ผู้เขียน หัวข้อ: Kicks ตัวจริง อัพเดทเพิ่ม 1 รูป เห็นหน้าชัดขึ่น  (อ่าน 11706 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Sr. Member
ยืมรูปจากในคลับ ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2020, 12:10:34 โดย Deaw »

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: Kicks ตัวจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 19:00:35 »
ดูดีทีเดียว
ขอแค่มาราคาจับต้องได้ น่าจะขายดี 
เดาว่าสัก789,000-989,000 กำลังดี

ออฟไลน์ MaximaLotion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 19:02:13 »
กระจังหน้าปากหวอกว้างตามสมัยปัจจุบันของ นิสสัน สินะ 55555 คงจะคล้ายๆ Sentra แต่ใหญ่กว่าเยอะเลย  ;D

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 19:38:41 »
แสดงว่าแบบนี้ก็ใกล้เปิดตัวแล้วสินะ หรือรถกำลังไปโชว์รูมเอ่ย

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 19:40:07 »
เหมือน x trail ย่อส่วน
มันเริ่มเชยไปหน่อยสำหรับ 2020

ตัวท็อปออปชั่นเต็ม ไม่เกินล้านน่าจะพอไปได้

ทะลุล้านคนคงไม่กล้าเสี่ยงกับระบบใหม่อย่าง e power

ขอให้เปิดตัวก่อนสงกรานต์ได้คงจะดีไม่น้อย

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:22:23 »
ภายในเดี๋ยวมีคนบ่นว่าเหมือนalmera ซื้อรถราคาแพงกว่า ก็เค้าใช้ชิ้นส่วนร่วมกัน

ออฟไลน์ mighty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:30:15 »
ภายในเดี๋ยวมีคนบ่นว่าเหมือนalmera ซื้อรถราคาแพงกว่า ก็เค้าใช้ชิ้นส่วนร่วมกัน

มาลองคิดดู ถ้า

CHR ภายใน Yaris
   HRV ภายใน City
   CX-30 ภายใน mazda 2

คงแปลกไม่น้อย  :)

ออฟไลน์ nomad

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:41:59 »
รอชมครับ

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 22:01:35 »
วันนี้เห็นบนถนนบางนา-ตราด เหมือนกันครับ  ขนแบบนี้ ไม่ปิดพรางอะไรแล้ว
ก็คงลงโชว์รูมแหละครับ คงไม่ได้ส่งออกเพราะตอนนี้ดูเหมือน logistic ทั่วโลกจะหยุดกันเกือบหมดละ

เท่าที่ดู มันมาทรงรถเล็กนะครับ ประมาณ CX-3, ZS  โดยรวมภายนอกดู โอเค ไม่แย่
แต่ก็ไม่ว้าว มันออกแนว budget car ไม่ได้มาแนว premium ครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 22:27:59 »
อยากได้มาร์ชกับไมคร่าใหม่มา แต่เอาเจ้านี่ที่หน้าตุสุดเชยมาเสียอีก  กับทำไมมั่นหน้าขนาดว่าอีพาวเวอร์จะขายได้ตามเป้า

ออฟไลน์ Series7

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:00:03 »
อยากได้มาร์ชกับไมคร่าใหม่มา แต่เอาเจ้านี่ที่หน้าตุสุดเชยมาเสียอีก  กับทำไมมั่นหน้าขนาดว่าอีพาวเวอร์จะขายได้ตามเป้า
อันนี้ตัวใหม่ครับไม่ใช่หน้าเดิม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Ssangyong Stavic SV270 Top Option
Honda HR-V EL 2017
2020 Toyota Fortuner 2.4V 2WD Coming soon

