ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Freed จะ Model Change ที่ญี่ปุ่นกับบ้านเราพร้อมกันไหมครับ  (อ่าน 2634 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
โดยปกติขับ jazz อยู่แต่อยากเปลี่ยนรถที่ใหญ่ขึ้น อยากได้ 6-7 ที่นั่งเลยมอง freed ไว้เห็นพึ่ง MC ไป

แต่ทราบมาว่าที่ญี่ปุ่นเปิดตัวก่อนบ้านเรานานพอสมควร แล้วอย่างนี้จะเปลี่ยนก่อนบ้านเราไหมครับ

เพราะคิดว่าตัวนี้อายุมันคงอีก 2 ปีโดยประมาณ ถ้าที่ญี่ปุ่นเปลี่ยนก่อนเราซัก 1 ปี แสดงว่าอีก 1 ปีเราอาจได้เห็นรูปร่างหน้าตาก่อน

อาจรอตัวใหม่เลยทีเดียวเพราะยังไม่รับใช้รถ ที่แรกกะว่าจะรอฟอจูนเนอร์กับปาเจโร่อยู่แล้ว

แต่ถ้าพร้อมกันคือ 2 ปี จะได้ไปถอย Freed ตอนนี้เลย ^^ แล้วซัก 3-4 ปีค่อยไปเอา พวกฟอจูนเนอร์หรือปาเจโร่ทีหลัง ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ห่างกัน 2 ปีครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
หมายถึงเปลี่ยนก่อนเรา 2 ปีเลยหรอครับ งั้นเราก็คงได้ใกล้เห็นฟรีดตัวใหม่ที่ญี่ปุ่นแล้วสินะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Freed เป็นรถเฉพาะครับ ที่ช้าเพราะรอความพร้อมจากอินโด

แต่พอ MC ที่ญี่ปุ่น อินโดก็ตามมาแค่เดือนเดียว ส่วนไทยเรา ก็หลังอินโด 2 เดือนได้

สรุปพอ MC บ้านเราช้ากว่า ญี่ปุ่น 3-4 เดือนครับ