ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota PRIUS 2010//  (อ่าน 30613 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
พรีอุส เทียน่า พรีอุส เทียน่า พรีอุส เทียน่า

เลือกอะไรดีนี่

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
รถกับเกียร์ไม่ได้มีปัญหาอะไรอยู่แล้วล่ะครับ
ผมแค่ไม่เข้าใจเท่านั้น ว่าวิศวกรทำไมต้องออกแบบให้มันยุ่งกว่าปกติ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เก็กท่าซะหล่อเชียวครับ

พี่โตก็ถือว่าทำงานได้ดี มีการปักธง For Thai เลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 14:25:50 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
เส้นสายรูปร่างสวยถูกใจผมมากครับ

แต่ก็ต้องดูเกี่ยวกับแบตเตอรี่  รอข้อมูลต่อไป
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
 ;) ขอบคุณครับ ได้อ่านตัวเต็มแล้ว (หลังจากที่ได้อ่านตัวชิมลาง เฮอๆๆๆ)

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ พี่จิมมี่รูปข้างหน้าเก็กซะเท่ เลย  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุรครับ  เดี๋ยวไว้อ่านแบบละเอียด แต่ไม่ชอบพวงมาลัยเลยอะ 55

ออฟไลน์ doubleu

• Newbie
  • *
ขอคุณมากๆครับป๋ม

ออฟไลน์ Arado_kung

เตรียมขาย G8 มาออกพรีอุสดีไหมเนี่ยตรู

ขอบคุณครับ ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมไม่ให้ล้อ 17 นิ้วมา นอกจากลดต้นทุน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ให้แค่นี้ก้อดีแล้วล่ะครับ บริษัทก้อมีปัญหาเรื่องrecallมามากแล้ว แล้วอีกอย่างบริษัทเค้าคงต้องการให้ลูกค้าเอาล้อไปแต่งเอง มั้งครับ ได้แค่นี้ดีเท่าไหร่แล้วครับ

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
ขอบคุณสำหรับบทความครับ
ทำไมโตโยต้าถึงเอาหน้าปัดไปไว้ตรงกลางหนอ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ดูมันโล้นๆ มีแต่พวงมาลัย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สงสัยอย่างนึงครับ

1. ทำไม TOYOTA HSD ไม่มีมาตรวัดรอบ แต่ HONDA IMA กลับมีมาให้
2. ทำไมต้องทำคันเกียร์แปลกๆด้วยอะครับ หรือแค่เอาเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้เฉยๆ

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่

รถน่าใช้จังครับ

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะคะ แม้ว่าจะเป็นแค่น้ำจิ้มก่อนจานหลักจะออกมา ก็ดูจะรสชาติดีไม่น้อย

เด๋วรอจานหลักเสริฟวันที่ 16 พ.ย. ไปแล้วอีกที คงได้เห็นว่าเป็นจานอร่อยระดับภัตตาคาร

หรือจะเป็น"โป๊ะแตก"คงได้ดูกัน

ออฟไลน์ TnP_PKt

ขอบคุณครับพี่จิมมี่ แต่เครื่องยนต์ของ Prius รหัส 2ZR-FXE ก็เท่ากับว่ารหัสเดียวกันกับ Altis 1.8 ตัวปัจจุบันเพราะ Altis ตัวปัจจุบันรหัส 2ZR-FE แล้วเติม X ขั้นกลางตามนิสัยของโตโยต้าเหมือน Camry Hybrid สรุปแล้ว Prius เป็นการนำเครื่องของ Altis มาพัฒนาหรือไม่? หรือว่ามันเป็นอย่างไรช่วยอธิบายด้วยครับ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
รถน่าขับมากครับ น่าใช้มาก ๆ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
ว๊าววว ขอบคุณครับพี่จิมมี่ :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ปลื้มโฉมภายนอก แต่ไม่ปลื้มโฉมภายใน และที่สำคัญราคาขนาดนี้ เทียน่า 2.0 ดูไฮโซกว่าตั้งเยอะ ใช้ในชีวิตประจำวันมานจะได้ถึง 20 ดล/ลิตรมั้ยหละนั่น

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ขอบคุณครับ
รูปร่างหน้าตาหลอดี รอของจริงมา
My impression is Impreza

ออฟไลน์ rit2523

• Newbie
  • *
Prius ใหม่มีขนาดตัวถังยาว 4,460 มิลลิเมตร กว้าง 1,745 มิลลิเมตร สูง 1,490 มิลลิเมตร และมีระยะฐานล้อ
ยาว 2,700 มิลลิเมตร เมื่อเปรียบเทียบกับ Prius รุ่นที่แล้ว (ยาว 4,310 มิลลิเมตร กว้าง 1,725 มิลลิเมตร สูง
1,490 มิลลิเมตร ระยะฐานล้อ 2,700 มิลลิเมตร) จะพบว่า รถรุ่นใหม่ล่าสุด จะสั้นลง 15 มิลลิเมตร กว้างขึ้น
25 มิลลิเมตร ขณะเดียวกัน ความสูง และระยะฐานล้อ ยังคงมีตัวเลขเท่ากันกับรถรุ่นก่อน

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 

แต่ขอแย้งตรงมิติรถนิดหนึ่งว่าพิมพ์ผิดหรือเปล่า  ในส่วนความยาวรถครับ
ถ้าจากข้อมูลนี้แสดงว่ารุ่นใหม่ต้องยาวกว่ารุ่นเก่าสิครับ   ถ้ารุ่นใหม่สั้นลง 15 มม.  ความยาวรุ่นใหม่ต้องเป็น 4,295 มม. หรือไม่รุ่นที่แล้วต้องยาว 4,475 มม.

ออฟไลน์ JT77

• **
ขอบคุณมาก ๆ ครับผม พี่จิมมี่  :D

ออฟไลน์ sakano

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota PRIUS 2010//
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:58:52 »

สรุปว่า เบาะนั่งสบายมั้ยอ่ะครับ ???

ผมชอบนะ ...แต่ให้ซื้อรถขนาด Altis แต่ราคาพอๆกันกับ Camry Accord Teana

ผมคงไม่เอาอ่ะ :(

ออฟไลน์ kasuya

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota PRIUS 2010//
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 23:40:05 »
ไปเทสกันไกลจริงๆถึงญี่ปุ่นนู่น แถมยังมีล่ามประจำตัวให้อีก

ลงทุนเลี้ยงดูปูเสื่อดีมากๆโตโยต้า