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:13:29 »
มาแล้วหรอ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:27:39 »
อันนี้ตัวใหม่ครับไม่ใช่หน้าเดิม
วันนี้ผมได้ลองขับโน้ตมา ซึ่งเป็นรถสำรองของศูนย์ซึ่งให้ลูกค้าใช้ระหว่างซ่อมนะครับ เพราะต้องเอามาร์ชน้อยของที่บ้านไปเครมประกัน จากการที่ได้ขับมานี่การเซ็ตพวงมาลัยและช่วงล่างดีงามมากเลยครับ แถมกว้างนั่งสบายทั้งข้างหน้าและหลัง แต่ข้อเสียอย่างแรกที่ทำให้ขายไม่ออกนี่คือเครื่องที่รู้สึกอืดกว่ามาร์ชเสียอีก แถมเกียร์ที่ไม่ค่อยทนและเย่อ ประการที่สอง พอร์ต USB ไม่มาให้สำหรับต่อพ่วงสำหรับอุปกณ์ต่างๆเช่นกล้องหน้ารถ มีแค่ USB สำหรับเสียบแฟลชไดฟ์เพื่อฟังเพลง  ประการต่อมารูปทรงที่ไม่สปอร์ตการที่ใช้แจ๊สเป็นแม่พิมพ์มากเกินไปทำให้ตัวรถดูเป็นเหมือนแจ๊ก็อปปี้มากเกินไปนะครับแถมกระจกที่ลาดเยอะๆแบบแจ๊สนี่ทำให้ดูเป็นรถตู้ขาดความสปอร์ตทั้งที่มิติใกล้เคียงกับยาริส น่าจะออกแบบให้ดูน่ายาวกว่านี้นะครับ
แต่ต้องมาดูเจ้าคิ๊กนี่บ้างว่าจะชูจุดเด่นว่าจะเป็นยังไงกัน อย่าเอาแต่อเพาเวอร์มาแค่อย่างเดียวไม่งั้นอาจจะยิ่งกว่าโน้ต ยังไงก็เชียร์นิสสันให้กลับมายืนผงาดสู่อันดับต้นๆได้  เพราะศูนย์บริการที่ดูแลดี เคลมง่าย นะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะบริการดีและเครมกว่าค่ายฮ นกฮูกด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2020, 23:30:59 โดย deertesla »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:28:33 »
ส้มหลังคาดำดูดี

ขอให้ลบล้างความเชื่อจากคลิปเวอร์ชั่นปิดระบบการทรงตัวอันนั้นให้ราบคาบฮะ

และขอยางติดรถดีๆ เถอะ ดันลอปไปไหนก็ไปไป๊ -*-
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:32:06 »
ส้มหลังคาดำดูดี

ขอให้ลบล้างความเชื่อจากคลิปเวอร์ชั่นปิดระบบการทรงตัวอันนั้นให้ราบคาบฮะ

และขอยางติดรถดีๆ เถอะ ดันลอปไปไหนก็ไปไป๊ -*-
ว่าแต่จะมีเครื่องให้ลูกค้าเลือกบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 23:54:32 »
วันนี้เห็นบนถนนบางนา-ตราด เหมือนกันครับ  ขนแบบนี้ ไม่ปิดพรางอะไรแล้ว
ก็คงลงโชว์รูมแหละครับ คงไม่ได้ส่งออกเพราะตอนนี้ดูเหมือน logistic ทั่วโลกจะหยุดกันเกือบหมดละ

เท่าที่ดู มันมาทรงรถเล็กนะครับ ประมาณ CX-3, ZS  โดยรวมภายนอกดู โอเค ไม่แย่
แต่ก็ไม่ว้าว มันออกแนว budget car ไม่ได้มาแนว premium ครับ

ตัวเลขขนาดมันดันกว้างยาว กว่า CHR ซะอีก แต่มองด้วย
สายตาผมก็ว่ามันก็ดูเล็กกว่าจริงๆ

ออฟไลน์ Nonlamer

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 01:03:26 »
รอดูยอดขาย แล้วก็อยากรู้ว่า e-power ที่คว้ารางวัลเทคโนโลียานยนต์ยอดเยียมในปี 2019 เนี่ย จะทำได้ดีขนาดไหน

