ ออกโทว์เวย์ ขึ้นทางด่วน
ล่องพื้นยางมะตอยแล้วก็ขึ้นทางด่วน พอจะเข้าบ้านก็เจอทางเข้าหมู่บ้านเรียบๆ
ก็ต้องจบที่camryครับ จะสบายกว่า
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Thanyanon

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 11:29:15 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