ผู้เขียน หัวข้อ: เจอข้อหาไฟส่องป้ายทะเบียนไม่ติดครับ  (อ่าน 6196 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เทียวจากบ้านมา จะกลับกทม.เส้นปักธงชัย ครับ เจอด่านระหว่างจะขึ้นเขา โดนบอกให้จอดข้างทาง
 รถผมบรรทุกข้าวสารและคนเต็มคัน แล้วตำรวจก็เดินรอบรถไม่เจออะไร แล้วบอกไฟส่องป้ายไม่ติด จะเอาไงดีจะให้เขียนใบสังไหม ผมเลยลงไปดู คิดในใจเออไม่ติดว่ะ ตำรวจพูดเอาไงดีเขียนไหม จะเอาเงินนั้นแหละผมรู้ ก็เลยบอกไปว่า เทียวบ้านมาเงินหมดแล้วผมขอผ่านเถอะ ตำรวจเลยเออรีบไป เดี๋ยวจะเปลี่ยนใจ
จริงๆไฟส่องป้ายยังติดอยู่ครับไม่ได้ขาดอะไร ไปถึงกทม.แล้วจอดเดินดูยังสว่างแจ๋วอยู่เลย
อยู่กับตำรวจอาจโดนไฟหน้ารถคันอื่นส่องที่จ้ากว่าเลย ไฟส่องป้ายไม่มีแสงสักนิด
อยากฝากให้ดูดีๆนะครับ ก้มดูให้มันรู้ไปเลย ไม่งั้นอาจเสียรู้เหมือนผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2011, 14:35:08 โดย NgoH »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: เจอข้อหาไฟส่องป้ายทะเบียนไม่ติดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 14:00:56 »
คราวหลังให้มันเอามือไปจับหลอดไฟเลยครับ แม่ม โมโหแทน

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: เจอข้อหาไฟส่องป้ายทะเบียนไม่ติดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:32:38 »
รถขนของที่บ้านผมก้เคยโดนครับ เห็นว่าเสีย200 หรือไงนี้ล่ะ ซึ่งไอ้พวกตะกวดมันก้ใช้วิธีเดียวกับ จขกท นี่แหละครับ โบกให้จอดแล้วเอาไฟฉายเดินส่องดูรอบๆ ดูมันๆ ถนัดนักไอ้ที่ชอบเรียกรถชาวบ้านธรรดาเนี่ย ไปทีไรคนรถบอกว่าโดนเรียกแทบทุกที ว่างมากนักรึไงก้ไม่รู้ แล้วก้รีดไถยังกะขอทานเราดีๆนี่เอง เฮ้ย~~อเนจอนาจพวกตะกวดไทย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 18:13:25 »
อย่างว่าละครับ  ตำหนวดดีมีน้อย ดังนั้นคนส่วนใหญ่จึงเจอตำหนวด ปลิง ให้ทั่วบ้านทั่วเมือง
นึกแล้วเศร้าใจ  แทน....... :'(

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 18:46:38 »
ตายละ! ไฟส่องทะเบียนหลังของผมติดข้างเดียวจะโดนมั้ยเนี่ย???

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 19:52:08 »
อ้างจาก: K[en
G link=topic=9747.msg139292#msg139292 date=12944871 ยังไม่รู็98]
ตายละ! ไฟส่องทะเบียนหลังของผมติดข้างเดียวจะโดนมั้ยเนี่ย???

ของผมสีฟ้าๆอะ หลอดเก่าขาดเลยอันนี้มาใส่ก่อนยังไม่รู้ว่าจะโดนวันไหนเนี่ย ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 00:25:06 »
อย่างนี้สิรีดไถ ถ้าไฟเราติดจริงๆมันก็เขียนใบสั่งไม่ได้หรอกครับนอกจากเถื่อน

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 18:25:19 »
ก็บอกว่าไม่ได้จ่ายค่าไฟเลยโดนตัดหม้อไฟครับ55+
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์