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 01:44:08 »
รอดูยอดขาย แล้วก็อยากรู้ว่า e-power ที่คว้ารางวัลเทคโนโลียานยนต์ยอดเยียมในปี 2019 เนี่ย จะทำได้ดีขนาดไหน

หมายถึงรางวัลจับฉ่ายที่แทบจะแจกให้รถทุกคันในงาน Motor Show เหรอครับ

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 02:56:04 »

ตัวเลขขนาดมันดันกว้างยาว กว่า CHR ซะอีก แต่มองด้วย
สายตาผมก็ว่ามันก็ดูเล็กกว่าจริงๆ
สั้นกว่า แคบกว่า CHR นิดๆ ครับ ดูตัวเลขขนาดของ global version ครับ ไม่ใช่ของ india

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 03:37:31 »

หมายถึงรางวัลจับฉ่ายที่แทบจะแจกให้รถทุกคันในงาน Motor Show เหรอครับ
เห็นวิธีการทำงานระบบ E-power นี้แล้ว  แบตคงอยู่ไม่เกินแสนกิโลเมตร  เพราะแบตลูกเล็กต้องชาร์จไฟตลอดทำให้ชาร์จไปแบตเตอรี่ทำงานควบคู่กันไปด้วยตลอดเวลาทำให้แบตเสื่อมเร็วนะครับ กับผมมองว่าระบบนี้น่าจะไม่ค่อยประหยัดแน่ๆ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 08:29:01 »
ขอบคุณนิสสันไทยแลนด์ ที่เลือกคลิกในโฉม USA แทนอินเดีย (โฉม USA กระจกมองข้างแนบกับมุมกระจกประตูรถ ไม่เหมือนโฉมอินเดียที่กระจกมองข้างแปะที่ประตูรถ) ซึ่งผมชอบแบบ USA มากกว่า

ดูทรงแล้วน่าจะเหมือนภาพแลนด้อมที่หลุดออกมาครับ คือจมูกใหญ่ (น่าจะใหญ่กว่าทุกตัวของนิสสันที่ขายในไทย)

มองแว๊ปๆผมว่าสวยนะ

ปล.ผมว่าตัวที่เห็นในภาพจะเป็นตัวส่งออกแน่ๆ เลยครับ เพราะมีสติกเกอร์มลพิษของญี่ปุ่นแปะไว้ที่กระจำหลังสองชิ้น แบบนี้จะใช้สำหรับรถที่ขายในญี่ปุ่นเท่านั้น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 08:42:06 »
รอดูว่า e-power จะเจ๋งขนาดไหนครับ
ส่วนตัว มองว่ายอดขาย ไม่น่าจะแซง CHR ได้ (ไม่ต้องมองถึง ZS หรือ HRV)

ออฟไลน์ name_mm

• I'm............................
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 08:54:35 »
มีแววว่าจะสวย (ถ้ากระจังหน้าใหญ่เป็นเส้นดำแบบนี้)

ผมนี่รอดูรอ test เลยครับ
E-Power ที่ชาวนิสสันมั่นใจภูมิใจนักถึงขั้นคิดจะยกเลิกสันดาปล้วนในแถบเอเชียเลยนี้ มันจะเจ๋งซักแค่ไหน
Mitsubishi Space Wagon 08 !!User'Review Click here!!
& Mazda 2 Skyactiv 16 & Daihatsu Mira 93
& Honda Click-i 11 & Yamaha Mio 125 12

ออฟไลน์ BWgether

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 09:11:31 »
ดูเหมือนจะสวยนะ แต่พอเห็น Juke ตัวใหม่บ่อยๆ แล้ว รู้สึกว่า Juke สวยกว่า
ถ้่ามีเครื่องสันดาปมาให้ผู้บริโภคเลือกอย่างน้อยสัก 1 รุ่นย่อย จะดีมาก

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 09:22:58 »
ท่าจะดูดีนะ 

แต่จริงๆแล้วคันนี้ คู่แข่งตรงน่าจะเป็น กลุ่ม B suv  lowนะ  พวก ZS  ecosport   
ถ้าจะแข่งกับ CHR  HRV  CX30        ... JUKE น่าจะสมนำ้สมเนืือกว่านะ

บางทีก็คิดนะ การตลาดจะดำเนินเกมส์อย่างไร  กับรถที่อยู่ระดับตำ่กว่าในกลุ่ม  และเป็นไฟฟ้า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 09:33:37 »
ไม่แน่ใจว่าขนไปไหนนะครับ ดีลเลอร์ในประเทศ หรือส่งไปท่าเรือแหลมฉบัง

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:07:14 »
อาจเห็นการเปิดตัวเร็วๆนี้ผ่านระบบออนไลน์

ออฟไลน์ palmpspp

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:17:38 »
โอเคกับไฟท้าย หน้ายังเห็นไม่ชัด
เหลือราคา กำลังหารถอยู่ ซึ่งรู้สึกว่ารถที่ช่วงราคา 7-8 แสน กลุ่มนี้ตัวเลือกน้อยมาก
เพราะมันอยู่ครึ่งๆ กลางๆ B to C Segment

รุ่นนี้ถ้ามีเครื่องยนต์สันดาปก็ดี แต่ยังคิดไม่ออกว่า จะเอาเครื่องไหนมาใส่...
Nissan ไม่ควรขาย epower อย่างเดียว ไม่งั้นจะถือว่ากล้ามาก... ขนาดพี่โต ยังขายสองเครื่องยนต์เลย

ปล. 1.0T ของ Almera ไม่น่าจะแบกตัวถังนี้ไหวใช่ไหมนะ...

ออฟไลน์ name_mm

• I'm............................
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:49:26 »
โอเคกับไฟท้าย หน้ายังเห็นไม่ชัด
เหลือราคา กำลังหารถอยู่ ซึ่งรู้สึกว่ารถที่ช่วงราคา 7-8 แสน กลุ่มนี้ตัวเลือกน้อยมาก
เพราะมันอยู่ครึ่งๆ กลางๆ B to C Segment

รุ่นนี้ถ้ามีเครื่องยนต์สันดาปก็ดี แต่ยังคิดไม่ออกว่า จะเอาเครื่องไหนมาใส่...
Nissan ไม่ควรขาย epower อย่างเดียว ไม่งั้นจะถือว่ากล้ามาก... ขนาดพี่โต ยังขายสองเครื่องยนต์เลย

ปล. 1.0T ของ Almera ไม่น่าจะแบกตัวถังนี้ไหวใช่ไหมนะ...

ผมว่า HR16DE บ้านๆ มาก็ได้ครับถ้าจะเอาสันดาปล้วนมาลง
ตัวเลขตอนอยู่ใน Sylphy มันก็ไม่ได้แย่นะเอาจริง
จูนให้ประหยัดขึ้นตามยุคสมัยอีกนิดหน่อย ทำคุณภาพ part ให้ทนกว่านี้ จบเลยครับ
Mitsubishi Space Wagon 08 !!User'Review Click here!!
& Mazda 2 Skyactiv 16 & Daihatsu Mira 93
& Honda Click-i 11 & Yamaha Mio 125 12

ออฟไลน์ turbofever

• **
Re: Kicks ตัวจริง อัพเดทเพิ่ม 1 รูป เห็นหน้าชัดขึ่น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 12:16:51 »
ไม่เคยมีความแตกต่าง ตอนนี้มีแล้ว e power 

แต่จะขายไม่ออกเพราะราคาหรือป่าว ถ้าราคาเท่ารถ hybrid ที่มีเทคโนโลยีซับซ้อนกว่าก็จบ เพราะรถจะดูแพงเกินไป

ออ อีกอย่าง ถ้าไม่ใส่ cruise control มาอีกแม้ในตัว top ก็ขอให้ยอดขายจู๊ดๆปู๊ดๆ